In order to fulfill the basic functions of our service, the user hereby agrees to allow Xiaomi to collect, process and use personal information which shall include but not be limited to written threads, pictures, comments, replies in the Xiaomi Community, and relevant data types listed in Xiaomi's Private Policy. By selecting "Agree", you agree to Xiaomi's Private Policy and Content Policy .
Agree

Redmi Note 8

[Hỏi Đáp] có vài câu cần hỏi mấy bạn

2022-01-24 17:58:17
250 7
1 là sao tệp tin tên nomedia ko xóa triệt để được, cứ xóa thì một lúc sau nó lại hiện lại, bực mình quá thế là mình kết nối máy mình với máy tính thì xóa được nhưng cũng một lúc sau nó hiện lại tiếp tục. Giờ thì nó ko xóa được nữa, nó ko cho xóa. Mình cũng tính là lấy dây kết nối đt với máy tính tiếp nhưng mình ngại biết nó có xóa triệt để luôn cho mình ko hay lại hiện lại tiếp thì mất công mình. Mình nghe là tệp tên nomedia là 1 tệp tin ẩn các tệp khác nên mình cứ lo lo ko biết nó có ảnh hưởng gì ko nếu ko xóa được nó, ai biết cách xóa triệt để ko hiện lại thì chỉ mình nhé
2 là lúc mình vào app bảo mật của xiaomi để dọn dẹp sâu tìm các tâp tin lớn để xóa vì mục khác ở bộ nhớ của mình chiếm dung lượng quá cao nên phải xóa thì nó chỉ hiện các tệp lớn của thẻ nhớ (mình đâu có cần), còn ko hiện của bộ nhớ trong (mình muốn nó hiện tập tin lớn bộ nhớ trong). Mình cứ nghi nghi là ko biết có phải tệp tên nomedia nó làm ẩn các tập tin lớn trong bộ nhớ trong ko. Ai biết cách để nó hiện lên bộ nhớ trong để xóa ko chỉ mình với. tại vì mình thấy máy của người khác ko như vậy nên mình bực quá. Hình như dưới

2022-01-24 17:58:17
Favorites RateRate

Pro Bunny

N.H.A.X | from app

nomedia thì máy của hãng nào cũng có bạn nhé. và nó sẽ tự tạo lại khi bị xoá. nếu xoá rồi mà bạn sử dụng đa phương tiện ( nhạc, vid các kiểu ) thì hệ thống sẽ tự tạo tệp nomedia mới ( nếu đã bị xoá ). cách duy nhất là bạn xài cục gạch cho khỏi bực mình bạn nhé!
2022-01-24 20:21:26

Pro Bunny

N.H.A.X | from app

rất nhiều file nomedia của các ứng dụng được tạo khi bạn mở các tệp đa phương tiện trên các ứng dụng đó.
2022-01-24 20:27:27

Pro Bunny

N.H.A.X | from app

còn về câu hỏi số 2 thì bạn tham khảo bài này: Xóa tập tin Khác chiếm dung lượng bộ nhớ.  https://c.mi.com/thread-3840817-1-1.html
2022-01-24 20:29:53

Rookie Bunny

Sally2305 Author |

N.H.A.X gửi lúc 2022-01-24 19:29:53
còn về câu hỏi số 2 thì bạn tham khảo bài này: Xóa tập tin Khác chiếm dung lượng bộ nhớ.  https://c.mi.com/thread-3840817-1-1.html

cái link này mình coi từ lâu rồi và đã làm theo rồi nhưng ko được vì như mình đã nói ở trên là lúc mình vào app bảo mật của xiaomi vào mục dọn dẹp sâu thì ấn vô " tập tin lớn " thì nó chỉ hiện 50 bài hát dài từ thẻ nhớ chứ ko có hiện tệp từ bộ nhớ trong để xóa mấy tập tin lớn trong " xóa tập tin Khác " như bạn nói (mình có đăng ảnh kèm ở trên chứng minh nó chỉ hiện tập tin lớn là mấy tệp trong thẻ nhớ thôi chứ ko hiện tệp bộ nhớ trong)
2022-01-25 16:04:23
Sally2305
cái link này mình coi từ lâu rồi và đã làm theo rồi nhưng ko được vì như mình đã nói ở trên là lúc mình vào app bảo mật của xiaomi vào mục dọn dẹp sâu thì ấn vô " tập tin lớn " thì nó chỉ hiện 50 bài hát dài từ thẻ nhớ chứ ko có hiện tệp từ bộ nhớ trong để xóa mấy tập tin lớn trong " xóa tập tin Khác " như bạn nói (mình có đăng ảnh kèm ở trên chứng minh nó chỉ hiện tập tin lớn là mấy tệp trong thẻ nhớ thôi chứ ko hiện tệp bộ nhớ trong)

cách nhanh nhất là khôi phục cài đặt gốc.
2022-01-25 17:52:07

Rookie Bunny

Sally2305 Author |

Lê Trần Đức Duy  gửi lúc 2022-01-25 16:52:07
cách nhanh nhất là khôi phục cài đặt gốc.

mình cũng muốn khôi phục cài đặt gốc luôn cho nó khỏe nhưng mà sợ nó lại bị tăng dung lượng lại thì mất công mình lắm
2022-01-25 22:36:12

Rookie Bunny

Sally2305 Author |

N.H.A.X gửi lúc 2022-01-24 19:21:26
nomedia thì máy của hãng nào cũng có bạn nhé. và nó sẽ tự tạo lại khi bị xoá. nếu xoá rồi mà bạn sử dụng đa phương tiện ( nhạc, vid các kiểu ) thì hệ thống sẽ tự tạo tệp nomedia mới ( nếu đã bị xoá ). cách duy nhất là bạn xài cục gạch cho khỏi bực mình bạn nhé!

Thật á. Nếu vậy thì đâu có sao, sao có chỗ nó lại bảo nomedia là tệp làm ẩn tệp khác và phải xóa nhỉ?
2022-01-26 17:03:17
please sign in to reply.
Sign In Sign Up

Sally2305

Rookie Bunny

• Followers

0

• Threads

2

• Replies

10

40