In order to fulfill the basic functions of our service, the user hereby agrees to allow Xiaomi to collect, process and use personal information which shall include but not be limited to written threads, pictures, comments, replies in the Xiaomi Community, and relevant data types listed in Xiaomi's Private Policy. By selecting "Agree", you agree to Xiaomi's Private Policy and Content Policy .
Agree

Redmi Note 5

[Hỏi đáp] mọi ng ơi cho em hỏi câu này vừa liên quan mà vừa ko liên quan đc ko ạ !?

2021-09-13 22:26:06
247 4
Trong một lần chụp tài liệu thì e chụp sát tờ tài liệu và bật chế độ HDR. Chụp xong xem lại em mới giật mình phát hiện ra bức ảnh bị pha thành cái màu gì ý ( hình ở dưới ) như kiểu có bộ lọc , nhưng e chỉ chụp bình thường. Màu gốc của giấy là màu trắng , màu mực xanh nhưng vào thì giấy giống màu ố và mực xanh lại thành đen . Em ko biết do camera đt hay gì nữa. Mà cho em hỏi cái này ngoài lề một xíuu ạ , lúc nhìn vào mấy tấm ảnh như thế em thấy rất hoảng , có chút buồn nôn nữa với cả em ko dám nhìn lâu. Lên mạng tra thì có khả năng em bị hội chứng sợ màu sắc , nhưng bình thường khi em chỉnh ảnh vẫn tiếp xúc với những màu và sắc thái từ các bộ lọc khác nhau , hơn nữa trong sinh hoạt hàng ngày em cũng ko cảm thấy em sợ màu gì cả. Ngoài giải thích hiện tượng tại sao màu chụp vào lại khác thì mng giúp e giải thích luôn hiện tượng hoảng loạn của em khi nhìn thấy màu bức ảnh đc ko ạ  em cảm ơn !
2021-09-13 22:26:06
Favorites1 RateRate
Về ảnh chụp mình có tìm hiểu thì ảnh HDR chủ yếu dùng chụp cảnh, ảnh chụp sẽ được ghép lại bởi vài bức ảnh có độ phơi sáng khác nhau để có độ tương phản hợp lý, vùng sáng và vùng tối không quá tương phản với nhau. Bạn mang đi chụp giấy tờ thì màu sắc bị ảnh hưởng chắc vì lý do này. Còn vấn đề sợ màu sắc gì của bạn thì mình chịu, chắc bạn nên đến bác sĩ tâm lý cho chắc.
2021-09-13 23:37:23

Rookie Bunny

Uyên Dảk nè Author | from Redmi Note 5

Phạm Ngô Tuấn Vũ
Về ảnh chụp mình có tìm hiểu thì ảnh HDR chủ yếu dùng chụp cảnh, ảnh chụp sẽ được ghép lại bởi vài bức ảnh có độ phơi sáng khác nhau để có độ tương phản hợp lý, vùng sáng và vùng tối không quá tương phản với nhau. Bạn mang đi chụp giấy tờ thì màu sắc bị ảnh hưởng chắc vì lý do này. Còn vấn đề sợ màu sắc gì của bạn thì mình chịu, chắc bạn nên đến bác sĩ tâm lý cho chắc.

mình cảm ơn 🤗
2021-09-13 23:56:04

Rookie Bunny

nhatrelenco | from app

ok
2021-09-14 07:42:23

Pro Bunny

Huynh Thuy Hang | from Mi 9T

nhìn hình thấy hơi chóng mặt, do nó nhoè í bạn
2021-09-14 16:44:28
please sign in to reply.
Sign In Sign Up