In order to fulfill the basic functions of our service, the user hereby agrees to allow Xiaomi to collect, process and use personal information which shall include but not be limited to written threads, pictures, comments, replies in the Mi Community, and relevant data types listed in Xiaomi's Private Policy. By selecting "Agree", you agree to Xiaomi's Private Policy and Content Policy .
Agree

Chat

[Chia sẻ] Tư vấn sức khoẻ

2021-03-06 19:33:37
613 46

Master Bunny

Sugi Surya | from MI MAX 2

#StaySafe #StayHealrhy
2021-03-07 00:00:07

Master Bunny

Sugi Surya | from MI MAX 2

#StaySafe #StayHealrhy
2021-03-07 00:00:21

Semi Pro Bunny

Luzosan Author | from Redmi Note 7

Mr.Wind
mình chỉ bị rút ở bắp chân. Kiểu cơn rút nó đến là rút căng cứng bắp chân luôn. Nhiều khi đau mà chảy nước mắt luôn ấy. Có đêm thì 1 bên chân, nhưng có đêm bị cả 2 bên chân luôn. Thường sau khi bị rút xong thì nguyên buổi sáng hôm đó mình đều bị đau bắp chân. Ăn uống thì cũng bình thường thôi à.

Những đêm đó thì ban ngày bạn có hoạt động thể lực quá sức hay ko nhỉ?
2021-03-07 00:02:49

Semi Pro Bunny

6358295589
Bạn ơi, mình nghĩ mình có dấu hiệu bị bệnh trĩ nhưng chưa đi bệnh viện khám phần vì không có thời gian và cũng ngại nữa. Mình nghe nói bệnh này trong giai đoạn đầu có thể chữa trị tại nhà phải không bạn, vậy bạn có thể cho mình vài lời khuyên được không. Mình cảm ơn!

Không biết bạn có dấu hiệu như thế nào. thấy đau rát hậu môn, khó đi ngoài, hay đi ngoài ra máu hay là thấy khối sa ra ngoài vùng hậu môn nhỉ???
2021-03-07 00:03:52

Semi Pro Bunny

Gamers Of Hell
sinh viên Y5 đa khoa Phạm Ngọc Thạch chào tiền bối :)))))

Xin chào bạn nhé. Bạn cũng góp ý cùng với mình nha :)))
2021-03-07 00:04:39

Admin

Bunny Bian | from app

em biết ứng dụng sức khoẻ nào tốt ko? nghiên cứu chia sẻ mọi người ih
2021-03-07 00:57:22
#NoMiWithoutYou

Master Bunny

Tuấn Thông | from Redmi Note 9S

Luzosan
Cũng ko hẳn đâu bạn ah. Khi chúng ta ăn thì tùy cơ thể mỗi người lại hấp thu được khác nhau, có người hấp thu tốt và có những người lại hấp thu kém nguyên nhân có thể là cơ địa hay bệnh lý đường tiêu hoá. Thứ 2 là chuyển hoá của mỗi người cũng khác nhau, có cái gọi là năng lượng cơ bản để duy trì hoạt động của cơ thể. Có người năng lượng cơ bản của họ cao nhưng có người lại thấp. Ngoài ra, cơ thể lại thường hấp thu năng lượng theo nhu cầu sử dụng.Đó thường là nguyên nhân dẫn đến hiện tượng bạn nói<br>
Vậy chắc bạn muốn hỏi làm sao để tăng cân nhỉ. Theo mình đó là có thể ăn thêm nhiều bữa phụ trong ngày, kèm theo phải tập thể dục thể thao, tập gym cũng là 1 ý tưởng hay đó bạn. Khi thể dục thể thao thì cơ thể sẽ cần nhu cầu năng lượng cao hơn và cơ thể cũng sẽ cố gắng hấp thu ( tập phải đi kèm chế độ ăn đầy đủ nha :)) ) Như thế dần dần sẽ tăng cơ và bạn sẽ tăng cân thôi

OK nà
2021-03-07 01:14:51

Grand Master Bunny

hatim57 | from Redmi Note 7

xin chào bạn của tôi, đó là một sáng kiến ​​tuyệt vời từ phía bạn để chia sẻ kiến ​​thức của bạn bravo
2021-03-07 01:15:42

Rookie Bunny

6358295589 | from app

Luzosan
Không biết bạn có dấu hiệu như thế nào. thấy đau rát hậu môn, khó đi ngoài, hay đi ngoài ra máu hay là thấy khối sa ra ngoài vùng hậu môn nhỉ???

Đau rát khi đi ngoài thì hầu như rất ít nhưng tình trạng khó đi thì thường xuyên bạn. Khi cố gắng để đi ngoài và vệ sinh sau khi đi ngoài mình có cảm giác hậu môn mình có thêm một phần nhỏ dài ra thì phải. Tình trạng có máu thì hầu như không bạn... :((
2021-03-07 10:58:37

Semi Pro Bunny

Bunny Bian
em biết ứng dụng sức khoẻ nào tốt ko? nghiên cứu chia sẻ mọi người ih

Hiện tại thì e cũng ko biết ứng dụng nào tốt chị ạ. chủ yếu e thấy các ứng dụng theo mục đích riêng như là theo dõi giấc ngủ, khẩu phần ăn, các bài tập luyện..... Nhưng hầu như là các ứng dụng của nước ngoài mà muốn sử dụng phải trả phí chị ạ
2021-03-07 12:26:50
please sign in to reply.
Sign In Sign Up

Luzosan

Semi Pro Bunny

• Followers

32

• Threads

8

• Replies

159

658