In order to fulfill the basic functions of our service, the user hereby agrees to allow Xiaomi to collect, process and use personal information which shall include but not be limited to written threads, pictures, comments, replies in the Mi Community, and relevant data types listed in Xiaomi's Private Policy. By selecting "Agree", you agree to Xiaomi's Private Policy and Content Policy .
Agree

Redmi Note 4

[Các mẹo] Hướng dẫn up MIUI 9 cho Redmi Note 4 hàng DGW

2017-08-12 11:41:44
27221 198

Xin chào các bạn

Vậy là sau bao ngày mong đợi, ngày 11/08 vừa qua Xiaomi đã phát hành chính thức MIUI 9 cho Redmi Note 4 dùng chip SnapDragon. Các bạn sẽ có điều kiện trải nghiệm trực tiếp MIUI 9 trên máy của mình với các bước hướng dẫn chi tiết, dễ dàng nhất.

Chú ý: Máy của các bạn nếu update bằng cách này sẽ chuyển từ MIUI 8 Global - Stable (Ổn định) => MIUI 9 Global Develop (Phát triển), vì vậy bạn nào không muốn chuyển đổi xin vui lòng đợi bản Ổn định được update qua OTA nhé.LƯU Ý: PHIÊN BẢN PHÁT TRIỂN CÓ THỂ CÓ 1 VÀI LỖI NHỎ HOẶC CÁC TÍNH NĂNG MỚI MÀ PHIÊN BẢN ỔN ĐỊNH KHÔNG CÓ VÌ VẬY NẾU CÁC BẠN NÀO MUỐN TRẢI NGHIỆM THÌ HÃY THỰC HIỆN

Bài viết này được tham khảo và tổng hợp thông qua bài viết của Mod Hải Tùng.

CHÚ Ý: BÀI VIẾT CÓ 02 CÁCH THỰC HIỆN, CÁCH 1 BẠN CẦN PHẢI CÓ MÁY TÍNH (CÁCH NÀY TỶ LỆ LÀ 95%), CÁCH 2 DỄ HƠN NHƯNG CÒN TÙY VÀO TỐC ĐỘ ĐƯỜNG TRUYỀN VÀ LINK CẬP NHẬT

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
CÁCH 1

Yêu cầu

• PC/Laptop with Windows 7/8/8.1/10 (với .NET Framework)
  • Kết nối mạng tốc độ cao
  • Cáp kết nối hàng xịn
  • Xiaomi tool (Xiaomi Tool là công cụ giúp các bạn đổi rom trên máy không cần mở khóa bootloader)

Thực hiện

1. Trên máy tính: Giải nén file Xiaomi Tool đã tải ở trên và mở file exe để cài đặt. Làm theo các bước như các ảnh dưới:

2. Trên điện thoại
Sao lưu dữ liệu của điện thoại bằng tính năng Sao lưu và khôi phục có sẵn của máy.

Các bạn phải bật chế độ USB debugging trong Nhà phát triển: Để thực hiện thao tác này, đi đến trình cài đặt Settings, chạm 7 lần vào tùy chọn MIUI version cho đến khi máy báo rằng bạn đã mở khóa tùy chọn nhà phát triển (developer). Đi đến Settings, chọn Additional Settings và chạm vào Developer Options rồi bật USB debugging (như hình)

3. Tiến hành thực hiện
Mở Xiaomi Tool chọn Ok, I understand

Kết nối điện thoại bạn với PC qua cáp và nó sẽ tìm driver cho máy. Chú ý: 1 pop-up sẽ hiển thị trên điện thoại, hãy chọn "Always allow from this Computer" rồi OK.

Khi tìm và cài driver xong, ứng dụng sẽ hiển thị tên thiết bị của bạn. Ở đây là ví dụ được thực hiện trên Redmi Note 3.

Chọn tên máy, sau đó chọn Select. Ứng dụng sẽ tiến hành kiểm tra những thứ cần thiết, việc này mất gần 10 phút, các bạn cứ bình tĩnh đợi nhé.  

Tiếp theo, ứng dụng sẽ tìm các ROM mới nhất đã được phát hành cho máy của bạn. Một danh sách các ROM sẽ được hiển thị cho bạn thấy. Lúc này máy đã khởi động lại bình thường!
Lưu ý: ví dụ ở đây là chuyển từ ROM Global Beta sang ROM Global Stable.

Chọn Confirm để khẳng định tùy chọn của bạn hoặc quay trở lại để chọn rom khác.

Nó sẽ bắt đầu tải file fastboot của ROM bạn đã chọn, lúc này thì phụ thuộc vào tốc độ kết nối của mạng )

Sau khi ROM đã được tải, nó sẽ bắt đầu flash recovery gốc

Nó sẽ chạy trong tầm 5-10 phút với giao diện như sau:

Bạn có thể ủng hộ cho tác giả phần mềm nếu bạn muốn, hãy nhấn vào Yes, I have a bear

Sau đó, máy bạn reboot và cần 5-10 phút để khởi động. Sau quá trình cài đặt những thứ cần thiết, các bạn sẽ thấy giao diện chào mừng vào ROM như ảnh là chào mừng của MIUI 9

Lưu ý:
Đừng đụng chạm gì vào điện thoại khi đang flash để tránh lỗi brick.

Chúc các bạn flash rom MIUI 9 thành công nhé!.

CÁCH 2
Mình tham khảo còn 1 cách up nữa qua Ứng dụng Cập nhật.

Các bạn tải trực tiếp file recovery này

sau đó vào cập nhật, Chọn gói cập nhật vừa tải về, up lên luôn nhé (Lưu ý riêng: Phiên bản 8.5.4.0 và 8.2.10 đều up lên thẳng MIUI 9 luôn được nhé)

2017-08-12 11:41:44
Favorites19 RateRate

Chủ tịch FC

Nắng Việt | from Redmi Note 4

Thấy anh em lên mà tủi quá. cùng anh em một nhà mà nhiều model phải chờ dài cổ :((
2017-08-12 11:51:24
Mi Community - Kết nối Mi Fans
Nắng Việt gửi lúc 2017-08-12 22:51:24
Thấy anh em lên mà tủi quá. cùng anh em một nhà mà nhiều model phải chờ dài cổ :(( ...

Cố gắng chờ a ạ :))
2017-08-12 12:03:54

Semi Pro Bunny

rachihi | from Redmi Note 4

mình phiên bản 8.2.10 thì up lên luôn đc ak
2017-08-12 12:27:31
rachihi gửi lúc 2017-08-12 23:27:31
mình phiên bản 8.2.10 thì up lên luôn đc ak

Chuẩn bạn
2017-08-12 12:53:21

Semi Pro Bunny

rachihi | from Redmi Note 4

cảm ơn thớt e lên 1 cách ngon lành r
2017-08-12 14:38:08

Rookie Bunny

1693134907 | from Redmi Note 4

Sau khi lên sao mình ko dùng được vân tay nhỉ
2017-08-12 20:30:57

Rookie Bunny

Blablo | from Redmi Note 4

Up bản này có mất dữ liệu k
2017-08-12 21:38:31

Master Bunny

Họ Và Tên Author | from Redmi Note 4

Blablo
Up bản này có mất dữ liệu k

Có bạn nhé. k phải OTA là mất nhé bạn. hãy backup lại hoặc bạn mở Đồng bộ là okie
2017-08-12 21:48:37

Master Bunny

Họ Và Tên Author | from Redmi Note 4

1693134907
Sau khi lên sao mình ko dùng được vân tay nhỉ

Dc mà bạn :x
2017-08-12 21:48:55

Rookie Bunny

nguyễn thanh phú | from Redmi Note 4

phiên bản ổn định lên được không ạ
2017-08-13 05:04:40
please sign in to reply.