In order to fulfill the basic functions of our service, the user hereby agrees to allow Xiaomi to collect, process and use personal information which shall include but not be limited to written threads, pictures, comments, replies in the Xiaomi Community, and relevant data types listed in Xiaomi's Private Policy. By selecting "Agree", you agree to Xiaomi's Private Policy and Content Policy .
Agree

POCO F2 Pro

[รีวิว] ภาพถ่ายดั่งมืออาชีพด้วย POCO F2 PRO ใช้แทนกล้องใหญ่บางโอกาสได้เลย

2020-08-20 17:25:15
2365 29
POCO F2 PRO สมกับเป็นเรือธงแห่งยุค ด้วยสเปคที่แรงอันดับ1 แม้แต่ประสิทธิภาพด้านการถ่ายคลิปวิดีโอและการถ่ายภาพยังดีมากๆอีกด้วย

นอกจาก POCO F2 PRO จะมีสเปคที่แรงที่สุดในตอนนี้ ยังมีประสิทธิภาพด้านการถ่ายภาพระดับมืออาชีพอีกด้วย จะแบกกล้องใหญ่ไปถ่ายภาพตามสถานที่ต่างๆ บางครั้งเราก็ไม่ได้ตั้งใจไปในสถานที่เหล่านั้น มี POCO F2 PRO ช่วยได้เยอะ ถึงขั้นนำภาพที่ได้เหล่านั้นไปทำรีวิวต่างๆได้เลยทีเดียว

ทุกครั้งที่ใช้สมาร์ทโฟนยี่ห้อ Xiaomi ผมบอกได้ตรงนี้เลยครับว่า ไม่ผิดหวังกับการใช้งานจริงๆ ทั้งในเรื่องของวัสดุการประกอบตัวเครื่องภายนอก หรือจะเป็นสเปคภายใน ผมว่านี่แหละคือความคุ้มค่าที่ทาง Xiaomi อยากให้ผู้ใช้อย่างเราๆได้สัมผัส และที่สำคัญที่ขาดไม่ได้นั่นคือเรื่องของราคาครับ ในราคาที่ต้องบอกว่าเข้าถึงได้จริงๆ

ในโพสต์นี้ผมขอนำภาพที่ถ่ายด้วย POCO F2 PRO ในสถานที่ต่างๆ ที่ผมได้ออกไปตะลุยมาให้เพื่อนๆได้ชมกัน ให้เพื่อนๆได้เห็นกันไปเลยครับว่า POCO F2 PRO นั้นอัดแน่นด้วยพลังและคุณภาพด้านการถ่ายภาพมากขนาดไป ไปชมกัน

ภาพทั้งหมดถ่ายด้วย POCO F2 PRO ปรับแต่งโทนสีด้วยแอป Lightroom Mobile ผ่าน POCO F2 PRO
POCO F2 PRO  เล่นเกมส์กราฟฟิกหนักๆ ตัดต่อวิดีโอ ถ่ายภาพ แต่งภาพ คุมโทนสี เครื่องเดียวครบ จอใหญ่ แบตอึดเฟ่อ

ภาพแรกถ่ายบนคอนโดชั้น 36 ย่านรัชดา ด้วยการซูมระดับ 3.2X ภาพจะดูแตกๆนิดนึง เป็นอีกหนึ่งภาพที่มีความว๊าวมากๆที่ใช้ POCO F2 PRO ในการถ่าย

วัดถ้ำเสือ
วัดถ้ำเสือ อีกหนึ่งวัดที่มีสถาปัตยกรรมโครงสร้างมีความเป็นเอกลักษณ์ และมีความสวยงามมากๆ

Kamaboko Cofree Camp Rama3
Kamaboko Cofree Camp Rama3 คือร้านกาแฟแบบสัญจรที่เวียนมาเปิดที่ถนนพระราม3 ติดกับใต้สะพานแขวน ธีมร้านจะเป็นแนวนั่งแคมป์จิบกาแฟ วิวแม่น้ำเจ้าพระยาครับ ถึงร้านไม่ใหญ่ แต่วิวถ่ายภาพสวยใหญ่มาก

วัดโฝวกวงซัน คู้บอน คลองสามวา
วัดโฝวกวงซัน คู้บอน คือวัดจีน เถรวาท-มหายาน เป็นสาขาจากไต้หวั๋น และเป็นวัดไทยสไตล์จีนที่มีความอลังการมากๆ วัดแห่งนี้ถูกออกแบบตามสถาปัตยกรรมแบบไต้หวัน

Kan Machi Cafe
เพื่อนๆที่เห็นภาพชุดนี้คงจะนึกถึงญี่ปุ่นแน่นอนครับ ที่จริงแล้วที่แห่งนี้คือร้านกาแฟไทยตกแต่งสถานที่ทั้งหมดให้เป็นหมู่บ้านญี่ปุ่นแบบย่อมๆ อีกหนึ่งสถานที่ที่สวยมาก กาแฟแก้วละ 70บาท แต่ได้ภาพที่คุ้มค่าเหมือนไปเที่ยวที่ญี่ปุ่นเลยนะเออ

The Village Farm To Cafe
The Village Farm To Cafe อีกหนึ่งสถานที่ ที่นักถ่ายรูปหรือนักเช็กอินน์ไม่ควรพลาด สถานที่แห่งนี้สวยทุกมุมครับ ตั้งแต่ร้านอาหารยันบรรยากาศรอบข้าง ไปทางไหนก็มีแต่มุมสวยๆให้ถ่ายภาพครับ

และภาพเซ็ตสุดท้ายจากร้านอาหาร Ravi Riva Cafe ภาพในชุดนี้เป็นภาพต้นฉบับจาก POCO F2 PRO ครับ โหมด AI ไม่มีการปรับแต่งใดๆทั้งสิ้น POCO F2 PRO ไม่แต่งโทนก็สวย แต่งโทนก็สวยขึ้นไปอีก
Ravi Riva Cafe หนึ่งในร้านอาหารที่มีความสวยงามแบบแนวป่าๆสไตล์ครับ  เหมือนอยู่ในป่าลึกจริงๆ

ทุกครั้งที่ได้ใช้ POCO F2 PRO ในการถ่ายภาพสถานที่ต่างๆ ผมเองแทบไม่ต้องพกกล้องใหญ่ๆออกไปถ่ายเลยด้วยซ้ำ ไม่ต้องพกกล้องใหญ่ให้หนัก ไม่ต้องตั้งค่ากล้องหรือวัดแสงให้เหนื่อย แค่ยื่น POCO F2 PRO ออกไปแล้วถ่าย เพื่อนๆก็จะได้ภาพที่สวยเหมือนที่ผมถ่ายทันที

สุดท้ายนี้ฝากเพื่อนๆช่วยกันกดติดตาม กดไลท์และคอมเมนท์โพสต์นี้ เพื่อเป็นกำลังใจให้ผมด้วยนะครับ สวัสดี

2020-08-20 17:25:15
Favorites12 RateRate
เลิศมากครับ
2020-08-20 17:30:52

R/O

1653413590 | from Redmi Note 7

Cool
2020-08-20 18:19:51

Master Bunny

234577779 | from Redmi Note 9S

สวยมากกกก
2020-08-21 07:03:00

Grand Master Bunny

lop w. | from Redmi Note 6 Pro

สวยดีครับ
2020-08-21 07:15:17
ว้าว...
2020-08-21 09:09:52

Pro Bunny

NutsCrub Author | from app

Puck Suphakitudomkarn
เลิศมากครับ

ผมถูกใจโพสต์นางแบบมากๆครับ
2020-08-21 10:28:29

Pro Bunny

ขอบคุณครับ
2020-08-21 10:28:46

Pro Bunny

234577779
สวยมากกกก

Xiaomi ใช้งานคุ้มค่า ใช้งานดีจริงๆครับ
2020-08-21 10:29:25

Thewa | from Redmi 8A

สวยครับ
2020-08-21 13:57:47

Synchronice | from MI 8

สวยงาม โทนน์ดี กำลังเล็งด้านการถ่ายรูปของตัวนี้อยู่พอดี
2020-08-21 18:51:04
please sign in to reply.
Sign In Sign Up

NutsCrub

Pro Bunny

• Followers

158

• Threads

101

• Replies

781

2834

3 Days Check-In
7 Days Check-In
21 Days Check-In
40 Days Check-In
70 Days Check-In
90K Medal
Xiaomi POP Party Thailand 2021

Read moreGet new

Xiaomi Comm APP

Stay updated on Mi Products and MIUI

Copyright©2010-2021 Xiaomi.com, All Rights Reserved
Quick Reply To Top Return to the list