In order to fulfill the basic functions of our service, the user hereby agrees to allow Xiaomi to collect, process and use personal information which shall include but not be limited to written threads, pictures, comments, replies in the Mi Community, and relevant data types listed in Xiaomi's Private Policy. By selecting "Agree", you agree to Xiaomi's Private Policy and Content Policy .
Agree

Dòng Redmi Note

[Review] Mở hộp Redmi Note 9 Pro và Redmi Note 9: Máy đẹp, chắc chắn, camera độ phân giải cao xịn sò

2020-05-22 22:50:25
9311 61
Mi fan thân mến,

Hôm nay có dịp trên tay chiếc Redmi Note 9 Pro và Redmi Note 9, chia sẻ cùng các bạn mở hộp 2 sản phẩm này xem có gì mới và những cảm nhận của mình về 2 chiếc smartphone này nha.

Redmi Note 9 Pro

Mình mở hộp chiếc Redmi Note 9 Pro trước nha, đây là chiếc smartphone cao cấp nhất dòng Redmi Note 9 Series năm nay. Máy có 3 màu, màu xanh có phần lưng đặc biệt hơn phần khác, tí mình sẽ có một số hình bên dưới cho anh em xem, còn đây là bản chuẩn nhất.

Bên trong nó thì gần như quen thuộc, những thứ bạn đã thấy trên chiếc Redmi Note 9S mình đã mở hộp gần đây.

Mình thấy điểm đặc biệt là cọng cáp USB-A USB-C có phần lõi làm màu đỏ, nhìn khá hay :D

Củ sạc tặng kèm công suất 33W xịn sò luôn nha :D

Và đây là chiếc Redmi Note 9 Pro của chúng ta

Đây là một số điểm nổi bật nhất của chiếc smartphone này, để tìm hiểu thêm thông tin chi tiết, bạn xem bài này nha:

Điểm đặc biệt của Series Redmi Note 9 năm nay: Phần 2 - Redmi Note 9 Pro! https://c.mi.com/thread-3087014-1-0.html
Tương tự như dòng Redmi Note 9S, thiết kế Redmi Note 9 Pro gần như không có gì thay đổi

Ngoại trừ phiên bản màu xanh có phần lưng được thiết kế độc lạ so với 2 phiên bản còn lại,

Cụm camera được thiết kế khác đi một chút, và phần lưng cũng có thêm một lớp phủ với các đường dọc xéo bên trong

Redmi Note 9 Pro không khác nhiều so với Redmi Note 9S, chủ yếu cụm camera lên đến 64MP và bộ nhớ RAM lớn để xử lý các tác vụ chụp ảnh cao cấp

Máy có camera dạng đục lỗ mà công ty gọi là thiết kế dạng "Tí nị" cân đối nằm ở giữa rất đẹp trên một màn hình 6,67 inch

Viền máy mỏng, cho một màn hình có diện tích cảm ứng lớn, cạnh bo tròn ôm chắc vào tay không tạo cảm giác cấn khi sử dụng

Mặt lưng là cụm 4 camera xịn sò, trong đó có 1 camera 64MP độ phân giải cao cho khả năng chụp ảnh sắc nét và chi tiết cao - Dưới đây có một số ảnh chụp test nha :D

Cạnh trái là khay SIM, gồm 2 khay SIM và 1 khay thẻ nhớ, vừa dùng được 2 SIM, vừa dùng được thẻ nhớ thì quá hay rồi các bạn :D

Cạnh phải là cảm biến vân tay tích hợp vào nút nguồn tương tự Redmi Note 9S

Vẫn còn đó là cổng tai nghe 3.5mm thần thánh bên cạnh cổng USB-C

Và cổng hồng ngoại giúp điều khiển thiết bị trong nhà ngay trên chiếc smartphone

Redmi Note 9 Pro chạy MIUI 11 với rất nhiều tiện ích hay ho

Như hàng loạt phương thức đăng nhập vào máy

Tiện ích dễ dùng

Và quan trọng là bạn không cần phải quan tâm đến phiên bản Android trên máy là mấy nữa. MIUI là một trong những phiên bản hệ điều hành Android tùy biến tốt nhất, phiên bản MIUI 12 sẽ được phát hành vào tháng Sáu sắp tới đây.

Quay trở lại với ứng dụng camera, một trong những ứng dụng có thiết kế, bố trí thông minh và dễ dùng nhất hiện nay

Hỗ trợ quay Slow Motion lên đến 960FPS

Chế độ chụp ảnh 64MP độ phân giải siêu cao

Chụp ảnh RAW để chỉnh sửa sau, cái này rất hay, mình sẽ test khi có máy nha :D

Quay video lên đến 4K 30FPS để có thể xem chất lượng trên màn hình lớn! Dưới đây là một số ảnh chụp từ Redmi Note 9 Pro nha, ảnh nguyên gốc chưa qua bất kỳ chỉnh sửa nào!

Chụp 2x

Ảnh khác

Chụp Macro

Bề mặt khăn ăn

Macro lên thì thế nào? (Nói đúng hơn là close-up)

Thấy luôn cả sợi thủy tinh :D

Ghê không các bạn :D
Còn đây là ảnh chân dung nha, thanh niên đẹp trai không các bạn ^^

Cụ thể thêm các chức năng khác mình sẽ gửi đến các bạn trong một bài trải nghiệm nếu mình có máy nha!

Redmi Note 9

Đây là chiếc smartphone rẻ nhất sau Redmi Note 9S, Redmi Note 9 Pro. Máy có màn hình nhỏ hơn, chỉ 6,53 inch, trông gọn gàng, chắc chắn trong lòng bàn tay.

Do là giá rẻ hơn, nhiều bề mặt lưng của Redmi Note 9 trông không sang bằng 2 chiếc máy kia.

Tuy nhiên độ bóng bẩy và đẹp mắt vẫn không kề kém đi

Camera trước được dời sang trái, như trên chiếc Xiaomi Mi 10 5G cao cấp

Trong khi cảm biến vân tay được đưa ra sau lưng bên dưới cụm camera, camera của máy cũng lên đến 48MP luôn các bạn

Mình sẽ có bài đánh giá chi tiết chiếc smartphone này khi có trên tay, sẽ gửi đến các bạn sau nha!

Còn bạn nào muốn xem thêm thông tin về chiếc máy này có thể tham khảo ở đây:

Điểm đặc biệt của Series Redmi Note 9 năm nay: Phần 1 - Redmi Note 9! https://c.mi.com/thread-3086791-1-0.html

Bạn nghĩ sao về bộ đôi Redmi Note 9 Pro và Redmi Note 9 của Xiaomi, đừng ngần ngại để lại bình luận bên dưới nha :D

2020-05-22 22:50:25
Favorites21 RateRate

Rookie Bunny

6218615322 | from Redmi Note 7

hay
2020-05-22 23:23:20

Master Bunny

180 8711320 | from Redmi 5A

bài viết hay quá xin cảm ơn ad !
2020-05-23 08:36:17

Master Bunny

Tuấn Thông | from Redmi Note 9S

con này chỉ khác với Note 9s là ở cụm camera thôi còn lại là đa số giống nhau hết
2020-05-23 12:03:36

Pro Bunny

6226944359 | from Redmi Note 9 Pro

Trưa hôm qua mình vừa rước em note 9 pro về,em ấy nhìn có duyên vô cùng!Đi hết thế giới di động ở Cần Thơ chỉ có mỗi màu xám, thế là em phải qua hoàng hà mới tìm được em màu trắng😘
2020-05-23 12:59:33

Master Bunny

tanquan3333 | from Redmi 7

cảm ơn a đã chia sẻ, hai con máy này thật tuyệt
2020-05-23 13:24:27
https://c.mi.com/thread-3056680-1-1.html

Điều Hành Viên

MinhMon | from MIX 3

Quá đã
2020-05-25 00:24:18
Mình mới mua ko biết cách vuốt trái để back như tn nhỉ ?
2020-05-25 02:41:26

Rookie Bunny

Bắp Ngô | from Redmi Note 9S

đẹp
2020-05-25 16:38:07

Advanced Bunny

Mèo2017 | from Redmi Note 7

đẹp wa
2020-05-25 16:40:11

Advanced Bunny

Mark.TL | from Redmi Note 8

đẹp thế