In order to fulfill the basic functions of our service, the user hereby agrees to allow Xiaomi to collect, process and use personal information which shall include but not be limited to written threads, pictures, comments, replies in the Mi Community, and relevant data types listed in Xiaomi's Private Policy. By selecting "Agree", you agree to Xiaomi's Private Policy and Content Policy .
Agree

Mi 8

[Hỏi đáp] vấn đề thay pin cho mi 8

2020-05-04 18:32:42
129 4
Chào các bạn,
Lướt shopee mình thấy có bán loại pin mi 8 dung lượng cao ( hình kèm theo), thaay họ mua đánh giá tốt khá nhiều . Bạn nào thay pin loại đó rồi xin chia sẻ ít kinh nghiệm , mình cảm ơn.
2020-05-04 18:32:42
Favorites1 RateRate

Điều Hành Viên

BétLindis06 | from Redmi 7

mình nghĩ bạn nên đem ra TTBH chứ mua về bạn cũng đâu tự thay được , mà trên shoppe bạn cũng không thể biết nó là pin mới hay cũ, tốt hay không tốt bạn ạ.
2020-05-04 19:20:23

Semi Pro Bunny

Mulgokizary | from Redmi Note 4

4060mah mà dung lượng thực 3700mah, sai số tới 10% là thấy vớ vẩn rồi. Chấp nhận đc phải là dưới 5%. Công nghệ pin lithium ngày nay đang đến giới hạn của nó. Nsx chọn mức 3400mah là vì nó phù hợp với kích thước máy, ko gian chứa pin và độ an toàn. Nhồi nhét nó lên quả pin dung lượng cao trong cùng kích thước thì thấy con Note7 của Ss như thế nào rồi đấy. Hơn nữa hàng trên shopee thường ko có nguồn gốc rõ ràng, thương hiệu nsx vô danh thậm chí ko có, bảo hành cũng trời ơi đất hỡi. Pin là thứ linh kiện dễ gây nhiều sự khó chịu nếu dính phải hàng lởm. Mình đã từng bỏ 230k thay pin ngoài cho máy ss dùng sau 1 tháng thì thấy nó tệ đúng như cục pin chai đã dùng 2 năm rưỡi trước đó và phải mất thêm 700k vào ttbh của hãng thay pin chuẩn. Thà đắt tiền 1 lần còn hơn mất tiền ngu nhiều lần 😂
2020-05-05 10:56:28

Master Bunny

qscafe Author | from MI 8

Mulgokizary
4060mah mà dung lượng thực 3700mah, sai số tới 10% là thấy vớ vẩn rồi. Chấp nhận đc phải là dưới 5%. Công nghệ pin lithium ngày nay đang đến giới hạn của nó. Nsx chọn mức 3400mah là vì nó phù hợp với kích thước máy, ko gian chứa pin và độ an toàn. Nhồi nhét nó lên quả pin dung lượng cao trong cùng kích thước thì thấy con Note7 của Ss như thế nào rồi đấy. Hơn nữa hàng trên shopee thường ko có nguồn gốc rõ ràng, thương hiệu nsx vô danh thậm chí ko có, bảo hành cũng trời ơi đất hỡi. Pin là thứ linh kiện dễ gây nhiều sự khó chịu nếu dính phải hàng lởm. Mình đã từng bỏ 230k thay pin ngoài cho máy ss dùng sau 1 tháng thì thấy nó tệ đúng như cục pin chai đã dùng 2 năm rưỡi trước đó và phải mất thêm 700k vào ttbh của hãng thay pin chuẩn. Thà đắt tiền 1 lần còn hơn mất tiền ngu nhiều lần 😂

bình thường bạn ơi, vì công nghệ pin li-po đã lên 1 tầm mới rồi
2020-05-05 19:50:57

Semi Pro Bunny

Mulgokizary | from Redmi Note 4

qscafe
bình thường bạn ơi, vì công nghệ pin li-po đã lên 1 tầm mới rồi

=]] bạn có biết gì về cấu tạo pin lithium chưa? Cái lên 1 tầm mới bạn nói chẳng qua là đánh đổi tiêu chí an toàn để tăng dung lượng bằng cách ép chặt khoảng cách giữa các lớp vật liệu ngăn cách điện cực hơn mà thôi, điều này làm tăng 1 phần nhỏ khả năng tích điện nhưng cũng làm giảm độ an toàn của pin. Cũng như bạn ép 1 cái lon nước, ép tới 1 mức độ nào đó nó sẽ vỡ ra và bẹp giúm. Bạn nghĩ thêm 300mah cho bạn bao nhiêu thời lượng sử dụng trong khi cắm sạc dự phòng 30p bạn có thể sạc tới 50-60% dung lượng viên pin hơn 3000mah, tương đương với 5 lần số chênh lệch mà cục pin độ mang lại
2020-05-06 03:01:03
please sign in to reply.
Sign In Sign Up

qscafe

Master Bunny

• Followers

17

• Threads

20

• Replies

181

4679