In order to fulfill the basic functions of our service, the user hereby agrees to allow Xiaomi to collect, process and use personal information which shall include but not be limited to written threads, pictures, comments, replies in the Mi Community, and relevant data types listed in Xiaomi's Private Policy. By selecting "Agree", you agree to Xiaomi's Private Policy and Content Policy .
Agree

Tài nguyên

[APP] Mi Flash Pro: Tất cả trong một!

2019-06-14 05:48:57
2382 33

Chào mifans,
Mi Flash Pro Tool là một công cụ đa năng có thể flash rom thông qua recovery và fastboot. Nó có thể tải xuống bất kỳ ROM MIUI trực tiếp mà không cần tìm kiếm ở những nơi khác. Nó là công cụ flash rom cho cả điện thoại MTK và Qualcomm vì nó chứa SP Flashtool và Mi Flash cùng một lúc. Nó flash rom thông qua chế độ Recovery mà không cần mở khóa Bootloader.
Lưu ý: Tôi chưa kiểm tra flash qua chế độ Recovery khi bootloader bị khóa. Vui lòng chia sẻ nếu bạn có thể flash nếu chưa mở khóa bootloader. Nhưng tôi khuyên nên mở khóa bootloader để flash rom trong mọi trường hợp để tránh những sự cố đáng tiếc có thể xảy ra.
Mi Flash Pro có cả phiên bản tiếng Anh và tiếng Trung. Từ phiên bản tiếng Anh, bạn có thể tải xuống Global Roms và từ công cụ phiên bản Trung Quốc, bạn có thể tải xuống Rom phiên bản Trung Quốc.

Chúng ta hãy xem chi tiết các tính năng của công cụ:
1. Tải xuống công cụ:
- Mi Flash Pro (Tiếng Anh): Link
- Mi Flash Pro (Tiếng Trung): Link.
Lưu ý: Mi Flash Pro sẽ được tự động cập nhật lên phiên bản mới nhất khi cài đặt.
2. Sau khi cài đặt công cụ, bạn có thể kết nối điện thoại của mình với máy tính bằng cáp  để nhận thông tin điện thoại. Điện thoại được kết nối ở chế độ bật nguồn và chi tiết được tự động được hiển thị như hình bên dưới:

3. Tab thứ hai là để phục hồi cũng như flash nhanh. Nếu chúng ta kết nối điện thoại ở chế độ Recovery, công cụ sẽ phát hiện ra nó và hiển thị các tùy chọn flash phục hồi, nhưng nếu chúng ta kết nối điện thoại ở chế độ fastboot, tab khôi phục sẽ phát hiện ra đó là fastboot và cung cấp tùy chọn flash ROM thông qua phương thức fastboot. Dưới đây là ảnh chụp màn hình để tham khảo.
Lưu ý: Chọn rom chính xác với điện thoại của bạn.

4.  Tab thứ ba dành cho các thiết bị MTK, Redmi Note 3 MTK, Note 4 MTK, Redmi Pro, Redmi 6A, Redmi 6, ... Nó sẽ mở SP Tools. Bạn có thể tìm kiếm các hướng dẫn flash rom thông qua SP Tools.

5. Tab thứ tư dành cho MI Flash Tool, Đây là một công cụ thường được sử dụng để flash các thiết bị Mi. Bạn có thể tìm kiếm các hướng dẫn flash tại đây.

6. Tab thứ năm dùng để quản lí các thiết bị kết nối.

7. Tab thứ sáu là các gói ROM, Tại đây bạn có thể tải xuống cũng như nhận tất cả các liên kết ROM mới nhất cho thiết bị của mình. Tìm kiếm thiết bị của bạn để có được liên kết ROM.
Lưu ý: Đối với liên kết ROM toàn cầu, hãy sử dụng phiên bản tiếng Anh và đối với liên kết ROM Trung Quốc sử dụng phiên bản Trung Quốc.

8. Tab cuối cùng là lịch sử tải rom cũng như lịch sử flash rom.
9. Bạn cũng có thể kiểm tra phiên bản mới của ứng dụng trong phần cài đặt.

Tôi đã thử sử dụng ứng dụng này để flash rom cho chiếc Redmi 7 ở chế độ Mi flash tool (Fastboot). Tất nhiên là đã mở khóa bootloader. Hãy chia sẻ kinh nghiệm flash rom của bạn đến nhiều người dùng hơn.

Chúc các bạn thành công!

2019-06-14 05:48:57
Favorites40 RateRate

Rookie Bunny

Kkura92 | from MI 9 SE

tks bro rất hữu ích
2019-06-14 06:55:44

Master Bunny

duytrung2121 | from Redmi Note 7

Cảm ơn bạn đã chia sẻ
2019-06-14 07:15:50

Pro Bunny