In order to fulfill the basic functions of our service, the user hereby agrees to allow Xiaomi to collect, process and use personal information which shall include but not be limited to written threads, pictures, comments, replies in the Xiaomi Community, and relevant data types listed in Xiaomi's Private Policy. By selecting "Agree", you agree to Xiaomi's Private Policy and Content Policy .
Agree

POCOPHONE

[] [ROOT] Hướng dẫn ROOT chi tiết POCOPHONE F1

2019-04-09 18:35:38
12634 11
Mấy hôm nay mình có up mấy bài về Kernel thì mấy bạn có hỏi cách root máy nên mình xin phép chia sẻ 1 bài viết chi tiết từ XDA về root máy Pocophone F1,mình đã làm và thành cmn công :))Máy mình đang chạy MiUI 10.2.3 Global Stable ,Android 9
Quan trọng: Sao lưu toàn bộ dữ liệu của máy và chép vào máy tính hoặc up lên GGdrive trc khi root máy vì sẽ phải Format toàn bộ máy nhé và bạn hỏi lại cửa hàng mua máy xem có mất BHanh không nhé,còn mình thì mình chơi tẹt :))
(Lưu ý: Nếu bạn update lên ROM khác hoặc Reset tức khôi phục cài đặt gốc thì sẽ mất root)
HƯỚNG DẪN CƠ BẢN:
YÊU CẦU
  • Máy tính chạy WINDOW 10 trở lên.
  • Sao lưu dữ liệu trước khi làm.
CHUẨN BỊ :
UNLOCK BOOTLOADER: ( Cực kì quan trọng nhé và sẽ mất 72 giờ mới UNLOCK)
LƯU Ý:
Sau khi UNLOCK BOOTLOADER,  bạn phải đăng xuất tài khoảng MI ACCOUNT và tắt hết các bảo mật như khuôn mặt, vân tay, pass khoá màn hình...
CÀI TWRP:
  • Chép twrp-...-beryllium (TWRP OFFICIAL) vừa tải vào chung thư mục Minimal ADB and Fastboot.
  • Mở thư mục Minimal ADB and Fastboot,chạy tậpcmd-here dưới quyền ADMIN (chuột phải và chọn Run as administrator).
  • Tắt điện thoại, đưa máy về chế độ FASTBOOT sau khi đã tắt bằng cách nhấn nguồn và phím giảm âm lượng cùng lúc cho đến khi con ANDROID màu xanh hiện lên. Sau đó cắm cáp kết nối điện thoại với máy tính.
  • Trong cửa sổ cmd-here, ta nhập lệnh " fastbootdevices " và ấn ENTER.
  • Nhập tiếp " fastboot flash recovery twrp-3.2.3-2-beryllium.img " và ấn ENTER (CHÚ Ý: twrp-3.2.3-2-beryllium là tên của file TWRP bạn đã tải về và chép vô Minial ADB and Fastboot).
  • Đợi máy tính chạy TWRP xong sẽ hiện Finished Total time...
  • Rút cáp khỏi điện thoại và vào TWRP bằng cách nhấn nguồn + tăng âm lượng cho đến khi giao diện TWRP hiện ra.
  • Nó sẽ hiện thông báo và hàng chữ đỏ, vuốt phần Swipe to Allow Modifications từ trái sang phải.
  • Cắm cáp với máy tính và chép DFE vừa tải vào bộ nhớ trong điện thoại.
  • Chọn nút INSTALL sau đó tìm file DFE mà bạn đã bỏ vào, ấn vào nó và chọn Swipe to confirm flash (thao tác này nhằm tránh mất TWRP và ROOT thiết bị).
  • Sau khi FLASH DFE xong, ta chọn nút nhỏ bên trái là Wipe cache/davik cho sạch sẽ và ấn nút Reboot System để khởi động vào hệ điều hành.
  • HOÀN TẤT!
ROOT VÀ CÀI MAGISK (Để có thể sử dụng các app root cần cài cái này)Các bạn vào chế độ Recovery bằng cách bấm giữ nút nguồn + volumn up:
  • Trên màn hình TWRP, chạm vào nút ' Keep Read Only ' để không cho phép sửa đổi hệ thống.
  • Chạm vào 'Install' và chọn tệp ' Disable-Force-Encoding-Treble.zip '. Sau đó vuốt để xác nhận cài đặt.
  • Quay trở lại màn hình chính TWRP, sau đó nhấn vào 'Reboot', rồi vào 'Recovery'.
  • Khi Poco F1 của bạn khởi động lại vào TWRP, hãy chuyển đến 'Wipe’ - ‘Format Data'. Nhập ' yes ' trong trường để xác nhận xóa dữ liệu và nhấn Enter. Điều này sẽ xóa hoàn toàn tất cả dữ liệu trên thiết bị.
  • Bây giờ khi mã hóa bị vô hiệu hóa trên điện thoại, bạn có thể tiếp tục và cài đặt Magisk để root.
  • Quay trở lại màn hình chính TWRP và nhấn vào 'Install' lần nữa và chọn tệp ' Magisk-v18.0.zip '.
  • Cuối cùng, vuốt để xác nhận cài đặt và root Xiaomi Poco F1.
  • Sau khi cài đặt hoàn tất, hãy nhấn nút 'Reboot System' và để thiết bị khởi động lại
  • Sau khi khởi động lại, hãy thiết lập nó như một thiết bị mới. Bây giờ bạn sẽ thấy "  Magisk Manager" trong số các ứng dụng của mình.
Nếu bạn muốn xác minh xem thiết bị của bạn đã được root thành công hay chưa, hãy tải xuống và chạy ứng dụng Root Checker từ Play Store.
Qua bài viết trên hơi dài dòng 1 tí nhưng các bạn chịu khó đọc kĩ để làm theo nhé,tránh bị brick cũng như treo LOGO, nếu bạn nào đọc kĩ không làm được phần nào có thể cmt dưới để mình xem thử nhé.Cám ơn các bạn đã xem bài viết của mình

2019-04-09 18:35:38
Favorites7 RateRate

Advanced Bunny

Lưu Danh | from Redmi 6A

cần gì phải win 10 đâu?  Win 7 đc mà bác
2019-04-09 20:50:03

Pro Bunny

luongvu Author | from app

Lưu Danh
cần gì phải win 10 đâu?  Win 7 đc mà bác

ôi e dịch trên đó mà e có biết đâu :))
2019-04-09 20:59:28

Pro Bunny

xhoa | from MI 8

đọc thôi chứ chẳng biết làm
2019-04-09 22:03:56

Advanced Bunny

Lưu Danh | from Redmi 6A

luongvu
ôi e dịch trên đó mà e có biết đâu :))

vui tính nhỉ
2019-04-09 22:45:32

Pro Bunny

Lưu Danh
vui tính nhỉ

hê hê thì xài win nào đc thì xài đi bác,e lm theo cho nó chắc
2019-04-09 22:50:48

Pro Bunny

xhoa
đọc thôi chứ chẳng biết làm

bạn chỉ cần có máy tính thôi là lm theo đc r
2019-04-09 22:51:15

Super moderator

Kojiro | from Mi MIX 3

Cảm ơn bạn đã chia sẻ. Nhưng link thế kia thì ko hay lắm, bạn thay bằng link gốc thì tốt hơn.
2019-04-10 07:19:42

Rookie Bunny

1583053952 | from app

Cái cuối hướng dẫn root máy thì hơi thừa ,vì sau khi cài twrp xong thì cài rom vào xong tán thẳng magisk zip vào qua twrp luôn là có root rồi ,hoặc cài cái DFE v18 trên  qua twrplà có root rồi cần gì làm thêm bước cuối ROOT VÀ CÀI MAGISK của bác ,hơi thừa chỗ này.
2019-11-07 19:08:06

Pro Bunny

1583053952
Cái cuối hướng dẫn root máy thì hơi thừa ,vì sau khi cài twrp xong thì cài rom vào xong tán thẳng magisk zip vào qua twrp luôn là có root rồi ,hoặc cài cái DFE v18 trên  qua twrplà có root rồi cần gì làm thêm bước cuối ROOT VÀ CÀI MAGISK của bác ,hơi thừa chỗ này.

tks bác,để mình xem xem
2019-11-08 12:53:14

Rookie Bunny

6251552953 | from app

Cho e hỏi lúc unlock như này là bị vấn đề gì ạ.???
2019-11-16 01:29:47
please sign in to reply.
Sign In Sign Up

luongvu

Pro Bunny

• Followers

62

• Threads

26

• Replies

254

1635