In order to fulfill the basic functions of our service, the user hereby agrees to allow Xiaomi to collect, process and use personal information which shall include but not be limited to written threads, pictures, comments, replies in the Mi Community, and relevant data types listed in Xiaomi's Private Policy. By selecting "Agree", you agree to Xiaomi's Private Policy and Content Policy .
Agree

นครศรีธรรมราช

[กิจกรรม] Vote ภาพโดนใจจากกิจกรรม Mi A2 Series Workshop ที่จังหวัดนครศรีธรรมราช!

2018-12-02 08:56:32
6282 22

สวัสดี Mi Fans

จบลงไปแล้วกับ กิจกรรม Mi A2 Series Workshop ที่จังหวัดนครศรีธรรมราช!

ซึ่งเป็นกิจกรรมสำหรับ Mi Fans ที่จะได้รับประสบการณ์สุดพิเศษกับโทรศัพท์มือถือรุ่น Mi A2 และ Mi A2 Lite และได้เรียนรู้เทคนิคการถ่ายภาพจากช่างภาพมืออาชีพคุณ ทวีพงษ์ ประทุมวงษ์ พร้อมกับนางแบบชั้นแนวหน้ามาร่วมงานด้วย! และในงานนี้ก็มี Mi Fans ที่ถูกคัดเลือกมาร่วมงานทั้งหมด 21 คน จากทั้งหมดที่ลงทะเบียนเข้ามา โดยที่ทุกคนจะได้ทำการ Workshop ถ่ายภาพบุคคล, Creativity และ Selfie ด้วย Mi A2 ในภารกิจตลอดกิจกรรมนี้!

สถานที่จัดงานก็คือ "The Kiriwong Valley" ที่ขึ้นชื่อว่า เป็นสถานที่ที่อากาศดีที่สุดในประเทศไทยเลยทีเดียว

เริ่มงานมาก็ถ่ายรูปรวมตัว Mi Fans ทุกคน กับคุณ John Chen กันหน่อยนะครับ เย่!

หน้างานก็จะมีป้ายเจ้ากระต่าย Mitu ของ Mi Fans เป็นสัญลักษณ์ที่เราคุ้นเคยกันดีนะครับ

และแล้ว... นางแบบสาวสวยของเราก็เตรียมพร้อมเป็นแบบให้ถ่ายรูปแล้วนะครับ ใครที่ไม่ได้มาร่วมงานถือว่าพลาดมากๆ เลยนะ อิอิ

พระเอกของงานนี้ก็มาโชว์ตัวให้เห็นกันมากมายพร้อมกับ ภาพกิจกรรมครั้งก่อนๆ นั่นเอง

เมื่อมาถึงพร้อมกันทุกคนแล้วโดยรถตู้ ก็ทำการแนะนำตัวกันก่อนเลย เพื่อให้ทุกคนได้รู้จักชื่อเพื่อนๆ พร้อมกับกิจกรรมรับของรางวัลเล็กๆ น้อยๆ

ยิ้มแย้มพร้อมกันแล้วนะครับ

พี่ทวีพงษ์ ช่างภาพของเราก็ได้กล่าวทักทายทุกคน พร้อมกับแนะนำน้องๆ นางแบบสาวสวยทั้ง 2 คน ก็คือ น้องเฟียร์ กับ น้องแตงกวา คนสวยของเรานั่นเอง

หลังจากพี่พงษ์ได้ทำการสอนเทคนิคการถ่ายภาพหลายๆ แบบให้กับ Mi Fans เมืองคอน ก็เริ่มทำการถ่ายภาพกับน้องๆ นางแบบ โดยที่จะแยกกันไป สองมุมที่ต่างกันนะครับ

มารุมกันถ่ายน้องแตงกวากันบ้าง กับมุม portrait สวยๆ ที่มีอาจารย์สุดหล่อของเราแนะนำเทคนิคการถ่าย

และนี่คือบรรยากาศธรรมชาติแสนสงบ และสดชื่น ของสถานที่จัดงาน

ในระหว่าง Workshop ฝนก็เทลงมาจนได้นะครับ ชุ่มฉ่ำชื้นใจมากมายเลยทีเดียว

ขอถ่ายน้องเฟียร์บ้างนะครับ

น้องแตงกวา นางแบบคนสวยอีกคนนึงในงานนี้

และนี่คือบรรยากาศโดยรวมของ Workshop นะครับ ดูกันได้รัวๆ เลย

ทั้งหมดนี้ก็คือ การสรุปภาพบรรยากาศโดยรวมทั้งหมดของงาน Xiaomi Mi A2 Workshop ของ Mi Fans ทุกคนที่เข้ามาร่วมกิจกรรมครั้งนี้ และด้านล่างก็คือ ภาพทั้งหมด 20 ภาพ ของ Mi Fans แต่ละคนที่ คัดเลือกมาคนละ 1 ภาพ เพื่อส่งเข้าประกวด โดย สมาชิก ชาว Community ทุกคนจะเป็นคนตัดสินผู้ชนะ!

ผู้ชนะที่มีผลโหวตสูงสุดเป็น
อันดับ 1 จะได้รางวัล Mi A2 (4/32)

อันดับ 2 จะได้รางวัล Mi Band 3

อันดับ 3 จะได้รางวัล Mi Bluetooth Speaker Mini

และผู้เข้าร่วมโหวต จะได้รับการสุ่มจับรางวัล ด้วยเช่นกันเป็น
Mi Bluetooth Speaker Mini จำนวน 1 รางวัล และ Mi In-Ear Headphone Basic จำนวน 1 รางวัล

กติกา

1. สมาชิกสามารถโหวตได้คนละ 2 ภาพเท่านั้น

2. สามารถโหวตได้ตั้งแต่วันนี้จนถึงวันที่ 7 ธันวาคม 2018 12:00

3. ประกาศผลกิจกรรมวันที่ 7 ธันวาคม 2018 18:00

4. การตัดสินของทีมงานถือเป็นที่สิ้นสุด

5. กติกาและของรางวัลสามารถเปลี่ยนแปลงได้โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า

Mi Fans ทุกคนคือผู้ตัดสินผู้ชนะนะครับ มาร่วมโหวตให้กำลังใจเพื่อนๆ ในกิจกรรมครั้งนี้กันเถอะ!
Multiple Poll thread: ( Maximum2 choices ) Total 543 Users Voted This Poll has ended.
$imginfo[filename]

Submit
2018-12-02 08:56:32
Favorites20 RateRate

Moderator

fomzaza01 | from Redmi Note 5

ผลงานทุกคนดีหมดเลย เอาใจช่วยทุกคนจ้า
2018-12-02 10:10:54
Mi Community Mod Fom

Master Bunny

Eak_Kabwin | from Redmi Note 6 Pro

สวยทุกรูปเลยครับ
2018-12-02 10:17:46

Pro Bunny

Ratchanon | from MI 5s

fomzaza01
ผลงานทุกคนดีหมดเลย เอาใจช่วยทุกคนจ้า ...

โหวตเลยน้อง
2018-12-02 10:40:10

Moderator

Navysri | from Redmi Note 5

อยากโหวตให้ทุกภาพเลยครับ สวยมาก ๆ
2018-12-02 11:01:03

Moderator

iCheezes | from Redmi 5 Plus

จัดไปตามคำเรียกร้อง
2018-12-02 11:15:38

Rookie Bunny

1621674725 | from Redmi Note 4

good you posting
2018-12-02 13:12:47

Wizard Bunny

MiDevCode | from Redmi 5A

Nice crowds. Awesome.
2018-12-02 14:57:58
Always Believe That Something Wonderful is About to Happen!

Master Bunny

Chayut Bunsombut | from Redmi Note 5A Prime

น้องแตงกวาน่ารัก
2018-12-02 15:39:07

Pro Bunny

กระเป๋า | from Redmi Note 5

สวยทุกรูปเลย
2018-12-02 18:50:48

Moderator

Arms_Kabwin | from Redmi Note 6 Pro

โหวตแล้วนะครับ สวยกันทุกรูปเลยครับ
2018-12-02 21:16:53
please sign in to reply.
Sign In Sign Up

Peejung

Mi Comm team

• Followers

2270

• Threads

444

• Replies

439

6266

Aktywny 3 dni pod rząd
Aktywny 7 dni pod rząd
Aktywny 21 dni pod rząd
Aktywny 40 dni pod rząd
Christmas 2017
5K
Mi Fan Club
Best thread club
Raise The Cup
30K
Lazada SBD
Mid Autumn
Halloween
40K
100K FB
Christmas 2018
Mi MIX 3 challenger
Name The Color RMN7
valentine 2019
name nickname gray
Mi Community Review
Guess The Name
Redmi Note 7 into space
Mi Pop SE
Mi Band Story
Redmi Questionnaire
70k celebrate
X-Men UGC
h5medal
Line Sticker V6
Mi 9T guess

Read moreGet new
Copyright©2016-2019 Xiaomi.com, All Rights Reserved
Content Policy
Quick Reply To Top Return to the list