In order to fulfill the basic functions of our service, the user hereby agrees to allow Xiaomi to collect, process and use personal information which shall include but not be limited to written threads, pictures, comments, replies in the Mi Community, and relevant data types listed in Xiaomi's Private Policy. By selecting "Agree", you agree to Xiaomi's Private Policy and Content Policy .
Agree

Mi Band

[Các mẹo] Kinh nghiệm sử dụng Miband 2

2017-03-14 11:04:17
33541 26

TRƯỚC KHI MUA

Hiện nay có rất nhiều cửa hàng, shop bán Miband nhưng đa số mọi người đều mua của Lazada vì giá rẻ, giá rẻ nhất mà anh em trong nhóm săn được là từ 399 - 450k nhé (nhập mã giảm giá, được cập nhật phía dưới), cứ theo dõi nhóm, có deal mới anh em đều chia sẻ cả thôi :D Các shop này thông tin bảo hành rõ ràng và chọn được nhà bán hàng mà bạn tin tưởng: Vĩnh Phát, Cửa hàng TCS, Chiếm Tài, Smartbuy, Cellphone S (ít thấy)

Link mua hàng tại Lazada: http://ho.lazada.vn/SHGv96

Nếu mua lại của người khác, mua Miband 2 2nd, vui lòng đọc comment lưu ý bên dưới nhé, nếu không hối hận cả đời :3
0. Mua nhà cung cấp nào?
Tùy bạn, nhưng ví dụ bạn ở miền Bắc, không có chi nhánh của Vĩnh Phát thì nên mua của Cellphone S hoặc cửa hàng TCS để dễ bảo hành hơn. Có thể ra thẳng cửa hàng bán để bảo hành hoặc đổi trả mà không cần thông qua Lazada.

1. Chế độ bảo hành như thế nào?
Mỗi nhà bán hàng có chính sách bảo hành 3 tháng hoặc 6 tháng và 14 ngày 1 đổi 1. Tuy nhiên tốt nhất bạn hãy gọi lên cửa hàng để hỏi kĩ hơn trước khi mua nhé.

2. Mình mua rồi không thấy phiếu bảo hành?
Không cần, chỉ cần hóa đơn mua hàng của Lazada là được. Tốt nhất là Lazada gửi cho bạn gì, bạn giữ lại đó.

3. Miband có hay bị lỗi không, thấy mọi người nói mình lo quá.
Cập nhật 21/11: Hiện tại không thấy anh em than phiền về lỗi khi mới mua nữa, cho thấy Xiaomi đã cố gắng hơn một chút. Lỗi hiện tại chỉ xảy ra khi bạn nâng cấp firmware beta hoặc một số lỗi khác như không sync giấc ngủ, không báo cuọc gọi, tin nhắn.
----Thông tin cũ hơn:
Một thời gian thì Miband 2 rất hay bị lỗi: không sync, đơ cảm ứng, không sáng màn hình,... tất nhiên bạn có thể bảo hành 1 đổi 1 trong 14 ngày đầu tiên nên chịu khó test kĩ một chút nhé. Những đợt hàng gần đây thấy ok hơn rồi :D

4. Miband có đo được lúc mình tập gym, chạy bộ, bơi lội, nhảy dây không?
Chạy bộ sẽ tính được, hiển thị trong Mifit là bạn đang chạy. Bơi thì mình được tính là một activity, gym và nhảy dây,... thì khá khó để đo nhé.

4.1 Miband 2 có hỗ trợ hiển thị tên người gọi, SĐT người gọi không?
Hiện tại thì tháng 11/2016 đã có bản firmware Beta đã thực hiện được rồi. Khoảng 1 - 2 tháng nữa sẽ có firmware chính thức thôi.

5. Miband 2 hỗ trợ máy nào?
Từ iPhone 4S trở lên (Bản 2.2.9 của Miband bây giờ đã yêu cầu iOS 8 trở lên mới có thể cài đặt) hoặc Android 4.4.2 trở lên, máy có hỗ trợ bluetooth 4.0. Windows Phone có thể kết nối được nhưng không phải là app chính chủ.

6. Dùng trên Android và iOS sẽ có chút khác nhau?
Đúng vậy. Android được tùy biến nhiều hơn, có thể cài thêm app để nhận thông báo. iOS muốn làm như vậy phải jailbreak và cài tweak Miband Alert. Ngoài ra các tính năng tương tự nhau không khác lắm.

7. Miband 2 nghe nói có 2 màu LED?
Chính xác tới 99%, những bạn mua 2 đợt khác nhau có thể sẽ có màu LED khác nhau nhưng không khác gì tính năng. Các bạn yên tâm nhé.

8. Khoảng cách kết nối bluetooth là bao xa?
Khoảng 7-8 mét tùy điều kiện nơi bạn đang ở

SAU KHI MUA

0. Lưu ý: Tài khoản Mi khi đăng ký rất quan trọng, nếu lỡ mất sau này sẽ không thể kết nối lại (tương tự iCloud), vì vậy mình khuyên bạn nên đăng ký bằng số điện thoại hoặc email chính, có mất thì chỉ cần reset mật khẩu để kết nối lại. Mình nhắc lại lần nữa nếu mất tài khoản này thì chỉ có nước đắp chiếu nhé :3

1. Sao vòng của mình giơ tay lên không hiện đồng hồ?
Bạn vào Mifit  Profile  Miband 2. Bật chức năng Lift wrist to view info lên.

1.1 Bật rồi nhưng vẫn không hiện khi giơ tay?
Bạn chưa quen thôi, cứ xoay cổ tay là được :D

2. Vòng mình hao pin quá, có cách nào không?
Bạn tắt chức năng trợ lý giấc ngủ trong phần Mifit  Profile  Sleep assistant là được. Tắt đi vẫn đo giấc ngủ bình thường nhé.

3. Vòng mình lâu lâu sáng đèn đo nhịp tim lên, bị lỗi hả mọi người?
Không lỗi đâu, bạn yên tâm, bạn tắt tính năng trợ lí giấc ngủ mình trả lời ở câu 2 là hết sáng nhé :D

4. Vòng đo thông tin không chuẩn xác, quá ảo?
Chịu, mỗi người có mỗi quan điểm. Mình thấy bước chân và khoảng cách có thể ảo nhưng phần giấc ngủ thì khá chuẩn nhé.

5. Vòng có bị nổ, chập điện, gây bỏng tay gì không?
Không!

6. Sạc pin như thế nào? Sạc bao lâu thì đầy?
Mình quen sạc bằng cổng USB nên tầm khoảng 3 tiếng hơn :'( Có nhiều bác đang sạc củ sạc 1A, 2A cũng không sao. Sạc dự phòng có thể sẽ không sạc được vì dòng điện quá nhỏ :D

7. Mang Miband 2 đi bơi, đi biển đươc không?
Vô tư, nhưng nếu bạn là người cẩn thận thì nên cởi ra khi đi biển vì có bác bị sóng đánh rơi mất rồi, chứ không phải vòng vô nước mà chết

8. Có cần bật bluetooth liên tục không?
Cần bật bluetooth của điện thoại liên tục nếu bạn muốn nhận thông báo tin nhắn cuộc gọi, ứng dụng. Tắt đi nếu bạn không cần. Tắt bluetooth điện thoại thì Miband 2 vẫn đo được bước chân, giấc ngủ, nhịp tim.

PHỤ KIỆN

Hiện tại có khá nhiều bạn bán các loại vòng tay cao su, dây kim loại, miếng dán màn hình để các bạn mua.  

2017-03-14 11:04:17
Favorites5 RateRate

Advanced Bunny

VinhWang | from app

MI band 2 của mình bị lỗi màng hình, có ai bị như em không
2017-03-14 19:09:30
VinhWang

Nó như nào bác?
2017-03-17 10:26:34
VinhWang

Quan trọng đo bước chân thì hình như không chính xác cho lắm
2017-03-17 10:27:15

Advanced Bunny

Quang Bùi | from Redmi 4

mình mua dây ở thay thế cho miband mà đeo toàn bị rơi cục miband ra thôi. a biết nơi nào bán dây vhinsh hãng k chỉ mình với
2017-03-25 16:57:31

Advanced Bunny

Tom Tuấn | from mobile

Của em sao không tắt được trợ lý giấc ngủ
2017-04-20 11:13:07
Cảm ơn bạn về những chia sẻ này

2017-05-12 08:15:15

Rookie Bunny

kulloner | from MI 5s

cài firmware beta có hiện thị tên và sđt người gọi như thế nào vậy bạn?
2017-05-27 00:23:21

Rookie Bunny

Vu Quang Thanh | from MI 4W

phải dùng tiếng anh thì mới có sddt
2017-07-01 09:54:34
ở miền nam thì phải mua ở đâu ạ
2017-07-02 03:28:19

Master Bunny

tuanboy9xnd | from MI MAX

Vu Quang Thanh
phải dùng tiếng anh thì mới có sddt

có cách ko cần tiếng Anh vẫn hiện tên người gọi nhé