In order to fulfill the basic functions of our service, the user hereby agrees to allow Xiaomi to collect, process and use personal information which shall include but not be limited to written threads, pictures, comments, replies in the Mi Community, and relevant data types listed in Xiaomi's Private Policy. By selecting "Agree", you agree to Xiaomi's Private Policy and Content Policy .
Agree

แถลงการณ์

[การประกาศ] [ANNOUNCED]คุณคือสเปคไหนใน #Redmi Note 5? มาตอบเพื่อลุ้น The Camera Beast!

2018-06-12 22:04:11
8047 180

สวัสดีค่ะ Mi Fans!

จากความสำเร็จของการแข่งขัน สัตว์ตัวไหนเปรียบได้กับ Redmi Note 5? บอกกับเราเพื่อลุ้น The New Camera Beast ทำให้เราได้ไอเดียดีๆที่จะสร้างสรรค์กิจกรรมใหม่ๆมาให้แฟนๆได้ร่วมสนุกกัน!

ครั้งนี้ Mi Community และ Mi Thailand Facebook ได้ร่วมมือกันสร้างสรรค์กิจกรรมสำหรับผู้ที่มีความคิดสร้างสรรค์ที่อยากได้ Redmi Note 5 เเละกิจกรรมนั่นก็คือ ‘คุณคือสเปคไหนใน #Redmi Note 5?’

วิธีเข้าร่วมกิจกรรม
ให้คุณบอกว่าส่วนใดในตัวคุณที่เปรียบได้กับ Redmi Note 5 พร้อมเหตุผล ง่ายๆเท่านี้คุณก็มีสิทธิลุ้นรับ Redmi Note 5 ไปเลย!

Tips: ความคิดสร้างสรรค์เพิ่มโบนัส! คุณสามารถ Photoshop ตกแต่งภาพพร้อมโพสด้วยคำตอบเพื่อความสร้างสรรค์และไม่เหมือนใคร!

หมายเหตุ: กิจกรรมนี้ถูกจัดขึ้นใน Mi Community และ Mi Thailand Facebook โดยการใช้ชื่อและเนื้อหากิจกรรมเดียวกันเท่านั้น การให้รางวัลและเลือกผู้ชนะจะยังคงแยกกัน หมายถึง หากคุณชนะกิจกรรมนี้ใน Mi Community คุณจะไม่มีสิทธิชนะหรือรับรางวัลจาก Mi Thailand Facebook

กติกา
1. สมาชิก 1 ท่านสามารถตอบได้สูงสุด 3 คำตอบเท่านั้น
2. คำตอบต้องเป็นสำเนาต้นฉบับของคุณเองเท่านั้น หากเราตรวจพบว่าเป็นการคัดลอกข้อความหรือรูปภาพของผู้อื่นเราจะตัดสิทธิในการแข่งขันทันที
3. ของรางวัลจะสงวนให้กับผู้ที่อาศัยอยู่ในประเทศไทยเท่านั้น
4. กิจกรรมนี้ถูกจัดขึ้นใน Mi Community และ Mi Thailand Facebook โดยการใช้ชื่อและเนื้อหากิจกรรมเดียวกันเท่านั้น หากคุณชนะกิจกรรมนี้ใน Mi Community คุณจะไม่มีสิทธิชนะหรือรับรางวัลจาก Mi Thailand Facebook
5. คำตอบหนึ่งคำตอบจะต้องอธิบายถึงส่วนใดส่วนหนึ่งเท่านั้น และเขียนคำอธิบายโดยละเอียด
6. คำตอบที่ตอบหลังเวลาที่กำหนดจะไม่ถูกนับในการแข่งขัน
7. การตัดสินใจสุดท้ายของทีม Mi Community และ Mi Thailand Facebook ในการแข่งขันถือเป็นสิทธิขาด

ระยะเวลากิจกรรม
12 - 19 มิถุนายน 2561 เวลา 23.59 น.

เวลาประกาศผู้ชนะ
22 มิถุนายน 2561 เวลา 18.00 น.

ของรางวัล
Redmi Note 5 จำนวน 1 เครื่อง

อย่าลืมนะคะ ความคิดสร้างสรรค์จะเพิ่มโบนัสให้กับคุณ!
มาเริ่มกันเลย!!!

และผู้ชนะได้แก่ ...
Tomz Surasak
ใบหน้าของผมเปรียบเสมือน หน้าจอ Full screen HD ของ “Redmi Note 5” ที่แสดงผลออกมาได้อย่างหลากหลายรูปแบบ
ด้วยความที่ Redmi Note 5 นั้นมีหน้าจอที่ขนาดใหญ่มากถึง 5.99 นิ้ว ความละเอียด FHD+ (2160X1080) อัตราส่วน 18:9 และด้วยขุมพลัง Snapdragon 636 และ Adreno 509 ที่ผสมผสานกับ MIUI 9.5 ทำให้เวลาแสดงผลบนหน้าจอไม่ว่าจะเป็นภาพถ่าย หรือวิดีโอ รวมถึงการเล่นเกม มันจะสามารถทำได้อย่างมีประสิทธิภาพ ทั้งในด้านความละเอียด ความคมชัดและสีสันบนหน้าจอที่สดใส ทำให้ทุกการแสดงผลบนหน้าจอนั้นมีความคมชัดสมจริง ลื่นไหลเต็มตา ไม่ผิดเพี้ยนไปจากเนื้อหาที่ตาเราเห็นบนหน้าจอของ “Redmi Note 5” ซึ่งมันเหมือนกับใบหน้าของผมตรงที่ สามารถแสดงสีหน้าบนใบหน้าได้อย่างหลากหลาย และที่สำคัญผมเป็นคนชัดเจนทางด้านสีหน้า เวลาโกรธ ดีใจ เสียใจ ประหลาดใจ ใบหน้าก็จะแสดงออกมาได้อย่างคมชัดสมจริง ว่าตอนนี้ผมโกรธ ผมดีใจ ผมเสียใจ ผมประหลาดใจ ซึ่งไม่ผิดเพี้ยนไปจากความจริงและความรู้สึกที่มี ณ เวลานั้น และด้วยความที่ บนหน้าจอของ “Redmi Note 5” นั้นมีการครอบทับด้วยกระจกกันรอยของ Gorilla® Glass® ทำให้หน้าจอนั้นมีความแข็งแรงทนทาน ซึ่งก็เหมือนกับใบหน้าของผมที่โดนแม่บ่นเกือบทุกวันจนหน้าผมชาและหนาขึ้น ทำให้ในตอนนี้หน้าผมแข็งแรงเหมือนกับกระจกกันรอยของ Gorilla® Glass® ที่ไม่ว่าแม่จะบ่นเท่าไหร่หน้าผมก็สามารถเรียบนิ่งเฉยได้อย่างทนทานและไม่ตอบโต้กลับ เพราะแม่ “ก็คือแม่” ครับ “เถียงไปเดี๋ยวแม่ไม่ให้เงินไปเรียน” 555
หมายเหตุ : ตัวเครื่องโทรศัพท์ “Redmi Note 5” ได้สร้างขึ้นด้วยโปรแกรม PowerPoint จึงทำให้หน้าจอและกล้องดูเบี้ยวๆนิดหน่อย ต้องขออภัยด้วยครับ 555

ขอแสดงความยินดีด้วยนะคะ
เราจะทำการติดต่อไปทางข้อความส่วนตัว โปรดติดตาม

Rate

Number of participants 2 Experience +2 Pack Reason

2018-06-12 22:04:11
Favorites46 RateRate
มาแล้วว่า! กิจกรรมดีๆ มาๆๆๆๆครับ ร่วมสนุกกันเยอะๆครับ !⏩,^_^
"ถ้าเปรียบตัวเรากับ Redmi Note5 ก็น่าจะเป็นทั้งหมดเลย!อ่ะ *คือต้องทำได้ในทุกๆอย่างทุกๆเรื่องเลยเน๊าะ! (⏩Redmi Note5 ก็สเปคครบจัดเต็มเลย-ไม่ว่า,กล้อง,ความเร็วCpu,แบตอึดทน,ดีไซน์,ราคาและความคุ้มค่า
2018-06-12 22:14:49

Pro Bunny

N.Wongratanasopone | from Redmi Pro

ชอบรูปนี้มากเลยครับ เหมือนการ์ตูนญี่ปุ่นเลยครับ คิดถึงโดเรมอน เป็นอันดับแรก ขออภัยที่ไม่เกี่บวกับกระทู้ครับ ผมยังหยุดอยู่ที่ Redmi Pro อยู่เลยครับ
2018-06-12 22:16:05

Master Bunny

Dep! Dep! | from Redmi 5

คิดว่าน่าจะเปรียบเหมือนแบตเตอรี่อ่ะ!
คืออึดและทนอยู่ได้ตลอดวัน!เหมือนกับตัวเราเลยค่ะ!มีงานที่ต้องเดินทางไปที่ต่างๆไปเกือบทุกจังหวัดตลอดต้องทนจริงๆเน๊าะ!:ก็น่าจะเหมือนกันกับแบตเตอรี่ Redmi note5 ที่อึดอยู่ได้ตลอดวันค่ะ
2018-06-12 22:24:38
:Atthadeht:24➡️ {MOD THAILAND}

Moderator

Navysri | from Redmi Note 5

ขอยืนยันว่ากิจกรรมของ Mi Community แจกรางวัลจริง และขอสนับสนุนให้เพื่อน ๆ ร่วมสนุกลุ้นรางวัลกันเยอะ ๆ นะครับ
2018-06-12 22:25:06

Master Bunny

Poem_Poetry | from Redmi Note 5

กิจกรรม​เยอะมากครับ​
2018-06-12 22:36:05

Pro Bunny

tou_it | from Redmi Note 5

ถ้าเปรียบเทียบตัวผมกับสเปค Redmi Note 5 คงเป็นกล้องครับ เพราะผมเป็นคนที่ชอบมอง  ได้เห็น และ ได้เรียนรู้อะไรใหม่ๆ เหมือน AI ในกล้อง Redmi Note 5 ยิ่งได้เรียนรู้ ยิ่งเพิ่มความสมารถให้ดียิ่งขื้น
2018-06-12 23:14:13

Advanced Bunny

Pimmy | from MI 6

คิดว่าตัวเราเปรียบถึงโหมด Portrait ของ RedmiNote5 ค่ะ เพราะว่าเป็นคนมองโลกในเเง่ดีเเละสิ่งดีๆสวยๆให้ชีวิตเหมือนโหมด portrait ที่ถ่ายความสวยหน้าชัดหลังเบอล #RedmiNote5
2018-06-12 23:38:47

Pro Bunny

Xingly | from Redmi 5

กล้องทั้ง 3 ของ Redmi note 5 เปรียบเสมือนดวงตาของผมที่ให้ภาพคมชัดในทุกสถาณการ์ณ ไม่ว่า จะถ่ายมุมไหนก็เป๊ะ สุดยอดมากครับ
2018-06-13 00:48:57

Rookie Bunny

krisanawat | from Redmi Note 5

เปรียบกับจอคับ  เพราะผมใหญ่ยาววว
2018-06-13 01:07:43

Rookie Bunny

BLANKK | from Redmi Note 5

สัดส่วนที่เหมือนกันผมว่าสายตาผมนะว่องไวรวดเร็วเหมือนกับในRedmi note5คับผม
2018-06-13 01:38:07
please sign in to reply.
Sign In Sign Up
  • Followers

820

• Threads

219

• Replies

337

3191

3 Days Check-In
7 Days Check-In
21 Days Check-In
5K
Wang Cai Medal
Valentine
Best thread club
Big Change
10K
Redmi 5
8 ปี
สงกรานต์
Raise The Cup

Read moreGet new

Mi Comm APP

Stay updated on Mi Products and MIUI

Copyright©2010-2020 Xiaomi.com, All Rights Reserved
Quick Reply To Top Return to the list