In order to fulfill the basic functions of our service, the user hereby agrees to allow Xiaomi to collect, process and use personal information which shall include but not be limited to written threads, pictures, comments, replies in the Mi Community, and relevant data types listed in Xiaomi's Private Policy. By selecting "Agree", you agree to Xiaomi's Private Policy and Content Policy .
Agree

Công nghệ

[Tin tức] Facebook nhóm đã cho đăng ẩn danh "tàng hình", anh em thử xem...

2021-05-14 21:13:51
370 5

Hôm nay ngồi vọc vạch Facebook nhóm thì mình bất ngờ vì trong cài đặt admin nhóm có thể tùy chọn cho phép anh em tham gia nhóm đăng ẩn danh (tàng hình), với tùy chọn này bài đăng anh em thì mọi thành viên nhóm chỉ xem được nội dung đăng, không thấy được tên Facebook cũng như hình ảnh của anh em… Anh em nghĩ sao về tính năng này, có thật sự hữu ích và có nên bật tùy chọn đăng ẩn danh cho nhóm?

Đầu tiên để kích hoạt tính năng cho phép đăng ẩn danh trong nhóm thì admin nhóm sẽ vào cài đặt nhóm, chọn bật đăng ẩn danh lên.

Chọn bật xong thì anh em sẽ thấy dòng thông báo trên.

Sau khi bật xong thì dưới bài viết anh em sẽ thấy dòng chữ “Bài viết ẩn danh” là giờ có thể đăng ẩn danh được rồi.

Khi lần đầu bấm chọn vào đăng ẩn danh thì Facebook lại tiếp tục hiện thông báo trên để anh em nắm rõ.

Và đây là thành quả mình đã “tàng hình” bằng tính năng đăng ẩn danh trên Facebook  

Câu hỏi đặt ra nếu admin nhóm tắt tính năng đăng ẩn danh thì thế nào. Mình thử thì sau khi tắt đương nhiên anh em nhóm sẽ không đăng ẩn danh tiếp được nữa. Nhưng những bài đăng ẩn danh trước đó sẽ vẫn tồn tại bình thường, và người đã đăng bài ẩn danh trước đó khi bình luận thì vẫn là ẩn danh như cũ.

2021-05-14 21:13:51
Favorites1 RateRate

Super moderator

Kojiro | from app

Tính năng hấp dẫn à nha.<br>
P/s: dạo này chịu khó post bài trên Mi Comm nhỉ, một sự chuyển hướng đúng đắn đấy :D
2021-05-14 23:16:00

Semi Pro Bunny

Nhân Lê Author | from mobile

quoteurl=home.php?mod=space&amp;uid=391531482Kojiro/url
Tính năng hấp dẫn à nha.&amp;lt;br&amp;gt;
P/s: dạo này chịu khó post bài trên Mi Comm nhỉ, một sự chuyển hướng đúng đắn đấy :D/quote

Có thời gian bận việc ít chia sẻ anh em, chứ đồ Xiaomi vẫn tìm trên tay nhiều mà :D
2021-05-15 00:22:09
Yêu công nghệ

Master Bunny

TAMQUOC | from app

khá tuyệt hay
2021-05-15 01:46:33

Master Bunny

180 8711320 | from Redmi 5A

tính năng này hay đấy
2021-05-15 08:12:13
Tính năng này thú vị đó bạn&#128076;
2021-05-17 19:19:05