In order to fulfill the basic functions of our service, the user hereby agrees to allow Xiaomi to collect, process and use personal information which shall include but not be limited to written threads, pictures, comments, replies in the Mi Community, and relevant data types listed in Xiaomi's Private Policy. By selecting "Agree", you agree to Xiaomi's Private Policy and Content Policy .
Agree

Chat

[Chia sẻ] Tư vấn sức khoẻ

2021-03-06 19:33:37

624 46

Master Bunny

ĐTT | from Redmi 5 Plus

chào anh, em muốn hỏi tại sao có người ăn ít vẫn lên cân nhưng có người ăn nhiều nhưng vẫn ốm, có phải tuýp người thứ 2  cơ thể có vấn đề không anh?
2021-03-06 22:01:56
Reply Report

Master Bunny

ĐTT | from Redmi 5 Plus

Luzosan
Không biết là bạn bị chuột rút ở vị trí nào và bạn có thể mô tả cụ thể cơn chuột rút đó cho mình không, ngoài khi ngủ ra thì bình thường ban ngày bạn có bị khi nào ko???. kèm theo bạn cho mình biết chế độ ăn của bạn dạo gần đây như thế nào nha

vâng. em có 1 câu hỏi nữa đó là em thói quen ngủ trễ (11-12h)  nên có bọng và nếp nhăn dưới mắt, em cũng có đắp thêm mặt nạ mắt nhưng vẫn không giảm. không biết ngoài việc ngủ trễ gây ra thì còn lí do gì khác không ạ?
2021-03-09 14:16:49
Reply Report

Master Bunny

ĐTT | from Redmi 5 Plus

Luzosan
Cái đó cũng có thể do gen bạn nhé, chứ mình cũng thường xuyên ngủ muộn mà. Không biết bố mẹ bạn có ai bị giống bạn ko nhỉ. Ngoài ra để kiểm chứng bạn có thể đi ngủ sớm và theo dõi xem như thế nào bạn nhé, nếu ngủ sớm mà mất triệu chứng thì đó là do cơ địa bạn dễ bị khi ngủ muộn.

tròng mắt có màu hơi sẫm hơn ạ. không biết là do có bệnh hay cũng là do thức khuya gây nên ạ
2021-03-10 16:30:40
Reply Report

Master Bunny

ĐTT | from Redmi 5 Plus

Luzosan
Vậy có thể là do gen di truyền bạn nhé, ko phải bệnh lí đâu. Bệnh lí mà có biểu hiện thâm cuồng 2 mắt thường phải do chấn thương vùng đầu gây nên cơ bạn ah

em hiểu rồi, em cảm ơn anh nhiều nhé
2021-03-10 20:25:16
Reply Report
  • Followers

32

• Threads

8

• Replies

160

658

3 Days Check-In
7 Days Check-In