In order to fulfill the basic functions of our service, the user hereby agrees to allow Xiaomi to collect, process and use personal information which shall include but not be limited to written threads, pictures, comments, replies in the Mi Community, and relevant data types listed in Xiaomi's Private Policy. By selecting "Agree", you agree to Xiaomi's Private Policy and Content Policy .
Agree

Chat

[Chia sẻ] Tư vấn sức khoẻ

2021-03-06 19:33:37

616 46

Điều Hành Viên

Mr.Wind | from Redmi Note 9 Pro

Vậy bạn cho mình hỏi cái này nhé: Mình hay bị chuột rút khi ngủ. Khi xưa thì ít, nhưng mấy tháng gần đây thì bị rút liên tục. Mà thường là tầm 2, 3h sáng mình mới bị rút. Có hôm rút 1 lần, hôm thì 2 lần. Mà rút 1 phát cứng đơ luôn ấy. Không biết để như vậy lâu dài có ảnh hưởng gì không ạ?
2021-03-06 21:53:44
Reply Report
Your futures in your hand.

Điều Hành Viên

Luzosan
Không biết là bạn bị chuột rút ở vị trí nào và bạn có thể mô tả cụ thể cơn chuột rút đó cho mình không, ngoài khi ngủ ra thì bình thường ban ngày bạn có bị khi nào ko???. kèm theo bạn cho mình biết chế độ ăn của bạn dạo gần đây như thế nào nha

mình chỉ bị rút ở bắp chân. Kiểu cơn rút nó đến là rút căng cứng bắp chân luôn. Nhiều khi đau mà chảy nước mắt luôn ấy. Có đêm thì 1 bên chân, nhưng có đêm bị cả 2 bên chân luôn. Thường sau khi bị rút xong thì nguyên buổi sáng hôm đó mình đều bị đau bắp chân. Ăn uống thì cũng bình thường thôi à.
2021-03-06 23:25:38
Reply Report

Điều Hành Viên

Luzosan
Những đêm đó thì ban ngày bạn có hoạt động thể lực quá sức hay ko nhỉ?

không bạn. Mình chỉ có đi lại hơi nhiều. Với lại thường trong đêm bị rút thì sáng hôm sau 2 bắp chân mình rất là đau. Nhưng lạ một chỗ là thường là tầm 2, 3 giờ sáng là rút chứ không phải thời điểm nào khác. Nếu rút lần thứ 2 thì rơi vào thời điểm gần sáng. À mình còn một câu hỏi này nữa, mình cũng hay bị " có vật gì đó lướt thoáng qua trong khóe mắt ".Không bàn đến chuyện tâm linh vì mình khá tin vào khoa học (nhưng cũng khá sợ khi ở một mình), mình hay có cảm giác như có vật gì đó vừa lướt qua khóe mắt nhưng khi ngước lên nhìn thì chẳng thấy gì. Này có phải mình bị ảo giác hay có vấn đề về thần kinh không ạ?
2021-03-07 18:30:28
Reply Report

Điều Hành Viên

Luzosan
Theo mình thì bạn nên đi khám sức khoẻ để phát hiện ra vấn đề của mình nha. Về vấn đề chuột rút bạn nên đi khám và làm các xét nghiệm xem điện giải như thế nào hoặc là b có bị suy tĩnh mạch chi dưới không. Còn về vấn đề ở mắt thì tại chuyên khoa sẽ có kính chuyên dụng để soi xem liệu b có tổn thương ở mắt ko, ngoài ra cũng có thể là vấn đề ở não nhưng ít gặp hơn. Từ trước đến h bạn có bị chấn thương gì vào đầu hay vào mắt ko nhỉ.<br>
Ngoài ra từ tối nay khi đi ngủ bạn thử gác cao chân giúp mình xem như thế nào nha. Gác cao chân khoảng 30 độ so với mặt giường , gác sao cho chân thẳng ko gấp gối nha bạn

à có 1 lần mình bị xe đụng. Đập phần ót (sau gáy) xuống thẳng nền đường (hình như là vị trí tiểu não thì phải). Do lúc đó mình đứng dậy bình thường nên chủ quan, không kiểm tra ngay. Nên bây giờ mình bị giữ thăng bằng kém. Cộng thêm việc hay nhìn thấy có vật gì đó thoáng qua khóe mắt.
2021-03-08 00:02:55
Reply Report

Điều Hành Viên

Luzosan
Theo mình thì bạn nên đi khám sức khoẻ để phát hiện ra vấn đề của mình nha. Về vấn đề chuột rút bạn nên đi khám và làm các xét nghiệm xem điện giải như thế nào hoặc là b có bị suy tĩnh mạch chi dưới không. Còn về vấn đề ở mắt thì tại chuyên khoa sẽ có kính chuyên dụng để soi xem liệu b có tổn thương ở mắt ko, ngoài ra cũng có thể là vấn đề ở não nhưng ít gặp hơn. Từ trước đến h bạn có bị chấn thương gì vào đầu hay vào mắt ko nhỉ.<br>
Ngoài ra từ tối nay khi đi ngủ bạn thử gác cao chân giúp mình xem như thế nào nha. Gác cao chân khoảng 30 độ so với mặt giường , gác sao cho chân thẳng ko gấp gối nha bạn

Mình cám ơn bạn nhiều 😍
2021-03-08 00:03:13
Reply Report
  • Followers

32

• Threads

8

• Replies

160

658

3 Days Check-In