สวัสดีค่ะ Mi Fans ทุกคนน

มาพบกับ how toม้วนเดียวจบและเข้าใจง่าย เช่นเคยค่า  ^___^

Xiaomi ลู่เดินไฟฟ้าWalking Pad A1 Pro รีวิวแกะกล่อง วิธีตั้งค่าความเร็วสูงสุด

!! เครื่องนี้ ถ้าไม่เชื่อมต่อแอปฯ Mi Home และตั้งค่าให้ดี จะยังใช้งานได้ไม่เต็มประสิทธิภาพนะคะ !!
เช่น เครื่องที่ได้มา จะมีความเร็วสูงสุดถึงแค่ 3กม/ชม เท่านั้น แต่ที่จริงแล้ว มันสามารถมีความเร็วได้ถึง 6 กม/ชม

ถ้าอยากเพิ่มค่าความเร็วสูงสุด
ต้องเชื่อมต่อ แอปฯ Mi Home และตั้งค่าจากในแอปฯค่ะ!!

มาดูวิธีการกันเลยยยยย

ขั้นตอนแรก เชื่อมต่อ app Mi Home หาชื่อ "Walking Pad"

2.กดตามวิธีการที่แสดงบนหน้าจอเลย

3.เลือก Wi-Fi
*ต้องเป็นแบบ 2.4G นะ

4. ทำตามวิธีการจนเสร็จ(ดูได้ในคลิป)

5.set max speed ได้ที่Setting - Preference - Max Speed

เสร็จแล้ววววววววววววววววววววววววววววววว

แค่นี้ก็สามารถใช้ลู่เดินไฟฟ้าได้อย่างเต็มประสิทธิภาพแล้วค่ะ : )

ใครสนใจ
ดูคลิปสาธิตวิธีตั้งค่าแบบละเอียด แต่เข้าใจง่ายสุดๆ ได้ตาม link ด้านล่างนี่เลยค่ะ : )

ชอบไม่ชอบยังไง มีคำแนะนำเกี่ยวกับการรีวิวตรงไหนช่วยคอมเม้นบอกด้วยนะคะ ^^

แล้วเจอกันบทความหน้าค่ะ