In order to fulfill the basic functions of our service, the user hereby agrees to allow Xiaomi to collect, process and use personal information which shall include but not be limited to written threads, pictures, comments, replies in the Xiaomi Community, and relevant data types listed in Xiaomi's Private Policy. By selecting "Agree", you agree to Xiaomi's Private Policy and Content Policy .
Agree

POCO F2 Pro

[รีวิว] แบกกล้องเที่ยวภาคใต้ ทะเล ภูเก็ต ไปกับ POCO F2 PRO

2020-09-15 10:31:57
3824 52
กี่ครั้งต่อกี่ครังที่ได้พกสมาร์ทโฟน POCO F2 PRO ออกไปถ่ายภาพ บอกเลย ไม่เคยผิดหวัง พลัง AI ที่ซ่อนอยู่ใน POCO F2 PRO จัดให้ ภาพสวยและคมมาก

ในโพสต์นี้ผมมีโอกาสได้ไปเที่ยวทะเลภาคใต้ของบ้านเราคือ ภูเก็ต จังหวัดภูเก็ตมีแหล่งท่องเที่ยวทั้งเก่า และสถานที่เที่ยวใหม่ๆเกิดขึ้นมากมาย เป็นที่นิยมเที่ยวของชาวไทยและชาวต่างชาติ ด้วยบรรยากาศที่เป็นเอกลักษณ์

สถานที่ถ่ายภาพในทริปนี้ มีดังนี้
  • หาดป่าตอง
  • Old Town
  • แหลมพรหมเทพ
  • หาดไม้ขาว
  • วิวโรงแรม Marriott Phuket
เพื่อนๆท่านใดสนใจสามารถไปตามรอยถ่ายภาพกันได้เลยครับ

ในทริปนี้ถือเป็นอีกทริปที่ผมใช้ POCO F2 PRO ตะลุยถ่ายภาพตลอดทริป และเป็นทริปแรกที่ตลึงกับภาพที่ได้มากๆครับ ทั้งสวยและคมมากจริงๆ ทำให้เห็นคุณภาพความทรงพลังของการถายภาพด้วย POCO F2 PRO

ภาพทั้งหมดในโพสต์นี้ถ่ายด้วย POCO F2 PRO โหมด AI ไม่มีการปรับแต่งใดๆทั้งสิ้น
การถ่ายภาพ ปัจจุบันกำลังได้รับความนิยม ถ้าได้สมาร์ทโฟนที่มีคุณภาพเลนส์ดีๆซักเครื่องในการเก็บภาพความทรงจำช่วงเวลานั้นๆ เราก็จะได้ภาพที่สวยและดีในช่วงเวลานั้นๆไปด้วย POCO F2 PRO ดี บอกต่อ

ให้ภาพเริ่มเล่าเรื่องกันเลยครับ ดูภาพเพลินๆกันไป

มุมนิยมที่ใครๆนั่งเครื่องก็ถ่ายกัน

ซูมระยะ 3X POCO F2 PRO

OldTown เมืองเชิงอนุรักษ์ บางคนได้มองว่าที่นี่โครงสร้างบ้านคล้ายๆกับเมืองโปรตุเกส และจะมีภาพเดียวในโพสต์นี้นะครับ ส่วนใหญ่จะเป็นการถ่ายภาพบุคคลรอชมในโพสต์ถัดไปเร็วๆนี้

หาดราไวย์ หาดนี้จะเป็นตลาดทะเลสด ทะลุด้านหลังตลาดออกมาเราก็จะได้เห็นมุมสวยๆแบบนี้ครับ หยิบ POCO F2 PRO ขึ้นมาแล้วถ่ายได้เลย AI ทำงานสิครับ

แหลมพรหมเทพ เป็นแหลมที่มีความสวยงามสถานที่หนึ่งของจังหวัดภูเก็ต ทุกคนที่มาเที่ยวภูเก็ตต้องแวะมาให้ได้ บรรยากาศที่นี่เหมือนป่าใดโนเสาร์ในหนังเรื่องจูราสสิคพาร์คยังไงอย่างนั้นเลยครับ อยู่ที่นี่ให้ถึงเย็นๆพระอาทิตย์ตกดินที่นี่สวยงามมากๆ

วิวโรงแรม Marriott Phuket โรงแรมแห่งนี้ติดชายหาด พร้อมสถานที่ทำกิจกรรมมากมายเช่น สระน้ำขนาดใหญ่รอบโรงแรม ห้องฟิตเนส บาร์ริมชายหาดส่วนตัว แบบว่าถ้าใครมาเที่ยวเมืองภูเก็ตแล้วไม่รู้จะไปเที่ยวที่ไหน มาที่นี่ที่เดียวครับ จบครบคุ้ม ไม่ต้องออกไปไหนได้เลย

หาดไม้ขาว หาดที่มีความเงียบสงบ เงียบซะจนผมก็คิดนะ ไม่มีใครมาเดินเลย อาจเป็นเพราะช่วงนี้เป็นช่วงโควิด-2019รึป่าว ในความเงียบสงบก็ได้ภาพสวยๆบรรยากาศดีๆมาฝากเพื่อนๆกัน

อีกมุมที่เหมือนเราเดินเข้าไปแล้วเราจะทะลุออกไปอีกโลกนึงจริงๆ

ด้วยประสิทธิภาพของเลนส์กล้องที่อยู่ใน POCO F2 PRO ภาพทุกภาพได้แสงและเงาดีมากๆ ท้องฟ้าที่ได้เป็นฟ้าสีครามในแบบที่นักถ่ายภาพ นักโพสต์ภาพลงโซเชียลต้องการ มีความคมถึงขนาดดูรายละเอียดภาพต้นฉบับ ภาพลอยลึกเข้าไปเลยทีเดียวครับ

POCO F2 PRO ถือเป็นสมาร์ทโฟนอีกรุ่นที่ราคาไม่แพงแต่สเปคแรงอันดับหนึ่งเลยก็ว่าได้ จะพกออกไปถ่ายภาพตามสถานที่ต่างๆไม่ผิดหวังแน่นอน
ขอบคุณที่ติดตามดูภาพและอ่านจนจบ สวัสดี^^

2020-09-15 10:31:57
Favorites20 RateRate
มุมมองดี กล้องดี คนถ่ายเทพครับ
2020-09-15 10:39:13

Pro Bunny

NutsCrub Author | from app

Puck Suphakitudomkarn
มุมมองดี กล้องดี คนถ่ายเทพครับ

รอชมผลงานคุณปั๊คเช่นกันครับ ผมชอบโพสต์ที่ผ่านๆมามาก
2020-09-15 10:49:12

Admin

ภาพสวยมากๆ เลยคับ อยากไปเที่ยวบ้างจัง
2020-09-15 11:47:28
Peejung CEO
Invalid floor, the posts have been deleted #4

Master Bunny

mospattawee | from app

น่าไป
2020-09-15 12:37:08

Thewa | from Redmi 8A

ถ่ายสวยครับ
2020-09-15 13:44:19

Pro Bunny

หนุ่มสุ1000 | from Redmi Note 9S

สวยจังครับ
2020-09-15 14:07:46

234577779 | from Redmi Note 9S

สวยสง่า
2020-09-15 14:22:58

Pro Bunny

Peejung
ภาพสวยมากๆ เลยคับ อยากไปเที่ยวบ้างจัง

มีโอกาสลองไปครับ ช่วงนี้คนน้อย บรรยากาศร่มรื่น เหมือนหาดส่วนตัว สวยทุกมุมที่ได้มอง
2020-09-15 16:04:49

Pro Bunny

Thewa
ถ่ายสวยครับ

ขอบคุณสำหรับกำลังใจ จะนำภาพสวยๆมาให้ชมเรื่อยๆครับ
2020-09-15 16:05:48
please sign in to reply.
Sign In Sign Up

NutsCrub

Pro Bunny

• Followers

164

• Threads

112

• Replies

847

3084

3 Days Check-In
7 Days Check-In
21 Days Check-In
40 Days Check-In
70 Days Check-In
90K Medal
Xiaomi POP Party Thailand 2021

Read moreGet new

Xiaomi Comm APP

Stay updated on Mi Products and MIUI

Copyright©2010-2021 Xiaomi.com, All Rights Reserved
Quick Reply To Top Return to the list