In order to fulfill the basic functions of our service, the user hereby agrees to allow Xiaomi to collect, process and use personal information which shall include but not be limited to written threads, pictures, comments, replies in the Mi Community, and relevant data types listed in Xiaomi's Private Policy. By selecting "Agree", you agree to Xiaomi's Private Policy and Content Policy .
Agree

Redmi 5 / 5 Plus

[Hỏi đáp] [XIN CỨU GIÚP] Redmi 5 Plus tự nhiên không nhận mật khẩu màn hình???

2020-05-19 17:40:21
189 3
Mình có một chiếc Redmi 5 Plus đã dùng được 2 năm. Sáng thứ 7 tuần trước (16/5) máy mình bị hết pin và đến chiều chủ nhật mình sạc pin cho máy đầy rồi bật lên thì rất lạ là lúc này mình nhập 4 số 0 (mật khẩu màn hình mình đặt) thì máy không nhận mật khẩu này nữa.

1 năm nay mình chỉ dùng mật khẩu màn hình là 4 số 0, không đổi gì cả. Mình cũng chắc chắn không có ai chạm vào máy mình để đổi mật khẩu vì khi mình bắt đầu sạc pin hôm chủ nhật thì máy vẫn hết pin như tình trạng hôm thứ 7 = khó có ai đã chạm vào máy suốt khoảng thời gian đó.

Đây là một lỗi mình không thể tin được xảy ra với điện thoại xiaomi. Cho mình hỏi lỗi 'điện thoại tự nhiên không nhận mật khẩu' này có phổ biến với điện thoại xiaomi và đặc biệt là Redmi 5 Plus không?

Mình đang tìm cách khắc phục và mình không muốn xoá dữ liệu trong máy vì nó RẤT QUAN TRỌNG với mình. Okay, mình cứ cho là điện thoại bị điên và lỗi gì đó làm nhảy cái mật khẩu nó nhận sang 1 số khác không phải 0000 nữa. Kế hoạch của mình là nhập 10,000 lần mật khẩu (0000 - 9999) cho đến khi nào nó đúng thì thôi. Mình muốn hỏi nếu mình kiên trì làm như thế này thì rút cục có tìm được mật khẩu đúng không?

Cảm ơn bạn đã đọc vấn đề của mình. Nếu biết cách nào để khắc phục, bạn hãy comment cho mình nhé. Mình đang thực sự vừa buồn vừa rất bực vì lỗi không thể hiểu nổi này của điện thoại xiaomi. Nói thật, nếu lỗi này cứ xảy ra như vậy, còn ai dám dùng điện thoại tệ như xiaomi nữa?

Xin cảm ơn

2020-05-19 17:40:21
Favorites RateRate

Pro Bunny

Huynh Thuy Hang | from Mi 9T

thử khởi động lại xem
2020-05-19 23:32:47

Rookie Bunny

1867051683 | from Redmi 5 Plus

máy ông nhìn cảm ứng nát bét là hiểu rồi. Nó bị chạm rồi khi bạn nhấn số 0 nhưng thực chất không phải
2020-07-01 11:16:14

Rookie Bunny

6242491283 | from Redmi 5 Plus

hh
2020-08-06 09:43:15
please sign in to reply.
Sign In Sign Up

Vuong Le 16

Rookie Bunny

• Followers

0

• Threads