In order to fulfill the basic functions of our service, the user hereby agrees to allow Xiaomi to collect, process and use personal information which shall include but not be limited to written threads, pictures, comments, replies in the Mi Community, and relevant data types listed in Xiaomi's Private Policy. By selecting "Agree", you agree to Xiaomi's Private Policy and Content Policy .
Agree

Mi 8

[ROM] rom điện thoại xiaomi

2020-04-15 20:11:58
392 19
Em đang bản miui 11 adr 10 của mi 8 thấy pin k dc ngon. Do e phải chạy grab nên cần pin nên mn đừng gạch e . Giờ e định miflash về lại rom gốc của mi 8 là miui 9.6.7.0 adr 8.1 dc k ạ. Sợ lỗi cũ adr thành gạch. Với e nghe nói cứ về rom gốc của máy là ngon nhất có đúng k ạ.
E cảm ơn mn
2020-04-15 20:11:58
Favorites1 RateRate

Advanced Bunny

xiaomi *** Author | from MI 8

up
2020-04-15 20:12:14

Advanced Bunny

up
2020-04-15 20:12:35

Advanced Bunny

up
2020-04-15 20:16:39

Advanced Bunny

up
2020-04-15 20:16:54

Mod tập sự

BétLindis06 | from Redmi 7

Mình thì k nghĩ như vâyh
2020-04-15 20:32:32

Advanced Bunny

BétLindis06
Mình thì k nghĩ như vâyh

sao v b. nghe mấy grup nói cứ rom gốc là oke nhất. theo bạn bản global này bản nào oke nhất v ạ
2020-04-15 20:38:42

Semi Pro Bunny

Mulgokizary | from Redmi Note 4

mình nghĩ cách dễ dàng hơn cả là bạn mua 1 bộ tẩu sạc đấu bình ắc quy có nắp đậy chắn nước và cả công tắc bật/tắt cho xe máy. Lắp đặt cẩn thận lên gần vị trí tay lái để có thể cắm sạc cả khi đang chạy xe (trừ khi trời mưa hoặc nắng gắt nhé =]]). Việc này dễ dàng và an toàn hơn nhiều so với chuyện cố gắng hạ cấp miui và android đối với ng ko chuyên. Có vô vàn tình huống trớ trêu khiến bạn có nguy cơ bị brick máy và tốn nhiều tiền khôi phục mà ko ai có thể liệt kê hết đc.
2020-04-15 21:12:11

Advanced Bunny

Mulgokizary
mình nghĩ cách dễ dàng hơn cả là bạn mua 1 bộ tẩu sạc đấu bình ắc quy có nắp đậy chắn nước và cả công tắc bật/tắt cho xe máy. Lắp đặt cẩn thận lên gần vị trí tay lái để có thể cắm sạc cả khi đang chạy xe (trừ khi trời mưa hoặc nắng gắt nhé =]]). Việc này dễ dàng và an toàn hơn nhiều so với chuyện cố gắng hạ cấp miui và android đối với ng ko chuyên. Có vô vàn tình huống trớ trêu khiến bạn có nguy cơ bị brick máy và tốn nhiều tiền khôi phục mà ko ai có thể liệt kê hết đc.

mùa dịch này dịch khó khăn tiền ăn k đủ tiền đâu mà đầu tư kĩu đó bác 😢. hạ cấp fix pin tạm thời thôi
2020-04-15 21:15:01

Semi Pro Bunny

Mulgokizary | from Redmi Note 4

Theo thông tấn xã con vịt, mi 8 là 1 trong những con hàng đã bị xiaomi chống hạ cấp phiên bản. Fastboot Miflash sẽ báo lỗi ko cho bạn flash rom trong khi hạ qua TWRP có thể khiến máy bạn brick. Có lẽ cao nhân vẫn có cách vượt rào nhưng mình thì chưa cập nhật thủ đoạn này nên ko thể giúp đc =]] Mà bạn đã thử bật tiết kiệm pin chưa, riêng app chạy xe thì ko hạn chế pin để nó chạy nền và thông báo
2020-04-15 21:40:37

Advanced Bunny

Mulgokizary
Theo thông tấn xã con vịt, mi 8 là 1 trong những con hàng đã bị xiaomi chống hạ cấp phiên bản. Fastboot Miflash sẽ báo lỗi ko cho bạn flash rom trong khi hạ qua TWRP có thể khiến máy bạn brick. Có lẽ cao nhân vẫn có cách vượt rào nhưng mình thì chưa cập nhật thủ đoạn này nên ko thể giúp đc =]] Mà bạn đã thử bật tiết kiệm pin chưa, riêng app chạy xe thì ko hạn chế pin để nó chạy nền và thông báo

v h miflash tik cleaall all k dc luôn hả bạn
2020-04-15 22:14:28
please sign in to reply.
Sign In Sign Up

xiaomi ***

Advanced Bunny

• Followers

1

• Threads

11

• Replies

68