In order to fulfill the basic functions of our service, the user hereby agrees to allow Xiaomi to collect, process and use personal information which shall include but not be limited to written threads, pictures, comments, replies in the Mi Community, and relevant data types listed in Xiaomi's Private Policy. By selecting "Agree", you agree to Xiaomi's Private Policy and Content Policy .
Agree

Chat

[Tâm sự] [#StoryofMiFans] [#BứtPháĐểDẫnĐầu] Hành Trình trưởng thành với Redmi note.

2020-03-22 11:49:17
421 12
Sẽ có những lúc khi trưởng thành, chúng ta ngồi lại ở một nơi nào đó, hoài niệm về  thứ đã qua. Thứ đó là kĩ niệm, thứ làm bạn vui, làm bạn buồn, làm bạn trưởng thành hay thậm  chí sẽ làm bạn cười khi nghĩ lại. Nhiều người thường nói: " có lẽ những năm tháng cấp 3 là những năm đẹp đẽ nhất của cuộc đời, với sự ngây thơ và bao nhiêu khoảng khắc tuyệt vời". Nhưng hôm nay, mình ngồi đây, để viết lại cuộc hành trình sinh viên của mình, cuộc hành trình nơi đó tôi trở nên chính chắn hơn rất nhiều, và một phần nào đó cũng là hành trình của tôi với những chiếc Redmi note. Hành trình với những chiếc redmi note?  Sẽ có nhiều bạn vẫn thắc mắc rằng, mình đã dùng rất nhiều đời của redmi note chăng? Thực tế là không .Mình chưa dùng qua đời nào của redmi note cả . Nhưng bạn biết đấy, kỉ niệm được viết nên qua cách mà chúng ta trải nghiệm nó, và trải nghiệm với ai . Đối với mình, những chiếc redmi note được ra mắt, cũng đánh dấu một số bước ngoặc trong cuộc đời vậy.  Chính thức là sinh viên vào cuối năm 2017, lần đầu lên sài gòn với những thứ bỡ ngỡ. Vào thời gian đầu, mình chỉ biết đi học và về phòng. Cuộc sống cứ lặp đi lặp đi trong nhiều tháng. Rồi mình biết đến Mi com Sài Gòn, và quyết định dự offline lần đầu tại Bình Thạnh. Và Không lâu sau, sự kiện ra mắt redmi note 5 được ra mắt tại GEM center, lúc đó mình cũng hí hửng tham gia, đăng kí và đó là  lần đầu tiên mình được tham sự một sự kiện có quy mô đến như vậy với tư cách là một Mifan. Cũng vào ngày đó mình lần đầu gặp được nhiều anh chị Reviewer mà mình đã theo dõi từ lâu. Một điều nhỏ nữa, mình là sinh viên khoa ngôn ngữ, và hôm đó được nghe một màn giới thiệu bằng tiếng anh, nhưng với năm nhất nghe được chữ có chữ không, làm mình càng có động lực hơn trong việc phát triển bản thân. Có thể nói với Redmi note 5, mình có rất nhiều kĩ niệm, nào thì được tham gia chụp ảnh cùng anh em Mifan ở công viên Gia Định, rồi offline cùng FPT shop. Tất cả động lại trong mình, ko phải là niềm đam mê công nghệ nữa, mà đó là những khung bậc cảm xúc vui vẻ, những bài học quý giá mà cộng đồng anh em Mifan Sài Gòn mang lại cho mình.
( bức ảnh chụp tại sự kiện ra mắt redmi note 5) Và đến với chiếc redmi note 6, với chiếc redmi này mình không có nhiều kỹ niệm với nó, tuy nhiên đó là kỹ niệm mình đáng nhớ nhất, đó là "cùng Ribi Sachi thiệp lập kỉ lục chụp 133 tấm selfie trong vòng 3 phút." mình chuẩn bị rất chu đáo vì mình nghĩ sẽ được chụp hình với chị Ribi, mình có rủ thêm một người bạn tham gia chung. Và ngày hôm đó mình cũng chụp được một tâm chung với chị Ribi và là 1 trong 133 tấm của kỉ lục đó.
( bức ảnh chụp chung với Chị Ribi Sachi bằng redmi note 6 pro ) Không lâu sau, khi mình đi dạy ở Trung Tâm tiếng anh, thì một học sinh của mình mới cho mình xem và bảo mình đươc lấy hình lên một bài báo. Và đó cũng làn lần đầ.
( cũng rất vui và bất ngờ khi được lên trang đầu của Baomoi) Và với redmi note 7, đây là một câu chuyện buồn và bài học kinh nghiệm đối với bản thân mình. Sự kiện ra mắt redmi note 7, mình có rủ thêm một người bạn tham gia cùng. Cả 2 đều được gọi để đi dự sự kiện, vì một có 1 cái tật điện thoại luôn để chế độ yên lặng,  và bên ban tổ chức gọi mình 2 lần mà mình không bắt máy, và thế họ hủy vé mời của mình. Kể từ đó, mình luôn cân nhắc cho bản thân mình về việc để chuông điện thoại, có những cuộc gọi nếu chúng ta không bắt máy, thì chúng ta sẽ đánh mất cơ hội cho bản thân.
Và đến Redmi note 8, cũng đúng lúc mình bước vào sinh viên năm 3. Cũng gần hêt quảng đời sinh viên rồi nhỉ? Và không để như lần trước lần này mình xác nhận được và đi dự sư kiên ở White Palace - Thủ Đức, và lần này mình cũng rủ thêm bạn mình tham gia và cuối cùng cũng được đi dự chung. buổi ra mắt lần này thực sự là rất thú vị, có   một anh speaker mới, khá vui tính, một anh nhiếp ảnh gia chia sẽ những kinh nghiệm chụp ảnh từ Redmi note 8, hay được trải nghiệm thêm máy lọc không khí và máy bơm xe di động nữa.
( check in tại Hall B - white Palace - lúc đó cũng trễ mọi người đã vào hết rồi nên tự chụp luôn )  Quả thực rất nhiều thứ để mình trải nghiệm. Và kỉ niệm gần đây nhất với chiếc điện thoại này có lẽ là sự kiện #takeMiOn tại Mi store quận 7. Lần này là một buổi trải nghiệm hiệu năng chơi game cùng với Misthy và Wind.D. Mình còn nhớ như ngày hôm đó, không khí khá là vui vẻ, mọi người cùng nhau chơi khá kịch tính, tuy nhiều lúc có gặp một chút sự cố, mình cũng được gặp Misthy ngoài đời, dễ thương và rất hài hước. Tiếc là mình ko thể ở lại đến cuối, để xem ai là người thắng cuộc ngày hôm đó. Chà câu chuyện cũng đã khá dài rồi đây, vì cũng lâu rồi, mình mới được mới có dịp để kể về những kỉ niệm đã trải qua.Các bạn biết đấy, câu chuyện của mình về redmi note không xoay quanh về việc mình sử dụng nó như thế nào, mà mình lấy các cột mốc ra mắt của các điện thoại redmi để kể câu chuyện của mình,câu chuyện mà mình trưởng thành như thế nào, được trải nghiệm ra sao, hay đơn giản vì vậy mình gặp được nhiều người hơn. Họ truyền cho mình những năng lượng sống tích cực, hay đơn giản là những bài học qua những lần đó. Mà giờ chắc mình xin kết thúc ở đây, hy vọng các bạn khi đọc xong câu chuyện của mình có thể có có nhiều năng lượng hơn về cuộc sống để trải nghiệm nhiều hơn vì tuổi trẻ là đi và trải nghiệm nhiều hơn. Cảm ơn các bạn đã đọc bài .
2020-03-22 11:49:17
Favorites RateRate

Super moderator

Kojiro | from MI CC9 Pro

Cuối cùng thì bây giờ bạn đang dùng điện thoại gì :)
2020-03-22 12:33:26

Advanced Bunny

Lộc Hàm Author | from MI 8 Lite

Kojiro
Cuối cùng thì bây giờ bạn đang dùng điện thoại gì :)

e đã sài qua đc 3 dòng máy xiaomi, mi 5x , mi a2 và bây h là mi 8lite, sở dĩ e ko đề cập là vì e đang kể câu chuyện vs redmi note :3
2020-03-22 12:47:01

Wizard Bunny

Smacked | from Redmi Note 5

A nhớ Lộc vs bg hình như đc trúng thưởng1 cặp Mi A2 vs A2 lite pk nhỉ? lúc huy anh còn làm ad mivietnam.
2020-03-22 13:57:57

Advanced Bunny

Smacked
A nhớ Lộc vs bg hình như đc trúng thưởng1 cặp Mi A2 vs A2 lite pk nhỉ? lúc huy anh còn làm ad mivietnam.

dạ đúng rồi anh , năm đó em được giải chiếc Mia2 của cuộc thi #2isbetterthan1 á anh
2020-03-22 14:50:10

Super moderator

Kojiro | from MI CC9 Pro

Lộc Hàm
dạ đúng rồi anh , năm đó em được giải chiếc Mia2 của cuộc thi #2isbetterthan1 á anh

Trúng giải mà mất tăm mất tích đâu lâu dzữ ha, giờ mới thấy xuất hiện lại trên Mi Comm :)
2020-03-22 15:07:32

Advanced Bunny

Kojiro
Trúng giải mà mất tăm mất tích đâu lâu dzữ ha, giờ mới thấy xuất hiện lại trên Mi Comm :)

kk, đâu có anh, mấy năm nay e vẫn hoạt động trên mi com mà, sau đó e cũng đăng kí tham gia nhiều cuộc thi nữa. e có tham gia chương trình " chia sẽ thật hay- trúng ngay mi mix e " cũng đc may mắn vào Top 5. dạo gần đây cũng có một số bài trên diễn đàn phụ Mi 8 lite vs Nhiếp ảnh :))
2020-03-22 15:14:12

Wizard Bunny

Lộc Hàm
kk, đâu có anh, mấy năm nay e vẫn hoạt động trên mi com mà, sau đó e cũng đăng kí tham gia nhiều cuộc thi nữa. e có tham gia chương trình " chia sẽ thật hay- trúng ngay mi mix e " cũng đc may mắn vào Top 5. dạo gần đây cũng có một số bài trên diễn đàn phụ Mi 8 lite vs Nhiếp ảnh :))

A cứ tưởng e theo chân huy anh qua honor rồi chứ, k thấy tham gia off j cả 😑
2020-03-22 15:22:25

Advanced Bunny

Smacked
A cứ tưởng e theo chân huy anh qua honor rồi chứ, k thấy tham gia off j cả 😑

dạ tại năm nay e học hơi nhiều, và có đi làm thêm . mấy bữa off, e ko sắp xếp được lịch đi được. bữa off đầu năm vừa e đang quê nên cũng không đi được. :))
2020-03-22 15:26:08

Wizard Bunny

Lộc Hàm
dạ tại năm nay e học hơi nhiều, và có đi làm thêm . mấy bữa off, e ko sắp xếp được lịch đi được. bữa off đầu năm vừa e đang quê nên cũng không đi được. :))

Lần tới thu xếp đi nhé e
2020-03-22 15:28:50

Advanced Bunny

Smacked
Lần tới thu xếp đi nhé e

dạ, chắc chắn rồi a :))
2020-03-22 17:32:22
please sign in to reply.
Sign In Sign Up

Lộc Hàm

Advanced Bunny