In order to fulfill the basic functions of our service, the user hereby agrees to allow Xiaomi to collect, process and use personal information which shall include but not be limited to written threads, pictures, comments, replies in the Mi Community, and relevant data types listed in Xiaomi's Private Policy. By selecting "Agree", you agree to Xiaomi's Private Policy and Content Policy .
Agree

MIUI chung

[Hỏi & Đáp] máy xách tay unlock , cài rom quốc tế rồi là ko thể lock lại đc sao m.n

2019-09-13 13:04:37
396 11
Như tiêu đề ạ. Có thể lock lại đc ko ạ
2019-09-13 13:04:37
Favorites RateRate

Pro Bunny

Neko-chan | from Redmi Note 7

chắc là không được hôm trc lên Youtube tìm làm thử mà ko lock lại đc
2019-09-13 19:05:37
vẫn tải ROM quốc tế global nhưng dạng flastboot và cài bằng Miflashtool rồi tích vào clean all and lock để khóa lại thôi.
2019-09-13 20:58:47

Süper moderatör

Kojiro | from MIX 3

1858810955
vẫn tải ROM quốc tế global nhưng dạng flastboot và cài bằng Miflashtool rồi tích vào clean all and lock để khóa lại thôi.

Chết máy ngay nhé bạn. Máy xách tay thì hỉ lock được trên rom China, lock như bạn trên rom Global là ra tiệm ngay.
2019-09-13 21:13:04

Master Bunny

bản lĩnh Author | from Redmi 7A

Kojiro
Chết máy ngay nhé bạn. Máy xách tay thì hỉ lock được trên rom China, lock như bạn trên rom Global là ra tiệm ngay.

mình chỉ hơi thắc mắc là tại sao ko lock lại dc  thôi hihi. chứ khi up mình ko có lock lại
2019-09-14 00:26:19
Redmi 7A

Master Bunny

bản lĩnh Author | from Redmi 7A

Kojiro

@Kojiro cho mình hỏi lài sao khi flash rom quốc tế xong vào định vị bật lên chọn độ chính xác cao là nó tắt luôn định vị là nó bị làm sao vậy bạn
2019-09-14 00:31:15
Redmi 7A

Pro Bunny

PhuongTuan | from Mi MIX 2S

xài máy ở dạng china hay global nó đều lock riêng, nếu unlock mà up rom khác như china up global hay ngược lại mà mà lock là xác định treo máy hoặc ngủm cmnl , t đã từng thử trên chiếc Redmi 5 Plus và kết quả là phải up lại theo dạng unlock ,máy lên mừng rớt nước mắt :))
2019-09-14 23:04:31

Master Bunny

bản lĩnh Author | from app

PhuongTuan
xài máy ở dạng china hay global nó đều lock riêng, nếu unlock mà up rom khác như china up global hay ngược lại mà mà lock là xác định treo máy hoặc ngủm cmnl , t đã từng thử trên chiếc Redmi 5 Plus và kết quả là phải up lại theo dạng unlock ,máy lên mừng rớt nước mắt :))

Vậy là ko thêt nào lock lại đc hả bạn. Với bạnn cho mình hỏi từ xách tay up vqua quốc tế cái định vih mình nây giờ bậy chính xác cao là nó tắt địnu vj luôn là bị lỗi rom hay sao bạn. Hồi còn rom china vẫn bìnhh thường ko bị vậy
2019-09-14 23:11:12
Redmi 7A

Pro Bunny

Opento | from Redmi K20 Pro

bạn có thể dùng xiaomitool nếu máy bạn hỗ trợ! ko cần unlock bootloader vẫn cài rom quốc tế bình thường, mình đã làm trên xiaomi note 4x, mi note 3, mimax2 thành công!
2019-09-17 19:41:24

Master Bunny

PhuongTuan

Cảm ơn chia se kinh nghiệm của bạn nhé. Đúng là như vậy china thì lock đc trên nền rom china. Quốc tế thid lock đc trên nền rom qte.
2019-09-17 20:59:07
Redmi 7A

Master Bunny

Opento
bạn có thể dùng xiaomitool nếu máy bạn hỗ trợ! ko cần unlock bootloader vẫn cài rom quốc tế bình thường, mình đã làm trên xiaomi note 4x, mi note 3, mimax2 thành công!

Bạn có thể hướng dẫn cụ thề hơn dc ko bạn cách này có vẻ rất hay ko cần unlock là mình chịu
2019-09-17 20:59:55
Redmi 7A
please sign in to reply.
Sign In Sign Up

bản lĩnh

Master Bunny

• Followers

50

• Threads

100

• Replies

2200