In order to fulfill the basic functions of our service, the user hereby agrees to allow Xiaomi to collect, process and use personal information which shall include but not be limited to written threads, pictures, comments, replies in the Mi Community, and relevant data types listed in Xiaomi's Private Policy. By selecting "Agree", you agree to Xiaomi's Private Policy and Content Policy .
Agree

Hồ Chí Minh

[Khác] Hình ảnh Mi fan tham dự buổi Thực hành chụp ảnh Chân dung bằng điện thoại tại Đường sách

2019-06-16 14:00:21
3038 43
Mi fan ơi,

Hôm nay thật là vui, mặc dù ai cũng mệt sau mấy tiếng đồ hồ, vừa phải tranh thủ dậy sớm, đi sớm, rồi bỏ công bỏ sức để cùng nhau trải nghiệm, chia sẻ và học hỏi lẫn nhau chụp ảnh chân dung bằng điện thoại tại đường Sách Nguyễn Văn Bình - Quận 1, TP. Hồ Chí Minh.

Cảm ơn bạn Ngô Hồng Sơn đã mời được Hằng Hari, bạn mẫu duy nhất của chúng ta hôm nay đến để cùng hỗ trợ mọi người thực hành chụp ảnh chân dung. Cảm ơn các anh em hôm nay đã tham gia nhiệt tình cho đến phút cuối cùng.

Các bạn cũng biết là Mod box Nhiếp ảnh của chúng ta là bạn Smacked dù ở tận Dĩ An nhưng hầu như không vắng mặt một buổi thực hành nào của Mi fan, cũng như luôn có bài mới cho anh em trao dồi kỹ năng chụp ảnh. Tiếc là hôm nay 2 bạn mẫu khác bận, cùng 1 người anh cũng chụp ảnh thần sầu.

OK, hôm nay sau khi chụp xong và vào quán cà phê thì có vẻ như mọi người có rất nhiều ảnh đẹp, và vì vậy cần thời gian sửa soạn, làm màu, làm hình các kiểu để gửi lại cho mẫu. Trong khi chờ đợi, mình chia sẻ ở đây một số ảnh hậu trường mình ghi nhận, và vài ba tấm ảnh mình chụp ở cuối bài nha.

Thường thì mình rất nhiệt tình chụp mẫu, nhưng hôm nay anh em đông quá, nên nếu mình nhảy vô chụp nữa sẽ làm chậm trễ tiến độ của các bạn, cũng như mẫu sẽ mệt hơn vì phải diễn nhiều hơn, tốn thời gian hơn. OK, zô hình ảnh đê! ^^

Tầm 8 giờ thì mình và bạn Brian Nguyễn đã có mặt tại Đường sách, lát nữa thì có bạn Y Lê, Hoàng Minh và Nhân Nguyễn. Nhưng các bạn biết không, bạn Thiên Ân và Long Thiên Hoàng (Mod Smacked) cùng bạn Hồng Sơn và mẫu Hằng Hari còn đến sớm hơn.

Làm tấm tập thể đánh dấu "răng" buổi Off ^^

Tầm 8:45 thì tụi mình bắt đầu chụp, chụp hơi trễ vì không gian chưa được sáng lắm.

Mẫu rất chịu khó nha, xuống coi sách trước khi chụp tầm 30 phút luôn à

2 ông này quay qua troll tui nà

Rất tập trung các bạn ạ :D

Bạn biết sao tay to vậy không, do hiệu ứng góc siêu rộng trên Mi 9, chưa kịp tắt á

Smacked chụp bằng Mi MIX 2S, đang so ảnh với Google Pixel 2 XL đó các bạn!

Hiệu ứng độc lạ qua cốc cafe đây ^^

(Ảnh: Smacked)

Tìm góc độc lạ các bạn ạ ^^

Mẫu hôm nay rất trẻ trung, rất xì tin nha, bật mí nhẹ, bạn í đã là sinh viên năm 3 rồi đó nha!

Tiến đến chụp mẫu qua lăng kính xe buýt sách

Toby Phạm - áo xanh, hôm nay chụp rất nhiệt tình, chắc chắn là có rất nhiều ảnh đẹp :D

Nhiếp vô trong xe chụp luôn nà ^^

Sau đó nhờ mẫu diễn "giận hờn vu vơ"

Bày rất nhiều trò để có hiệu ứng ảnh đẹp ;)

Mượn một bạn mẫu Nam "bất đắc dĩ" nun ^^ Bạn ấy cũng bỡ ngỡ nhưng cũng rất hợp tác

Thừa thắng xông lên, nhiếp vào vai mẫu đóng vs mẫu của chúng ta luôn ^^

Di chuyển hướng ra nhà thờ Đức Bà nha, có nắng đẹp, mọi người tiếp tục chụp

Nhiệt tình nắm nuôn

Mẫu hot quá mà  ^^ Mình tin rằng đoạn này nhiều anh em có ảnh lắm ^^

(Ảnh: Thiên Ân)

Mọi người dừng lại một chút và chụp tiếp ^^

Sau đó di chuyển qua con hẻm "thần thánh" mà các bạn trẻ hay check in sống ảo ^^

Bạn Bá Hùng đang chờ mẫu qua đường chụp khoảnh khắc nà ^^

Con hẻm thì nhỏ, mẫu có 1, mà nhiếp thi cả đống cả lèng ^^

Chụp xong thì mọi người qua Starbuck cà phê nghỉ ngơi & xem lại ảnh

(Ảnh: Thiên Ân)

Không quên check in phát ^^

Một lần nữa, cảm ơn anh em đã tham gia buổi offline thực hành chụp ảnh chân dung bằng điện thoại với sự hỗ trợ của bạn mẫu dễ thương Hằng Hari. Mình cũng thay mặt nhóm gửi đến bạn một món quà nho nhỏ gọi là làm kỷ niệm.

Do mình không chụp chính nên chỉ có vài ảnh chia sẻ dưới đây nha, ảnh đã qua chỉnh sửa bằng Lightroom về màu sắc, làm da... Vì cơ bản, chụp chân dung là phải sửa ảnh nha các bạn. Ảnh chụp bằng Xiaomi Mi 9, đã được làm màu, chứ không phải màu ảnh gốc.

Ảnh: Thanh Long

Model: Hằng Hari

Rate

Number of participants 1 Experience +20 Pack Reason

2019-06-16 14:00:21
Favorites19 RateRate

Rookie Bunny

Y Lê | from MI 9

lên báo =)))
2019-06-16 14:27:33

Chủ tịch FC

nthkmf Author | from MI 9

1588469750
lên báo =)))

haha. lên thôi ^^
2019-06-16 14:56:55

Super moderator

Kojiro | from Mi MIX 3

Có một mẫu mà nhiều "súng" quá :O
2019-06-16 20:09:50

Chủ tịch FC

nthkmf Author | from MI 9

Kojiro
Vó một mẫu mà nhiều "súng" quá :O

cũng tội mẫu anh, mà bik sao đc ^^
2019-06-16 20:31:31
có 1 mẫu mà xúm như ruồi bu, kaka
2019-06-16 21:44:30

Điều Hành Viên

MinhMon | from MIX 3

Vui quá ^^. Có một bạn mẫu thôi ạ
2019-06-16 21:54:37

Điều Hành Viên

Smacked | from Redmi Note 5

Kojiro
Vó một mẫu mà nhiều "súng" quá :O

Quá vui cho 1 ngày chủ nhật. Cảm ơn a Học và các bạn đã sắp xếp tg đến giao lưu chụp ảnh. Hy vọng ae ta sẽ còn nhiều buổi thực hành vui ntn nữa. Hẹn gặp lại các ae vào buổi thực hành chụp ảnh lần sau với chủ đề: Macro pet ^^
2019-06-16 23:21:56
Smacked gửi lúc 2019-06-17 10:21:56
Quá vui cho 1 ngày chủ nhật. Cảm ơn a Học và các bạn đã sắp xếp tg đến giao lưu chụp ảnh. Hy vọng ae ta sẽ còn nhiều buổi thực hành vui ntn nữa. Hẹn gặp lại các ae vào buổi thực hành chụp ảnh lần sau với chủ đề: Macro pet ^^

Mắc chi quote bài của tui, nhem thèm hả 8-x
2019-06-16 23:26:15

Điều Hành Viên

Smacked | from Redmi Note 5

Kojiro
Mắc chi quote bài của tui, nhem thèm hả 8-x

Ủa chết.  Tính tl a là: may là có mẫu nữ, k là đè e ra làm mẫu. Mà xóa để cmt trc rồi tl a sau. ai dè làm a dính quot. há há
2019-06-16 23:28:04

Master Bunny

鍾永康 | from app

xin lỗi mọi người, mình ko thể ra chơi cùng các bạn, nhìn hình thấy tiếc cho cuộc vui. :(
2019-06-17 00:16:44
please sign in to reply.
Sign In Sign Up

nthkmf

Chủ tịch FC

• Followers

217

• Threads

149

• Replies

1707

8389