In order to fulfill the basic functions of our service, the user hereby agrees to allow Xiaomi to collect, process and use personal information which shall include but not be limited to written threads, pictures, comments, replies in the Mi Community, and relevant data types listed in Xiaomi's Private Policy. By selecting "Agree", you agree to Xiaomi's Private Policy and Content Policy .
Agree

เทคโนโลยี

[ข่าวสาร] เกมมือถือน่าเล่นประจำสัปดาห์ - Game Weekly #1

2019-06-18 18:08:31
545 18

สวัสดีครับ Mi Fans ทุกท่านมาพบกับน้องไมค์เจ้าเก่าเจ้าเดิม ^___^
เปิดตัวกระทู้แนะนำเกมน่าเล่นประจำสัปดาห์บ้างไม่สัปดาห์บ้างซึ่งเราจะเรียกสั่นๆว่า 'Game Weekly'
โดยเราจะรวบรวมเกมมือถือทั่วโลกทั้งโซนตะวันตก, จีน, ญี่ปุ่น ไปจนถึงเกาหลี นำมาฝากท่านผู้อ่านคอเกมมือถือ
ส่วนในสัปดาห์แรกนี้จะมีเกมมือถืออะไรน่าดาวน์โหลดมาเล่นกันบ้าง ถ้างั้นไปเราไปดูพร้อมกันเลยดีกว่าครับผม~

- เกมมือถือที่ลงสโตร์ต่างประเทศ

Arcane Citadel: Duel of Mages
เกมมือถือวางกลยุทธ์ภาพสวยแนวแฟนตาซี คุณจะได้สะสมอัพเกรดฮีโร่และเวทมนตร์คาถา
จัดทีมเข้าร่วมในอารีน่า ปรับแผน ควบคุม และปลดปล่อยพลัง ด้วยความที่ในเกมมีหลายแผนที่
คุณจะต้องเตรียมตัวให้พร้อม ทะลายหมอกควันในสนามรบเพื่อผลประโยชน์ และลอบโจมตีศัตรู

Download

- เกมมือถือที่ลงสโตร์ไทย

BNK48 Oshi Festival
เป็นเกมมือถือจังหวะดนตรีสุดท้าทายที่จะพาแฟนๆ สนุกไปกับการเต้นของเหล่าสาวๆ BNK48
ในเกมคุณสามารถเลือกเมมเบอร์ที่คุณชื่นชอบ เต้นเพื่อสะสมแต้ม ค้นหาโอชิในดวงใจจากการเปิดการ์ด
อัพเกรดเสริมค่าพลัง และจัดการทีมเพื่อสร้างทีมที่แข็งแกร่งที่สุด !!

Download

Full Metal Monsters
เกมมือถือยิงต่อสู้กับเหล่าไดโนเสาร์เหล็กวายร้ายในยุคหลังวันสิ้นโลกแบบ 5V5
ควบคุมเหล่าไดโนเสาร์ทั้งบนบกหรือในอากาศ บัญชาการฝูงอสูรเหล็กที่กระหายเลือด
เพื่อให้มันทำลายทุกอย่างที่ขวางหน้าและนำไปสู่ชัยชนะ

Download

Breaking Bad: Criminal Elements
เกมมือถือแนวกลยุทธ์จากซีรีส์ชื่อดัง 'Breaking Bad' นำตัวละครจากซีรีส์มากมายมาร่วมแจมทั้ง
Walter White, Jesse Pinkman, Gus Fring และ Mike Ehrmantraut ภายในเกม
คุณจะได้สร้างฐานทัพและขยับขยายอาณาเขตด้วยการก่อสร้าง, อัพเกรดสิ่งก่อสร้าง,
รวบรวมทรัพยากร และสร้างกองกำลังป้องกันการบุกรุกจากศัตรู

Download

Audition Mobile
เกมเต้นบนมือถือลิขสิทธิ์แท้จากประเทศเกาหลี มาร่วมสัมผัสเกมเต้นที่คุณคุ้นเคย
พร้อมกับตามหาเพื่อนใหม่มิตรภาพและความรักที่แท้จริงเพลิดเพลินไปกับโหมดต่างๆมากมาย
เช่น Story mode, Score battle, Dancing Hall, Couple mode และโหมดอื่นๆ อีกมากมาย

Download

Ridmeedsun M - Kungfu Arena
เป็นเกมแนว Turn-based RPG สามารถให้ผู้เล่นวางแผนกลยุทธ์จัดทีมและเลือกจอมยุทธ์ที่ตนเองชื่นชอบ
ออกมาต่อสู้ได้ ผู้เล่นจะได้พบกับจอมยุทธ์ที่มีชื่อเสียงมากมายที่มาจากบทประพันธ์นิยายกำลังภายในของโกวเล้ง

Download

Ash of Gods: Tactics
เกมมือถือ Turn-based RPG ผสมการเล่าเรื่องผ่านแนว Roguelike ทุกการตัดสินใจของคุณ
จะส่งผลกระทบต่อเรื่องราวโดยตรง คุณจะได้รวบรวมลูกสมุน, จัดการ, จ้าง และฝึกฝนยูนิตให้แข็งแกร่ง
เติมเต็มเซ็ตไพ่เวทมนตร์เพื่อสังหารศัตรู พร้อมสร้างกลยุทธ์สุดพิเศษเพื่อสร้างเส้นทางฝ่าฟันอุปสรรค

Download

Fury Survivor: Pixel Z
เกมมือถือยิงต่อสู้ RPG ในเกมนี้เราจะได้รับบทเป็นผู้ชายคนหนึ่งที่อยู่ในโลกที่เต็มไปด้วยซอมบี้
หน้าที่ของเราคือการเอาชีวิตรอดให้ได้ อีกทั้งต้องตามหาครอบครัวของตนเองทั้งลูกสาวและภรรยาว่ายังมีชีวิตอยู่หรือไม่
ผู้เล่นจะได้ออกไปตามหาทรัพยากรที่จำเป็นในการดำรงชีวิต ไม่ว่าจะเป็นวัตถุดิบอาหาร วัตถุดิบที่ใช้สร้างฐานทัพ
หรือสร้างไอเทมต่างๆที่จำเป็น นอกจากนี้ผู้เล่นยังสามารถปลูกผักเองเพื่อเป็นอาหารประทังชีวิตได้

El Chronicle
เป็นเกมมือถือ RPG ที่นำเสนอเกมเพลย์สุดมันส์ผ่านฉากคัตซีนแบบซีเนมาติกมากกว่า 100 ฉาก
และจะพาคุณออกผจญภัยไปในโลกอันกว้างใหญ่แบบ Open World
ที่มีเควสเป็นตัวเดินเรื่องให้ทำมากมายหลายรูปแบบ รวมถึงระบบการต่อสู้และการบังคับแบบ Non-Target
นอกจากนี้ยังมีระบบ PvE ให้ต่อสู้กับบอสตัวใหญ่ยักษ์ที่คุณสามารถเข้าตีกันแบบเป็นปาร์ตี้ก็ได้

Download

Detective Conan Runner: Race to the Truth
เกมมือถือ Side-Scrolling ร่วมสืบคดีไปพร้อมกับโคนันและขบวนการยอดนักสืบจิ๋ว
ผู้เล่นจะได้ร่วมทีมกับนักสืบจิ๋วของเราในการวิ่งฝ่าอุปสรรค และรวบรวมคะแนน
เพื่อไล่ล่าผู้ต้องสงสัย ซึ่งต้องบอกว่าเกมเพลย์ในเกมนี้สามารถเข้าใจได้ง่าย
ไม่ยากเลยแม้แต่น้อย ผู้เล่นสามารถแตะหน้าจอเพื่อให้ตัวละครกระโดด
โดยตัวละครแต่ละตัวยังมีความสามารถเฉพาะตัวเพื่อใช้ในการฝ่าอุปสรรคไปได้

Download

Silver Screen Story
เกมมือถือจำลองสถานการณ์ บริหารจัดการสตูดิโอ พร้อมทีมโปรดักชั่นระดับเทพ
คุณจะได้ตกแต่งสตูดิโอด้วยอุปกรณ์มากมาย ไม่ว่าจะเป็นที่ถ่ายทำ CG, ห้องอัดเสียง,
คาเฟ่สำหรับสตาฟท์ หรือโรงเรียนสอนการแสดงและที่ขาดไปไม่ได้คือ
การฝึกฝนเด็กในสตูดิโอให้แสดงศักยภาพให้ออกมาดีที่สุด จ้างนักแสดง, แดนเซอร์,
ดาวตลกมาแสดงในหนังของคุณและทำให้หนังของคุณทุบสถิติยอดจำหน่ายสูงสุดระดับโลก

Download

Ages of Vikings
เกมมือถือ MMORPG ดำดิ่งสู่อาณาจักรร้างของเหล่าไวกิง
คุณจะต้องเอาตัวรอดด้วยการล่ามอนสเตอร์ ออร์ค, ก็อบลิน
ท้าต่อสู้กับเหล่าซามูไรและนินจาในเอ็มไพร์ ทำลายโจรสลัดบนเกาะเวทมนตร์
แก้แค้นทุกคนและหาหนทางกลับสู่บ้านเกิด Valhalla
นอกจากนี้คุณยังสามารถเล่นกับเพื่อนออนไลน์และท้าสู้กับผู้เล่นคนอื่นได้อีกด้วย

Download

เป็นอย่างไรกันบ้างกับเกมที่เรานำมาแนะนำหากเพื่อนได้ลองเล่นเกมไหนบ้างแล้ว
สนุกหรือไม่สนุกอย่างไรอย่าลืมมาแนะนำกันได้นะครับผม ^___^

Source : thisisgame

ยังมีบทความและข่าวกิจกรรมที่น่าสนใจอีกมากมายสามารถเข้าไปติดตามได้ที่ ...

สุดท้ายนี้หากมีข้อมูลส่วนใดที่ผิดพลาดไปต้องขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยนะครับ

อย่าลืมพูดคุย ติ-ชม แนะนำกันได้ที่คอมเม้นท์ด้านล่างเลยนะครับผม
2019-06-18 18:08:31
Favorites6 RateRate
ต้องลองเล่นซะแล้ว
2019-06-18 19:40:18

Moderator

Navysri | from Redmi Note 5

เกมน่าสนุกทั้งนั้นเลยครับ ขอบคุณมาก
2019-06-18 19:57:20
ขอขอบคุณ นะครับ.
2019-06-18 20:10:02
อย่างงี้ต้องจัด
2019-06-18 20:28:26

Pro Bunny

Eak9 | from Redmi 5 Plus

ขอบคุณครับ มีเกมส์ดีๆมาลงบ่อยๆนะครับ
2019-06-18 20:36:44
ขอบคุณครับ
2019-06-18 21:04:07

Advanced Bunny

chaiyonews | from Redmi Note 7

ชอบครับ แนะนำบ่อยๆนะครับ
2019-06-18 22:00:36

Pro Bunny

TiKPoNGPRoM | from MI 8 Lite

หน้าเล่นทุกเกม
2019-06-18 22:01:22

Rookie Bunny

Ball3876 | from app

น่าเล่นมากครับ
2019-06-18 22:17:57

Rookie Bunny

PNut | from MI PLAY

เกม Fury Survival เป็น MMORPG นะครับ
2019-06-19 01:44:44
please sign in to reply.
Sign In Sign Up
  • Followers

108

• Threads

45

• Replies

202

4489

3 Days Check-In
7 Days Check-In
21 Days Check-In
40 Days Check-In
Christmas 2017
Beautiful Wishes
5K
Mi Fan Club
Valentine
Best thread club
Color Your Planet
8 ปี
สงกรานต์
Raise The Cup
100K FB
Throw Back with Mi 2018
Name The Color RMN7
valentine 2019
name nickname gray
9th Brithday
Mi Community Review
50K Mi Fans
Mi Pop SE
70k celebrate
Eid ul-Fitr Mubarak
h5medal
200k Member
15K UK
Line Sticker V6
Mi 9T guess
Three's A Party
Happy July
Global Fans
My Country My Pride
Profile Medal
Mi A3
80K Medal

Read moreGet new
Copyright©2016-2019 Xiaomi.com, All Rights Reserved
Content Policy
Quick Reply To Top Return to the list