In order to fulfill the basic functions of our service, the user hereby agrees to allow Xiaomi to collect, process and use personal information which shall include but not be limited to written threads, pictures, comments, replies in the Mi Community, and relevant data types listed in Xiaomi's Private Policy. By selecting "Agree", you agree to Xiaomi's Private Policy and Content Policy .
Agree

Mẹo và thủ thuật

[Hướng dẫn] "Không gian thứ hai" hữu ích như thế nào???

2019-05-23 14:48:35
3217 30
Hi Mifan!

Chắc hẳn các bạn đã quá quen thuộc với cụm từ “ Không gian thứ hai ”. Mình nghĩ rất nhiều bạn đã tìm hiểu và biết cách sử dụng nó, nhưng bên cạnh đó cũng có một số bạn vẫn chưa biết hết các tính năng hữu ích bên trong nó, và nhiều bạn cũng chưa từng sử dụng tính năng này bao giờ cả.

Vậy bài viết hôm nay mình xin chia sẻ đến các bạn khái niệm về '' Không gian thứ hai '' trên Xiaomi là gì và cách sử dụng các tính năng như thế nào? Cùng theo dõi nhé!

Không gian thứ hai trên Xiaomi là gì?
Không gian thứ hai trên Xiaomi là tên gọi của tính năng trong hệ điều hành MIUI. Tính năng này cho phép tạo không gian riêng trên điện thoại của bạn, giống như bạn dùng hai điện thoại. Hay nói theo cách khác thì hai người dùng có thể sử dụng chung một chiếc điện thoại mà khi đó mỗi người đăng nhập vào như một chiếc điện thoại mới khác hoàn toàn với người kia.

Cụ thể hơn: Không gian thứ 2 trên Xiaomi dùng để chứa các ứng dụng, hình ảnh nhạy cảm tách biệt hoàn toàn với không gian gốc, bạn cũng có thể tận dụng không gian này để lập thêm tài khoản facebook, zalo,... hoặc khi bạn cho ai mượn điện thoại nhưng không muốn họ biết sự riêng tư trên điện thoại của mình.

Tạo không gian thứ hai trên Xiaomi và cách sử dụng các tính năng:

Để tạo không gian thứ hai bạn chỉ cần vào Cài đặt - chọn Không gian thứ hai - Kích hoạt Không gian thứ hai là hoàn thành.
Kích hoạt không gian thứ hai

1. Hiển thị thông báo trên máy:
Khi bạn sử dụng song song hai không gian trên Xiaomi thì các cuộc gọi hay tin nhắn đều không bị chặn, chỉ có điều máy sẽ không hiển thị tên liên lạc bởi không sử dụng chung danh bạ.
Để hiển thị thông báo trên máy thì bạn vào Cài đặt - Không gian thứ hai - sau đó vào Hiển thị thông báo từ Không gian thứ nhất.
Cài đặt hiển thị thông báo trên máy

2. Chia sẻ tập tin và ứng dụng từ không gian thứ hai:

Bạn có thể sao chép các tập tin, hình ảnh, danh bạ và ứng dụng từ không gian thứ nhất sang không gian thứ hai và ngược lại. Để thực hiện bạn chỉ cần vào Cài đặt - Không gian thứ hai - Nhấn vào mục Chuyển dữ liệu.
Chia sẻ tập tin từ không gian thứ hai

3. Chuyển đổi từ không gian thứ hai sang không gian thứ nhất và ngược lại:
Nếu bạn muốn chuyển đổi không gian thì bạn nhấn vào biểu tượng '' chuyển '' ở màn hình chính, bạn nhập mật khẩu tương ứng với từng không gian và ngược lại bạn vào Cài đặt –  chọn Không gian thứ hai - Nhấn vào Chuyển đổi giữa các không gian.

Cách chuyển đổi từ không gian này sang không gian kia

4. Xóa không gian thứ hai trên Xiaomi:

Xóa không gian thứ hai bạn chỉ cần vào Cài đặt - Không gian thứ hai –  chọn Xóa không gian thứ hai - Tiếp tục ( lúc này bạn có thể chọn tập tin quan trọng muốn chuyển sang không gian thứ nhất để lưu trữ).
Cách xóa không gian thứ hai

Cách thứ hai bạn có thể vào Cài đặt - Không gian thứ nhất - Chọn biểu tượng Xóa ở góc bên phải và chọn Xóa. Ở cách làm này thì bạn không thể chuyển dữ liệu sang không gian thứ nhất được.

Nếu đang sở hữu điện thoại Xiaomi thì bạn hãy tận dụng tính năng này để lưu trữ những điều riêng tư mà không muốn ai biết đến.
Đặc biệt tính năng này rất hữu ích với các bạn có pồ nhí hay vợ pé nhá. ^^!

Cảm ơn các bạn đã dành thời gian đọc bài viết.
Các bạn có cảm nghĩ như thế nào về các tính năng trên và còn điều gì chưa rõ thì hãy để lại bình luận dưới bài viết để mình hỗ trợ cụ thể nhé!

Rate

Number of participants 1 Experience +20 Pack Reason

2019-05-23 14:48:35
Favorites9 RateRate

Pro Bunny

tathanhlam66 | from Mi A2 Lite

Rất hữu ích
2019-05-23 15:26:14

Rookie Bunny

Zis | from Redmi S2

tôi rất thích
2019-05-23 15:55:16
tính năng duy nhất có trên xiaomi, mình rất thích xài
2019-05-23 19:29:57
Hữu ích đấy bác! ❤
2019-05-23 19:30:09

Advanced Bunny

Q Phu | from MI 8

mình chuyển qua xài Xiaomi khi phát hiện chức năng này. Trước đây dòng Lenovo cũng sử dụng được nhưng không tiện bằng Xiaomi. Tuy nhiên chẳng hiểu sao thỉnh thoảng danh bạ của không gian thứ 2 lại xuất hiện ở không gian thứ 1( danh bạ lưu trên google khác nhau) trong khi mình đã cài đặt biệt lập giữa 2 không gian.
2019-05-23 19:47:48

Master Bunny

sadsad | from Redmi Note 7

hay đấy
2019-05-23 20:00:33

Master Bunny

Tài Tetsu | from Redmi 5A

hao pin quá huhu
2019-05-23 20:02:54

Chủ tịch FC

nthkmf | from Redmi Note 7

tuyệt vời. bài viết hay quá :D
2019-05-23 20:34:58

Semi Pro Bunny

1912635508 | from Redmi S2

không biết là nó có ngôn ram nhiều không nhỉ ?
2019-05-23 20:43:14

Advanced Bunny

Giang Max | from Redmi 7

trải nghiệm xem nào
2019-05-23 21:10:24
please sign in to reply.
Sign In Sign Up

Smacked

Điều Hành Viên

• Followers

437

• Threads