In order to fulfill the basic functions of our service, the user hereby agrees to allow Xiaomi to collect, process and use personal information which shall include but not be limited to written threads, pictures, comments, replies in the Mi Community, and relevant data types listed in Xiaomi's Private Policy. By selecting "Agree", you agree to Xiaomi's Private Policy and Content Policy .
Agree

Mi Pad

[Review] Review Rom 10.3.1.0 stable

2019-05-03 10:25:01
291 2
Lần đầu vọc vạch họ nhà Mi, thấy mọi người cứ thắc mắc về bản 10.3.1.0 nên mình cũng cài thử. Mình cài từ 10.1 lên luôn 10.3, sau đó về 10.2 do lỗi camera, có vẻ phải wipe hết data thì cài lên 10.3 mới sử dụng được camera. Nói chung, ổn định !
.
Cái hay #1 là giao diện về pin, mạng  : nó giống với bản 10.2, hầu như không thay đổi, nhưng với những bác từ 10.1 sẽ thấy giao diện được tối ưu hóa khá nhiều.
#2 : Cô giáo thảo :  bản này cũng ko khác bản 10.2 , cô giáo lâu lâu có những câu như " tôi không hiểu" , " để tôi tìm thêm nhé" , " đang mở ..." ,  nói chung giọng đọc khá thật, hỏi gì đáp nấy , nhưng sẽ không tìm được các từ khóa lạ như tên các trang web đen :v . Để kích hoạt cô gái : giữ lâu nút home.
#3 : cử chỉ có vẻ mượt mà hơn, phản hồi tốt hơn chút.
#4 : bạn vào phần album, bạn có thấy gì không ? Câu chuyện của tôi ! : có vẻ đây là tính năng mới, cho phép bạn tạo 1 timeline cá nhân, khá hay để nhìn lại các mốc.
#5 : suýt quên vụ chia đôi màn hình thần thánh của 10.1 , chỉ cần giữ home là nó tự chia, cơ mà bây giờ "Cô giáo Thảo" đã "về nhà" , nên chúng ta sẽ phải chia đôi bằng cách mở list ứng dụng đang mở , giữ vào app đang dùng và chọn chia đôi , khá thủ công, đây có lẽ là điều duy nhất mình ko thích ở bản 10.3 và 10.2 này
...................
À, có bác đang rộ bản android 9 Pie cho Mipad, bác nào đã trải nghiệm hãy chia sẻ nhé, rất quan tâm, có hỏi 1 số đơn vị như Hoàng Hà, Schanel, Hùng mobile thì họ bảo chưa support bản này ( lỡ có chuyện gì họ ko chịu trách nhiệm)
2019-05-03 10:25:01
Favorites RateRate

Pro Bunny

Gamers Of Hell | from Redmi Note 5

hay thế, mi pad mua mắc ko bạn ???
2019-05-03 14:10:46

Rookie Bunny

Nhợn con xinh xắn Author | from MI PAD 4

mipad 4 là tầm 5tr
2019-05-03 14:13:19
please sign in to reply.
Sign In Sign Up