In order to fulfill the basic functions of our service, the user hereby agrees to allow Xiaomi to collect, process and use personal information which shall include but not be limited to written threads, pictures, comments, replies in the Xiaomi Community, and relevant data types listed in Xiaomi's Private Policy. By selecting "Agree", you agree to Xiaomi's Private Policy and Content Policy .
Agree

Mi Air Purifier

[Thảo luận] Máy lọc không khí Xiaomi Mi Air Purifier 2S có thể vệ sinh lõi lọc để tái sử dụng?

2019-04-26 22:08:09
20320 11
Sau 10 ngày sử dụng và kết quả thu được đây các bác ah, đây là nhà em sử dụng trong phòng kín điều hòa đó nha. Sợ với chất lượng không khí bây giờ quá!'

Xiaomi 2s dùng bộ lọc gì? Có hiệu quả không?

Máy lọc không khí thông minh Xiaomi 2S cũng như các dòng máy lọc khác của Xiaomi với thiết kế lõi lọc riêng biệt và cùng kích cỡ. Giúp người sử dụng có thể chọn lựa các loại lõi lọc khác nhau tùy theo mục đích sử dụng hay đặc thù của môi trường lọc. Thiết kế này rất tiện dụng, sau này bạn có thể sử dụng các loại lõi lọc thế hệ mới tốt hơn mà không cần phải thay cả cái máy.

Lõi lọc là một bộ phận quan trọng nhất của máy. Theo thông số do Xiaomi cung cấp, lõi lọc họ nhập từ hãng sản xuất tên tuổi của Mỹ. Nó có 3 lớp: lớp tiền lọc, màng lọc HEPA ở giữa và lớp lọc than hoạt tính bên trong cùng.

Cấu tạo của lõi lọc cơ bản của các dòng máy lọc không khí thông minh Xiaomi (Bản màu xanh) gồm có 3 lớp chính:

• Lớp lọc thô: Nằm ở ngoài cùng, dạng lưới, nó giúp lọc các hạt bụi lớn, phấn hoa, lông động vật, bụi giấy, bụi gỗ, bụi vải...
  • Lớp lọc HEPA: Nằm ở giữa, nó có khả năng giữ lại các hạt bụi có kích thước cỡ micromet. Lớp này sử dụng màng lọc đạt chuẩn H11 từ TORAY, Nhật Bản. Nó có khả năng giữ lại những hạt bụi cỡ PM0.3 đếnPM2.5. Với hiệu suất rất ấn tượng: 99% hạt PM0.3 và 99,99% hạt PM2.5.
  • Lớp lọc than hoạt tính: Lớp này nằm ở trong cùng được làm từ than hoạt tính sơ dừa. Nó giúp hấp thụ các chất độc hại mà lớp HEPA không thể giữ hết lại được. Nó được kết hợp với một công thức chống Formaldehyde giúp hấp thụ hiệu quả các hóa chất độc hại như formaldehyd, benzen, amoniac, sơn cũng như giúp khử mùi hữu cơkhói.

Bộ lọc tiêu chuẩn 3 lớp của các dòng máy lọc Xiaomi

Đó là cấu tạo của lõi lọc phiên bản màu xanh tiêu chuẩn mặc định đi kèm theo máy. Nếu bạn muốn có thể chọn mua lõi lọc có màu tím với khả năng kháng khuẩn tốt hơn. Hoặc màu xanh lá cây với tính năng lọc phấn hoa chuyên dụng. Cả ba loại bộ lọc này đều có cấu tạo 3 lớp, trong đó lớp lọc thô và lọc than hoạt tính là giống nhau và chỉ khác ở lớp lọc giữa mà thôi.

Thông số kỹ thuật 3 loại lõi lọc không khí Xiaomi:
  • Kiểu:  Air Purifier Filter
  • Trọng lượng: 1kg
  • Kích thước: 30x20x20 cm
  • Kích thước đóng gói: 31x21x21 cm
  • Công suất lọc: 301-400m³/h
  • (CFM) : 21m2~37m2
  • Density : 2500000pcs/m³
  • Mằu sắc: Blue / Purple / Green
  • Lõi lọc màu xanh dương: Chuyên lọc bụi siêu mịn
  • Lõi lọc màu tím: Tăng cường khả năng diệt khuẩn
  • Lõi lọc màu xanh lá: Tăng cường khả năng khử mùi, hóa chất.
  • Giá tham khảo: 680k

Chức năng 3 loại lõi lọc theo màu của máy lọc không khí xiaomi

Chú ý rằng: tất cả các bộ lọc đều có chức năng lọc bụi, khử mùi, hóa chất, diệt khuẩn đạt tiêu chuẩn cao. Các bộ lọc khác nhau như trên chỉ giúp tăng cường thêm các chức năng lọc chuyên dụng dành cho các mục đích và trường hợp đặc thù. Giá của các bộ lọc này cũng tương đương nhau và trên thị trường hiện tại là khoảng 580k. Nếu dùng cho gia đình Homegift nghĩ rằng bộ lọc bụi tiêu chuẩn theo máy là đủ đáp ứng mọi nhu cầu của bạn. Đây cũng là ưu điểm của máy lọc không khí thông minh Xiaomi khi dùng chung 1 chuẩn lõi lọc duy nhất. Giúp sau này nâng cấp hoặc thay thế các bộ lọc khác mà không phải thay nguyên máy. Xiaomi mới tham gia vào thị trường máy lọc không khí không lâu, tương lại sẽ còn nhiều cải tiến hơn nữa cho các sản phẩm của mình, và các sản phẩm với thiết kế thông minh sẽ luôn mang lại lợi ích lớn nhất cho người tiêu dùng.

Bên cạnh khả năng lọc sạch không khí tốt. Mỗi bộ lõi lọc của Xiaomi còn được gắn thẻ RDIF. Mỗi bộ lọc chỉ có một mã thẻ RDIF duy nhất. Việc này giúp bạn nhận biết được bộ lọc mà bạn mua về có phải hàng chính hãng không. Đặc biệt, nhờ công nghệ RFID (Radio frequency identification) hay còn gọi là công nghệ nhận diện đối tượng bằng sóng vô tuyến, bạn có thể dễ dàng reset lại toàn bộ hệ thống lõi lọc trong máy.

Theo khuyến cáo của Xiaomi, mỗi bộ lọc chỉ nên sử dụng trong khoảng 3-6 tháng tùy theo điều kiện hoạt động. Trong quá trình sử dụng, bạn có thể kiểm tra và dùng máy hút bụi vệ sinh lớp lọc bên ngoài để tăng cường hiệu suất lọc không khí của máy như bên dưới nhé.

Hướng dẫn Vệ sinh tái sử dụng và tăng cường hiệu suất bộ lọc cho máy lọc không khí xiaomi

Chi tiết: https://homegift.vn/nha-thong-minh/may-lc-khong-khi-thong-minh-xiaomi--128.html

2019-04-26 22:08:09
Favorites3 RateRate
mình cũng tự vệ sinh ở nhà luôn vì thấy không dơ lắm nên tiếc tiền, hi hi
2019-09-02 07:20:27
Bạn có thể hướng dẫn mình cách kết nối với Mi Home trên iOS không?
2019-09-16 15:52:35
[url=https
1874807047 gửi lúc 2019-09-16 14:52:35
Bạn có thể hướng dẫn mình cách kết nối với Mi Home trên iOS không?

Bài viết có nói mà, bạn tham khảo thêm cách cài đặt app nhé Máy lọc không khí xiaomi
cái nhà sài 6 tháng nó báo thay lõi, tuy nhiên lõi còn khá sạch, có nên thay không nhỉ?
2019-10-02 00:33:04
Máy lọc
May loc chat luong
___
Can ve sinh may lanh quan 8.
2020-03-16 08:45:37
Tham khảo vệ sinh máy lạnh quận 8 ( https://limosa.vn/ve-sinh-may-lanh-quan-8/)
2020-03-16 08:53:06
Luong Cam Vi gửi lúc 2019-09-02 06:20:27
mình cũng tự vệ sinh ở nhà luôn vì thấy không dơ lắm nên tiếc tiền, hi hi

Bạn ơi cho hỏi vệ sinh ở nhà bằng máy hút bụi xong khi gắn lại bạn có reset gì không? Vì hiện tại trong app đã ghi là 'Filter remaining 0%', mình không biết làm sao để nó trở lại bình thường 100% ấy?
Cảm ơn bạn.
2020-04-02 19:35:32
Thao Tran_126 gửi lúc 2020-04-02 18:35:32
Bạn ơi cho hỏi vệ sinh ở nhà bằng máy hút bụi xong khi gắn lại bạn có reset gì không? Vì hiện tại trong app đã ghi là 'Filter remaining 0%', mình không biết làm sao để nó trở lại bình thường 100% ấy?
Cảm ơn bạn.

bạn reset lại chứ, nếu không trong app sẽ không biết đâu nha. Bạn ấn và giữ cả 2 nút (có bao nhiêu nút quất hết nghen) trong 6s khi nghe tiếng beep là nó reset lại rồi đó
2020-04-03 09:56:53
mình không hiểu lắm. Như vậy là có thể vệ sinh hay bắt buộc phải thay thế lõi lọc khi phần mềm báo lõi lọc cần phải thay thế
2020-04-06 17:29:48

Rookie Bunny

M.I.T | from MI 8 SE

tại sao khi rút ra thay lõi lọc khác ko cần reset nó vẫn nhận nhỉ?
2020-04-23 05:24:08
Con Air Purifier 2S đặt ngoài sân vườn khép kín 50m2 có hiệu quả không nhỉ. Bên mảng sân vườn mình tìm con nào đáp ứng được cho khách. Tham khảo thêm dịch vụ bên mình thiết kế cảnh quan sân vườn
2020-11-27 09:52:01
please sign in to reply.
Sign In Sign Up

Homegiftvn

Rookie Bunny

• Followers

1

• Threads

2

• Replies

0

12