In order to fulfill the basic functions of our service, the user hereby agrees to allow Xiaomi to collect, process and use personal information which shall include but not be limited to written threads, pictures, comments, replies in the Mi Community, and relevant data types listed in Xiaomi's Private Policy. By selecting "Agree", you agree to Xiaomi's Private Policy and Content Policy .
Agree

Thảo luận

[Thảo luận] Hướng dẫn sử dụng tin nhắn cá nhân trên Mi Community App/Desktop

2017-05-04 22:53:41
2876 16

Xin chào các bạn!

Tính năng Nhắn tin Riêng tư (PM) ngày càng được sử dụng nhiều để thực hiện cuộc trò chuyện cá nhân trên diễn đàn và mạng xã hội. Đó là phương tiện để kết nối với những người dùng mà không cho phép người dùng khác xem cuộc trò chuyện của bạn. Bài viết này sẽ làm cho bạn làm quen với tính năng “Tin nhắn” (PM) trên ứng dụng Mi Community và phiên bản dành cho máy tính để bàn / PC của Mi Community. Nó sẽ rất hữu ích cho người dùng mới trên cộng đồng Mi.

Tin nhắn cá nhân là gì

Tin nhắn cá nhân, còn được gọi là PM, là cuộc trò chuyện riêng giữa hai người dùng trên diễn đàn hoặc mạng xã hội. Chỉ có những người dùng tham gia cuộc trò chuyện mới có thể truy cập vào các tin nhắn được gửi và nhận.

Cách sử dụng tính năng Tin nhắn Riêng tư trên ứng dụng (App) Mi Community

1. Khi bạn mở ứng dụng Mi Community, bạn sẽ gặp một biểu tượng hình chuông với những con số ở góc trên cùng bên phải, nó sẽ thông báo cho bạn rằng bạn đang có tin nhắn hoặc thông báo cá nhân. Hãy chạm vào biểu tượng này

2. Trong bước tiếp theo, bạn sẽ được đưa đến trang nơi bạn có thể tìm thấy hai tab - một trang ghi ‘Riêng tư’' và một trang ghi 'Thông báo'. Tab “Riêng tư’ sẽ hiển thị số người dùng đã nhắn tin cho bạn và số lượng tin nhắn được gửi. Số lượng tin nhắn sẽ được đánh dấu ở tên người gửi và được bao quanh bởi vòng tròn màu đỏ. Chạm vào tin nhắn mà bạn muốn đọc.

3.Trang tiếp theo sẽ giống như một cửa sổ trò chuyện với một giao diện được sử dụng tại các mạng xã hội ngày nay. Ở bên trái, là tin nhắn nhận được từ người dùng khác và phía bên phải sẽ là các tin nhắn bạn đã gửi. Khu vực để nhập tin nhắn là ở cuối trang. Mỗi thư chứa ngày và thời gian bên dưới.

4. Bạn có thể xem lại các tin nhắn đã gửi của mình bất cứ khi nào bạn cuộn lên, nếu trong trường hợp bạn có một cuộc trò chuyện dài. Ví dụ, trò chuyện mẫu được hiển thị bên dưới

-------------------------------------------------

Cách gửi Tin nhắn cá nhân  đến một người dùng khác trên app Mi Community

1. Nếu bạn muốn gửi một tin nhắn riêng cho ai đó, chỉ cần nhấp vào tên của người đó sau đó bạn sẽ được đưa đến hồ sơ của họ, tại đây, bạn sẽ có thể gửi tin nhắn. Ví dụ: ảnh chụp màn hình của một chủ đề từ Mi Community.

2. Bạn sẽ được đưa đến trang nơi bạn có thể xem hồ sơ của người dùng đó. Ở cuối trang có tùy chọn 'Gửi tin nhắn', bấm vào nó.

3. Một trang mới sẽ mở ra và bạn có thể bắt đầu nhập nội dung tin nhắn của bạn ở cuối trang này

4. Khi bạn nhập xong tin nhắn, hãy nhấn nút 'Gửi' ! Bạn chỉ cần gửi thành công một tin nhắn.

-------------------------------------------------

Cách gửi Tin nhắn cá nhân  đến một người dùng khác trên Mi Community (Máy tính)
1. Đăng nhập vào c.mi.com/vn bằng tài khoản Mi của bạn và đưa con trỏ chuột đến biểu tượng phong thư ở góc trên cùng bên phải

2. Một danh sách sẽ rơi xuống với hai tùy chọn 'Tin nhắn' và 'Bài đăng' sẽ được hiển thị. Bạn cũng có thể xem số PM và các thông báo đăng được hiển thị bằng một số trong dấu ngoặc.

3. Khi bạn ấn vào tùy chọn 'Tin nhắn', một trang mới sẽ mở ra tại tab 'Tin nhắn', tại đây bạn có thể xem các tin nhắn của người dùng khác. Bạn cũng có thể xem số lượng tin nhắn được gửi bởi người gửi.

4. Ấn vào tin nhắn bạn muốn đọc và sau đó bạn sẽ được đưa đến một cửa sổ trò chuyện, nơi bạn có thể trả lời tin nhắn đó. Bên dưới thư bạn nhận được có một khu vực trống, đây là nơi bạn có thể gõ một thư trả lời. Bạn cũng được cung cấp các tùy chọn để định dạng văn bản, thêm emojis và URL,hình ảnh …. nếu bạn muốn đính kèm trong thư trả lời.

5. Sau khi nhập tin nhắn của bạn đừng quên nhấn nút 'Gửi'

6. Bạn có thể xem lại tin nhắn đã gửi của bạn ngay bên dưới tin nhắn nhận được bằng thông tin ngày và giờ

7. Bạn cũng có thể gửi PM trực tiếp đến người dùng bằng cách nhấp vào Message bên dưới tên người dùng. Thực hiện theo các hướng dẫn bằng hình ảnh sau:

Cuối cùng, dù bạn đang sử dụng ứng dụng Mi Community hoặc website dành cho máy tính để bàn, bạn có thể nhắn tin cho người dùng thông qua trả lời của người đó. Chỉ cần nhấp vào tên người dùng và bạn sẽ được đưa đến trang thông tin của họ, tại đây bạn có thể thực hiện theo các bước được đề cập ở trên để dễ dàng gửi tin nhắn cá nhân.

Tôi hy vọng hướng dẫn nhanh này sẽ giúp bạn thực hiện cuộc trò chuyện cá nhân với những người dùng khác. Trong trường hợp bạn có thêm bất kỳ câu hỏi xin vui lòng PM cho tôi.

Rate

Number of participants 1 Experience +8 Pack Reason

2017-05-04 22:53:41
Favorites12 RateRate
Bài đăng này rất hữu ích, hy vọng bạn đăng nhiều bài nữa trên Cộng đồng Mi.
2017-05-04 23:02:01
About Fabian Ng
Hi!  I am the Tech admin in the Mi Community team & I love running, traveling and snowboarding. Follow me to be the first to discover the freshest technology news and updates.

Chủ tịch FC

Eric Thái | from Redmi Note 3

Thanks bài viết khá chi tiết
2017-05-04 23:49:10
DUY - CẦN THƠ - 1990

Master Bunny

luckym | from MI 5

Thank nhiều! Bài viết khá chi tiết!  Like !!!!!!
2017-05-05 00:50:28
bài viết chi tiết, hình ảnh rõ ràng
cám ơn bro đã hướng dẫn cụ thể cho anh em member
2017-05-05 01:00:29

Semi Pro Bunny

Bách Gaming | from Redmi Note 3

quá chi tiết luôn ấy chứ
2017-05-05 01:11:46
tính năng mới đây ! vừa có tính năng này là có 1 em nhắn cho mình ngay..xíu nữa trả lời em nó..hi
2017-05-05 02:09:49

Chủ tịch FC

Informatyk | from MI 5

Mình ít khi gởi PM. Thanks!
2017-05-05 05:17:40
I'm here for helping you!

Master Bunny

Họ Và Tên Author | from Redmi Note 4

Mình call cho máu hả anh :v
2017-05-05 05:40:37

Master Bunny

Khoa_Do | from app