In order to fulfill the basic functions of our service, the user hereby agrees to allow Xiaomi to collect, process and use personal information which shall include but not be limited to written threads, pictures, comments, replies in the Mi Community, and relevant data types listed in Xiaomi's Private Policy. By selecting "Agree", you agree to Xiaomi's Private Policy and Content Policy .
Agree

Thiết bị khác

[Review] Đánh giá đồng hồ báo thức kiêm loa bluetooth Xiaomi

2017-11-14 12:45:22
2577 11
Trải nghiệm của mình sau vài ngày sử dụng chiếc đồng hồ báo thức kiêm loa bluetooth Xiaomi Alarm Clock

1. Thiết kế:

Điểm cộng đầu tiên mà mình ấn tượng khi nhìn thấy nó đó là chiếc loa này hình tròn màu trắng sữa,mặt trước là lớp vải màu xám tro phủ lấy màng loa-kiêm luôn nhiệm vụ hiển thị giờ,báo thức và tương tác trực tiếp với chủ nhân .Phải nói là trông cực kì đẹp lun đó hihi.

Như các bạn đã thấy,phía trên loa là 1 cái núm.Núm này có rất nhiều công dụng đó nha,bạn có thể hoàn toàn điều khiển nó bằng cái núm này mà ko cần bất kì sự hỗ trợ nào khác từ các ứng dụng hay điện thoại thông minh.

Bạn nhấn 1 lần để tạm dừng hay play nhạc,bấm 2 lần liên tục sẽ cho phép bạn căn chỉnh thời gian hiển thị ở mặt đồng hồ thông qua việc vặn núm ( cái này các bạn về vặn tùm lum vài lần rồi cũng quen như mình thôi ^^ ) , 2 lần tiếp sẽ setup việc cài báo thức.Mỗi lần xong 1 việc,sẽ có 1 giọng nói của nữ ( mình đoán là tầm 18-25 tuổi gì đó ) nói xì là xì lồ,cực kì dễ hiểu,nên bạn nghịch vài lần là quen ngay đó mà,thật đáng yêu khi mình có 1 bạn nữ nưa nói chuyện cùng mình phải không nào hehe !

Hai bên là 2 loa phụ,khi bạn bật âm lượng mức 5 đổ lên nó sẽ sử dụng thêm 2 loa này để tăng khả năng phát âm thanh.

Mặt sau là logo MI và cổng sạc Micro Usb (mình nghĩ việc nó sử dụng cổng sạc loại này sẽ phù hợp hơn và dễ dùng hơn so với việc sử dụng cổng sạc Type C , vì chuẩn sạc loại này ở Việt Nam mình còn chưa phổ biến và đa số ng dùng vẫn đang sử dụng Smartphone của mình với cổng sạc Usb B này ^^)

2. Tính Năng:

Chắc nói đến đây nhiều bạn  cũng đã biết đc mình sẽ nói gì rồi nhỉ xD
Dưới đây là tất cả các tính năng của nó :
-Là 1 chiếc loa Bluetooth hỗ trợ kết nối với tất cả các thiết bị Smartphone,Tablet… chạy 2 hệ điều hành ios và android ,windown phone mình chưa thử,ko biết có connect dc ko :v
Khoảng cách kết nối tối đa lên đến 10m :)
-Hiển thị thời gian thực
-Đặt báo thức và tùy chỉnh nhạc chuông thông minh qua app Mi Home
-Đồng bộ với Mi Home và thiết đặt sâu qua Mi Home.

Đánh giá của mình sản phẩm này, thì theo mình chiếc loa này có thiết kế rất đẹp,kiêm đồ trang trí rất ổn.Gía thành phải chăng ( Bên Alibaba hay mấy trang thương mại điện tử bán dao động từ 28-35 $- về Vn mình khoảng 9 lít như bên CellphoneS đang bán ).Mình dám cá rằng tầm tiền này có 1 sản phẩm nào khác solo với chếc loa này về tiêu chí “ngon-bổ-rẻ “ mà win được :) .Về chất âm thì dải âm tổng khá ổn,chất lượng âm thanh tốt hơn hẳn so với mấy đời Squarebox mà mình từng sài,âm Bass hơi yếu .
Tổng kết lại với giá khoảng 9 lít thì nó quả thực đáng đồng tiền bát gạo của ae.
Đó là tất cả những gì mình muốn nói về chiếc loa này,anh em có điều gì muốn hỏi trước khi mua cứ cmt thoải mái,hay a e còn điều gì muốn nói về nó trong quá trình a e đã sử dụng thì có thể nói thêm cho mình và mọi người tham khảo.
Cảm ơn anh em !
2017-11-14 12:45:22
Favorites6 RateRate

Master Bunny

Celsius | from MI MAX 2

chỉ hơn 800k thôi
2017-11-14 15:41:43

Semi Pro Bunny

Hủ Author | from Mi MIX 2

Celsius
chỉ hơn 800k thôi

hehe rẻ thế còn gì bác
2017-11-14 20:57:13
Loa sử dụng a thấy khá to, khi nào chắc làm 1 con báo thức luôn
2017-11-15 04:23:38

Semi Pro Bunny

Hủ Author | from Mi MIX 2

Minh Ho
Loa sử dụng a thấy khá to, khi nào chắc làm 1 con báo thức luôn

quất luôn thôi a
2017-11-15 04:36:02

Advanced Bunny

Nghia Pc | from Redmi Note 4

có tiền sẽ mua 1 con dùng thử
2017-11-23 02:57:22

Pro Bunny

Đào Trung Phong | from Redmi Note 4

Ahuhu giá ntn thì chắc sinh viên nghèo vượt khó không có cửa rùi
2017-11-23 03:09:30
Sản phẩm độc đáo nhưng mà 800k thì hơi chua :v
2017-11-23 06:39:48

Rookie Bunny

1679936399 | from Redmi Note 4

9 lít là bn tiền
2017-11-23 08:57:25

Master Bunny

tuanboy9xnd | from MI MAX

pin dùng thế nào nhỉ? Với tầm 9 lít thì mình nghĩ dùng loa Bluetooth Xiaomi gen 2 có khoảng 700k kết nối điện thoại báo thức thì cũng banh nóc chứ nhỉ
2017-11-23 09:01:52

Semi Pro Bunny

Hung Dung | from Redmi Note 4

Giá hơn 800k hả
2017-11-23 10:39:06
please sign in to reply.
Sign In Sign Up

Hủ

Semi Pro Bunny

• Followers

26

• Threads