In order to fulfill the basic functions of our service, the user hereby agrees to allow Xiaomi to collect, process and use personal information which shall include but not be limited to written threads, pictures, comments, replies in the Mi Community, and relevant data types listed in Xiaomi's Private Policy. By selecting "Agree", you agree to Xiaomi's Private Policy and Content Policy .
Agree

Ứng dụng

[Thảo luận] Hướng dẫn chỉnh màu sắc cho máy có màn hình IPS LCD trở nên rực rỡ !!!

2019-07-17 03:39:00
559 3
Các bạn có đôi lúc cảm thấy màn hình IPS LCD mình đang dùng có màu sắc nhợt nhạt? Mình xin giới thiệu một ứng dụng khiến cho màn hình của bạn trở nên BỚT NHỢT NHẠT hơn!

Lưu ý: khả dụng cho tất cả các dòng máy và ĐÃ ROOT!! Tuy nhiên chắc chỉ những ai dùng màn IPS mới cần thôi bởi vì màn amoled đã quá rực rỡ, nịnh mắt rồi.
Các bạn lên appvn tải về cho mình ứng dụng Color Changer Pro

Ứng dụng này có cả phiên bản miễn phí trên CH Play, nhưng mình khuyên các bạn nên tải phiên bản Pro về để có đầy đủ chức năng!

Khi mở ứng dụng các bạn sẽ được lựa chọn giữa các chế độ khác nhau! Việc đầu tiên để chỉnh màu, các bạn ấn giữ cho mình vào Custom1

3 dòng đầu tiên là để làm nổi bật tông màu đỏ , xanh lá và xanh biển! các bạn cho hết cỡ rồi đến dòng cuối cùng chính là tùy chỉnh độ tương phản, mặc định là 1,00, các bạn tùy chỉnh đến mức các bạn cần rồi sau đó ấn nút lưu ở phía trên cùng bên phải. Vậy là các bạn đã chỉnh màu thành công cho màn hình điện thoại của bạn.

*Khi nào muốn tắt thì các bạn chỉ việc ấn Vào Normal !!

Lưu ý: Màu sẽ mất khi các bạn khởi động lại máy, chỉ trừ khi các bạn vào cài đặt (bên cạnh dấu 3 chấm) và chọn dòng đầu tiên, đó là tự kích hoạt khi khởi động lại thiết bị.

Đây là một ứng dụng khá hay tuy nhiên nó có nhược điểm là tiêu hao pin nhiều hơn!!
2019-07-17 03:39:00
Favorites5 RateRate

Pro Bunny

Swifties | from Redmi 6A

hay quá :)))
2019-07-17 06:39:29

Rookie Bunny

1832448630 | from Redmi Note 5

bạn xài theme tên gì vậy?
2019-07-17 10:49:32
#AnhQuoc

Pro Bunny