In order to fulfill the basic functions of our service, the user hereby agrees to allow Xiaomi to collect, process and use personal information which shall include but not be limited to written threads, pictures, comments, replies in the Mi Community, and relevant data types listed in Xiaomi's Private Policy. By selecting "Agree", you agree to Xiaomi's Private Policy and Content Policy .
Agree

Ứng dụng

MIUI Ứng Dụng Hay
Subscribed
Subscribe

[Review] [MIUI Ứng dụng #3][Snapseed] Chỉnh sửa ảnh nhanh chóng, đơn giản.

2019-07-15 13:24:40
4820 36

Các Mi Fan thân mến!

Sau khi chụp được một bức ảnh ưng ý, việc chỉnh sửa để bức ảnh đẹp hơn là một nhu cầu tất yếu. Nhưng có quá nhiều ứng dụng để chỉnh sửa ảnh khiến các bạn bối rối! Hôm nay mình sẽ giới thiệu cho các bạn một ứng dụng chỉnh sửa ảnh được đánh giá cao, dễ sử dụng và tất nhiên là nó miễn phí trên CHplay.

Đó chính là Snapseed. Giờ mình sẽ hướng dẫn các bạn những bước chỉnh sửa ảnh phổ biến nhất.

• Các bạn tải app về điện thoại và mở app lên nhé!

Trước tiên chúng ta hãy vào Cài đặt của app để tùy chỉnh Thay đổi kích thước ảnh, các bạn hãy chọn Không đổi kích thước. Định dạng và chất lượng chọn JPG 100% hoặc PNG. Mục đích là để các ảnh sau xử lý sẽ được lưu ở kích thước gốc và giữ được chất lượng hình ảnh mà không bị nén.

• Chỉnh sửa ảnh.
Nhấp bất cứ nơi nào trên màn hình để chọn ảnh từ các album hay thư mục chứa file. Sau khi tải ảnh lên, các sẽ thấy 3 tab chức năng ở phía dưới bao gồm Kiểu, Công cụXuất. Chúng ta sẽ tìm hiểu sơ qua về KiểuCông cụ trước.

1.Kiểu.
Là công cụ chứa các bộ lọc ảnh có sẵn của app sẽ khá phù hợp với các bạn muốn chỉnh sửa ảnh nhanh. Hoặc các bạn có thể đổi tên bộ lọc để sử dụng với tên riêng bằng cách nhấp vào biểu tượng dấu [+] ở cuối cùng.

2. Công cụ - Chỉnh hình ảnh.
Có hai tính năng trong mục này: chỉnh ảnh bằng tay và tự chỉnh sửa theo bộ lọc được tạo sẵn trong app.
Các bạn chọn Công cụ và chọn tab Chỉnh hình ảnh.
         (1) - Chỉnh tay với các hiệu chỉnh: Độ sáng, Độ tương phản, v.v
         (2) - Tự chỉnh sửa.

Ở phần chỉnh tay có thể tự điều chỉnh cũng như chọn những tab thông số cần thiết cho bức ảnh như Độ sáng hay Độ bão hoà. Các thay đổi sẽ có hiệu lực ngay trên ảnh.
Để xem sự khác biệt khi thay đổi các giá trị so với ảnh gốc các bạn chạm và giữ biểu tượng góc bên phải.

Cũng trong tab Công cụ còn rất nhiều các tính năng hay các bạn tự tìm hiểu và thực hành trên ảnh nhé.

• Hoàn tác thông số chỉnh sửa.
Sau các bước Chỉnh sửa ảnh hoàn tất nhấp vào dấu [✓] (Hình 1) để các thông số hiệu chỉnh được lưu lại. Nếu bạn chưa hài lòng với kết quả đạt được và muốn thay đổi bất kỳ chỉnh sửa khác nào hãy nhấp vào nút Edit (Hình 2).

Tại đây các bạn có thể Hoàn tác bước cuối cùng, khôi phục ảnh gốc bằng Hoàn nguyên hoặc chỉnh sửa lại tất cả các thay đổi bằng Xem chỉnh sửa. (Hình 3)

Tại Xem chỉnh sửa hãy nhấp vào các mục mà bạn muốn thay đổi giá trị hoặc xóa những thay đổi không cần thiết. (Hình 4)

• Xuất.
Sau khi hoàn thành các bước chỉnh sửa để được bức ảnh mong muốn. Bước cuối cùng là Xuất ảnh.

Ở đây app cho ta bốn lựa chọn:
- Chia sẻ: Đăng trực tiếp lên mạng xã hội như facebook, Zalo, v.v hoặc chuyển ảnh tới một app khác để chỉnh sửa tiếp.
- Lưu: Tạo một bản sao với chất lượng trung bình.
- Xuất: Tạo bản sao theo kích thước và chất lượng đã tùy chỉnh trong cài đặt.
- Xuất dưới dạng: Tạo bản sao trong thư mục bạn mong muốn với kích thước và chất lượng đã tùy chỉnh trong cài đặt.

Như vậy mình vừa hướng dẫn các bạn những bước chỉnh sửa ảnh cơ bản bằng Snapseed. Còn rất nhiều tính năng hay của app các bạn hãy cùng tìm hiểu, chia sẻ với mình và các thành viên tại bài viết này trong phần bình luận nhé!

Cảm ơn các bạn đã dành thời gian đọc bài viết. Hẹn gặp lại các bạn vào thứ 3 tuần sau tại Chuyên mục [Ứng dụng hay].
2019-07-15 13:24:40
Favorites34 RateRate
MIUI Ứng Dụng Hay
Giới thiệu ứng dụng hay
6 Article Description     60 Subscribers
Subscribed
Subscribe

Pro Bunny

MinhThiên | from MI 8 SE

ứng dụng chính chủ Google
2019-07-15 17:54:30
Like vì em đang dùng Snapseed, bên tường em đang share mã QR màu của Snapseed ^^ bạn nào rảnh có thể ghé thăm nha!
Instagram em cũng có share mã màu @kieuauhaiphong
2019-07-15 23:34:02
Gió
đã sử dụng rất ok
2019-07-15 23:46:35
Invalid floor, the posts have been deleted #4

Điều Hành Viên

MinhMon Author | from MIX 3

Kiều Âu Hải Phong
Like vì em đang dùng Snapseed, bên tường em đang share mã QR màu của Snapseed ^^ bạn nào rảnh có thể ghé thăm nha!
Instagram em cũng có share mã màu @kieuauhaiphong

Rất cám ơn bạn
2019-07-16 00:57:22

Điều Hành Viên

MinhMon Author | from MIX 3

Kurooo
cmt mang tính chất kiếm coin :v

Cẩn thận không bị ban nha bạn
2019-07-16 00:57:52

Rookie Bunny

Lực Cúm | from Redmi Note 5

còn app nài hay ko