In order to fulfill the basic functions of our service, the user hereby agrees to allow Xiaomi to collect, process and use personal information which shall include but not be limited to written threads, pictures, comments, replies in the Mi Community, and relevant data types listed in Xiaomi's Private Policy. By selecting "Agree", you agree to Xiaomi's Private Policy and Content Policy .
Agree

Redmi Note 6 Pro

[Thảo luận] Khắc phục hao pin trên các dòng máy xiaomi

2018-12-19 10:21:42
612 4
Một số bạn cứ thắc mắc sao máy mình để qua đêm ko xài máy mà pin tuột. Sau đây là cách khắc phục dựa trên kinh nghiệm của riêng mình, bác nào có cách hay hơn xin chỉ giáo nhé
Đầu tiên các bác vào Cài đặt - Ứng dụng - Quyền - Tự khởi chạy và tắt tất cả các app tự chạy đi, các app này chạy ngầm gây hao pin nhiều vd : facebook, zalo, một số game,...
Sau đó các bác vào Cài đặt - Google -  Vị trí và tắt truy cập vị trí đi, các bác sẽ tiết kiệm một khoản pin khá lớn do lúc nào máy cũng xác định vị trí sẽ rất ngốn pin, khi nào dùng bản đồ tự máy sẽ yêu cầu chúng ta bật lại, xài xong nhớ tắt.
Cuối cùng các bác vào tiết kiệm pin cài đặt tiết kiệm buổi tối từ 23h đến 7h.
Bác nào có cách gì hay bổ sung thêm nhé, và quan trọng là hao pin hay không do cách mình xài nữa. Chúc các bác vui
2018-12-19 10:21:42
Favorites3 RateRate

Pro Bunny

Đào Trung Phong | from Redmi Note 4

Cũng là một Tip khá hay, cảm ơn bro đã chia sẻ
2018-12-19 10:26:22
mình thì cứ đi ngủ cắm sáng rút dùng cả ngày. ko có lăn tăn pin nhiều ít
2018-12-19 11:49:27
Mi Community - Kết nối Mi Fans

Pro Bunny

180615198 | from Redmi 5

Cũng là một cách hay. thk đã hướng dẫn
2018-12-19 13:41:05

Pro Bunny

Trung béo Author | from Redmi Note 6 Pro

Nắng Việt
mình thì cứ đi ngủ cắm sáng rút dùng cả ngày. ko có lăn tăn pin nhiều ít

bác nói chuẩn, chúng ta mua máy là để sử dụng, để nó phục vụ mình, xài nhiều ngốn pin là chuyện đương nhiên, tuy nhiên mình có thể điều chỉnh cài đặt theo cách trên để khỏi tốn pin vô ích, lưu ý là phần vô ích vì máy chạy ngầm, thế thôi, và để giải đáp thắc mắc của một số bác vì cứ tưởng máy mình bị làm sao ấy, thật ra là do cách mình cài thôi, để các bác yên tâm.
2018-12-19 13:44:31
please sign in to reply.
Sign In Sign Up

Trung béo

Pro Bunny

• Followers

25

• Threads

22

• Replies

968

2849