In order to fulfill the basic functions of our service, the user hereby agrees to allow Xiaomi to collect, process and use personal information which shall include but not be limited to written threads, pictures, comments, replies in the Mi Community, and relevant data types listed in Xiaomi's Private Policy. By selecting "Agree", you agree to Xiaomi's Private Policy and Content Policy .
Agree

Ứng dụng

[Thảo luận] Cách truyền file giữa Laptop và Mi A1 nhanh nhất

2018-10-04 05:42:14
253 3
Chào mọi người,
Mình thường xuyên truyền file giữa laptop và điện thoại, nhưng hiện tại chỉ đang dùng cách chuyển bằng Bluetooth hoặc cắm dây kết nối. Cả hai cách đều có khá nhiều bất tiện và tốn thời gian nên mình muốn tìm một cách khác  chuyên biệt  hơn với ứng dụng mà chỉ cần có kết nối wifi là được. Mình cũng thử qua một số cách như dùng GG Drive, Flickr, Whatsapp, Zalo, Messenger,... nhưng chưa hoàn toàn hài lòng, và mình thì không biết nhiều về các ứng dụng truyền dữ liệu. Vậy nên nhờ các mọi người trên cộng đồng Mi đề xuất xem có cách nào hữu hiệu nhất, sản phẩm riêng của Mi càng tốt (mình đang dùng Mi A1). À mình có một số yêu cầu nho nhỏ thế này:
- có thể chuyển file dạng tài liệu, hình ảnh, video, nhạc.
- giữ nguyên chất lượng
- nếu có thể lưu trữ như Drive càng tốt, nhưng đừng giới hạn bộ nhớ hoặc mức giới hạn lớn.

Cảm ơn mn rất nhiều, rất mong nhận được sự hỗ trợ ạ.
2018-10-04 05:42:14
Favorites RateRate

Semi Pro Bunny

1652196098 | from Redmi Note 3

Lúc trước mình hay xài Shareit (có file exe để cài trong PC) Sau này có thêm Mi Drop của Xiaomi Bạn cài và xài thử xem cái nào tốt hơn.
2018-10-04 06:46:24
dùng thử airdroid xem
2018-10-04 09:08:23

Rookie Bunny

1869309717 Author | from Mi A1

1652196098
Lúc trước mình hay xài Shareit (có file exe để cài trong PC) Sau này có thêm Mi Drop củ ...

Mình đang dùng thử Midrop, thấy rất ổn, mình mới chuyển sang Mi nên không rõ lắm về bộ ứng dụng của nó. Thực sự cảm ơn bạn nhiều.
2018-10-06 15:21:57
please sign in to reply.
Sign In Sign Up

1869309717

Rookie Bunny

• Followers

0

• Threads

1

• Replies

1

8