In order to fulfill the basic functions of our service, the user hereby agrees to allow Xiaomi to collect, process and use personal information which shall include but not be limited to written threads, pictures, comments, replies in the Mi Community, and relevant data types listed in Xiaomi's Private Policy. By selecting "Agree", you agree to Xiaomi's Private Policy and Content Policy .
Agree

Công nghệ

[Khác] [Update 14/7] 1 số quy định, yêu cầu dành cho box Công nghệ

2017-03-10 06:16:14
1006 3
Xin chào tất cả mọi người. Mình tên là Lê Đức Anh. Bắt đầu từ hôm nay mình sẽ là điều hành viên tập sự của phần "Công nghệ". Mình rất vinh dự khi được làm chức vụ này và xin hứa sẽ nỗ lực hết mình vì lợi ích chung. Mong các bạn hãy ủng hộ & hợp tác cùng mình. :)

Có thể nói rằng, mục "Công nghệ" là mục tập trung các bài viết/chủ đề mang tính kĩ thuật cao nhất. Bất cứ 1 bài viết chuẩn nào thuộc phần này cũng sẽ mang lại rất nhiều kiến thức dành cho mọi người tham gia Mi Community. Để đạt được mục tiêu này cũng như tránh các vấn đề nảy sinh, mình mong các bạn hãy làm theo 1 số quy định sau:

1. Các bài viết phải liên quan tới công nghệ, không quảng cáo hay buôn bán.
2. Đảm bảo độ chính xác thông tin cao.
3. Nếu lấy thông tin từ bất kì nguồn nào khác, hãy ghi nguồn vào bài viết.
4. Các bài viết trình bày thoáng, ngắn gọn nhưng đầy đủ.
5. Nội dung mang tính chất cung cấp thông tin, ko vi phạm pháp luật, ko mang nội dung tiêu cực, ko thiên vị hay chê bai, xúc phạm.
6. Khuyến khích các bài viết cập nhật thông tin nhanh, đầy đủ, nội dung thú vị.
7. Các bình luận ko mang tính chất tiêu cực, gây sự hay xúc phạm
8. Tích cực, hòa đồng vui vẻ trao đổi kinh nghiệm & ý kiến cá nhân, tôn trọng lẫn nhau.

Lần thứ 1 vi phạm nội quy, mình sẽ nhắc nhở & cân nhắc xóa bài viết của thành viên vi phạm. Lần thứ 2 vi phạm, mình xin phép ban account thành viên đó.

Thi thoảng Mi Community sẽ tổ chức các sự kiện vui chơi có thưởng nhằm động viên mọi người. Mong mọi người cập nhật thông tin thường xuyên & tham gia giành lấy may mắn.

Thanks all. :)

Rate

Number of participants 1 Experience +8 Pack Reason

2017-03-10 06:16:14
Favorites4 RateRate
ok,nếu có thưởng là được
2017-03-12 11:04:07

Pro Bunny

Obsidian Wizard Author | from MI 5

Dinhnhat Nguyen
ok,nếu có thưởng là được

Sẽ có bạn ak. :)