แถลงการณ์

[การประกาศ] คนนี้แหละ สเปคเลย! ร่วมกิจกรรม Valentine กับเรา ลุ้น Redmi 5A ไปใช้กันเลย!

2018-02-13 05:10:19
2217 56
คนนี้แหละ สเปคเลย! วาเลนไทน์นี้มาบอกเราว่าคนๆนี้ ตรงสเปคของคุณอย่างไร? ลุ้น Redmi 5A ไปใช้กันเลย!

สวัสดีค่ะ Mi Fans!

หลังจากที่ได้เปิดตัว Redmi 5A ในประเทศไทยกันไป หลายท่านคงได้เห็นสเปคของเจ้า Redmi 5A ด้วยสเปคที่แรง คุ้มด้วยราคาของโทรศัพท์รุ่นนี้ ทำให้การขายครั้งแรกถึงกับหมดภายใน 30 นาทีกันเลยทีเดียว! และเนื่องจากเวลาการเปิดตัว Redmi 5A กับวันวาเลนไทน์นั้นใกล้กันมากๆ เราเลยอยากจะจัดกิจกรรมวันวาเลนไทน์เพื่อแจก Redmi 5A ให้กับ Mi Fans ไปใช้กันเลย  จากสโลแกน “สเปคแรง คุ้มด้วยราคา” ของ Redmi 5A ถ้าพูดถึงคำว่า “สเปค” กันแล้วล่ะก็ เราอยากจะรู้สเปคของคุณเช่นกัน! เราจึงขอเชิญเพื่อนๆมาบอกกับเราว่า “คนๆนี้ ตรงสเปคของคุณอย่างไร?” ข้อความที่โรแมนติกหรือซึ้งกินใจที่สุดจะได้รับ Redmi 5A ไป 2 เครื่อง ทั้งคุณและคนที่คุณรักกันเลย!

กติกา
  • โพสรูปภาพของคุณกับคนที่คุณรัก จะเป็นแฟน คนในครอบครัว หรือเพื่อน และเขียนแคปชั่นอธิบายว่า ทำไมคนๆนี้ถึงตรงสเปคของคุณ!
  • คำตอบต้องเป็นต้นฉบับ ที่คุณเขียนเอง
  • การตอบกลับเชิงสร้างสรรค์โดยใช้ภาพถ่ายหรือวิดีโอจะได้รับคะแนนโบนัส
  • ของรางวัลสงวนไว้สำหรับผู้ที่อาศัยในประเทศไทยเท่านั้น

ระยะเวลากิจกรรม
วันที่ 13 ถึง 17 กุมภาพันธ์ 2561 เวลา 12.00 น. เที่ยงวัน

ของรางวัล
  • Redmi 5A 2 เครื่อง
  • เหรียญกิจกรรมวาเลนไทน์สำหรับทุกคนที่ร่วมกิจกรรม

มาร่วมสนุกกันเยอะๆนะคะ
สุขสันต์วันวาเลนไทน์ค่ะ!

และผู้ชนะกิจกรรม Valentine ที่จะได้ Redmi 5A ไปครองได้แก่

Kato Tuber

ขอขอบคุณเพื่อนๆที่มาร่วมสนุกกันนะคะ ครั้งหน้าขอให้เป็นคุณ!

2018-02-13 05:10:19
Favorites8 RateRate
ตอนแรกคนนี้ไม่ใช่สเปคเรานะ แต่พอคุยไปคุยมา รู้สึกว่าอยู่กับเขาแล้วว่าสนุกดี  
ทำอะไรตลกๆด้วยกันแบบไม่ต้องเกร็ง ถ่ายรูปทำหน้าตาตลกๆได้
ไม่ต้อง Keep look ให้ดูดีตลอดเวลา อยู่ด้วยแล้วเราเป็นตัวเอง สบายใจ
แค่นี้มันก็โอเคแล้ว

ความรักมันก็แค่นี้แหละ คนในฝันอาจไม่ได้เป็นคนในความจริง
คนในสเปคของเรา เขาอาจจะเข้ากับเราไม่ได้

เมื่อถึงเวลาที่หัวใจบอกว่า "จะรัก" มันจะไม่มีเงื่อนไข ไม่มีสเปคอะไรอีกเลย
You'll always know when the right person walks into your life.
Love.

2018-02-13 05:37:44
Kidkurobar ตอบกลับเมื่อ 2018-02-13 18:37:44
ตอนแรกคนนี้ไม่ใช่สเปคเรานะ แต่พอคุยไปคุยมา รู้สึกว่ ...

เยยยยยย้ ประเดิมคนแรกเลย น่ารักมากๆค่ะ!
2018-02-13 05:40:25
Kanoklak Phongchaiyu ตอบกลับเมื่อ 2018-02-13 17:40:25
เยยยยยย้ ประเดิมคนแรกเลย น่ารักมากๆค่ะ!
...

เราอยากได้ Medal
แต่จริงๆอยากได้ Redmi 5A มากกว่า 5555
2018-02-13 05:45:38

เมื่ออยู่ด้วยกัน มันจะตรงหรือไม่ตรงสเปค มันก็ต้องปรับให้เข้ากันจนอยู่กันได้ เมื่อตัดสินใจแล้วก็ต้องคนนี้แหละ
- จากรอยยิ้ม
- จากไลฟ์สไตล์
ที่ดูจะเหมือนแตกต่าง แต่จริงๆ ไม่ต่างกันเลย นั่นทำให้ชีวิตคู่เราสองคนมีความสุข ทำอะไรก็รู้ใจกันไปหมด จนปีนี้คิดว่าจะแต่งงาน และสร้างครอบครัวอย่างแน่นอน
2018-02-13 06:15:38
สเปคเหรอครับ! ก็ไม่มีอะไรมาก &
แค่ "ไม่จำเป็นต้องเด่น,ไม่ต้องดัง,ไม่ต้องรวย,ไม่ต้องสวยเหมือนนางในฝัน"
แค่เเธอพร้อมที่จะก้าวไปด้วยเคียงข้างกัน" จนวันนั้นที่จากไปไม่หวลมา"/.
&
"[ไม่ต้องไปเปรียบกลับใคร/ไม่ต้องให้เป็นเหมือนใคร/ไม่ต้องให้ทำตามใคร/&แ
ค่ยอมรับข้างในตัวตนและสิ่งที่เราเป็นเราได้ก็พอแล้วครับ!
(เดี๋ยวขอตามไปถ่ายรูปก่อนนะครับ55)
2018-02-13 06:29:11
สเปคเหรอสำหรับผมแทบจะไม่มีคำว่าสเปคเลยเพราะผมเป็นคนหน้าตาไม่ดี..แต่สำหรับเธอคนนี้มันเลยกับคำว่าสเปคแต่เธอคือคำว่าใช้คบกันมา9ปีผ่านอะไรด้วยกันมาทุกอย่างจนได้ขอเธอแต่งงานเมื่อปลายปีที่แล้ว..จึงเข้าใจคำว่าสเปค"เธอนี้แหละคือสเปคของฉัน"ศุทธวีร์
2018-02-13 06:30:31

เพราะเธอคือทุกๆอย่าง ^^
2018-02-13 06:32:59

Кролик новачок

Domond | from MI MAX 2

ตอนแรกคิดว่าไปกันไม่รอดหรอก เพราะตอนนั้นผมยังคาราคาซังกับแฟนเก่าที่คบกันมา 9 ปี ยังเลิกกันไม่ขาด จนได้มาเจอและคุยกับคนนี้ ตอนนั้นทั้งเราก็ยังแคร์แฟนเก่า ตัวเค้าเองก็โลกส่วนตัวสูง สุดท้ายหลังจากคบกันได้ 3 เดือนแรก เค้าทำให้ผมรักเค้าได้มากกว่าแฟนทุกๆคนที่ผมเคยคบ คนอื่นกว่าจะรักได้มากใช้เวลาเป็นปี คนนี้ใช้เวลาแค่ 3 เดือน ...บ้านไกลกัน จากรามอินทรา ขับรถเอาข้าวกล่องมาส่งผมที่บ้านตอน 3 ทุ่มที่ลาดกระบัง เค้าไม่จำเป็นต้องทำ แต่เพราะห่วงผมที่ไม่สบายและไม่อยากให้กินโจ๊กซอง อาหารวันนั้นมีกระเพรา ไข่ตุ๋น และแอปเปิ้ล พร้อมกระดาษโน๊ตเล็กๆ บอกว่า หายป่วยเร็วๆนะ ...วันนั้นทำให้รู้เลยว่าคนนี้แหละที่ใช่ และเค้ายังสม่ำเสมอเหมือนเดิม วันนี้ 5 ปีกว่าแล้วนะที่คบกัน แต่ต้องจากกัน 3 ปีเพื่ออนาคตและการศึกษาของเค้า ผมจะรอจนกว่าเราจะกลับมาอยู่ด้วยกันอีก
2018-02-13 06:44:09
จริงๆเธอก็ไม่ค่อยตรงสเปค​ผมหลอก แต่รักเธอตรงที่ไปไหนไปด้วยกัน ลำบากด้วยกัน สุขร่วมกัน  อยู่ด้วยแล้วเป็นตัวของตัวเอง ไม่ต้องฝืนอะไร นี่แหระความรักของผม^^
2018-02-13 06:57:23
สเปค (นิสัยตรงกันดี) อยู่ด้วยกันมา8ปีด่ากันบางบ่นกันบาง ภรรยาผมเป็นคนขยันเป็นแม่ค้าที่ดีเลย ส่วนตัวผมเองเป็นคนสอนนักเรียน เวลาให้กันเลยไม่ค่อยตรงกันสักเท่าไรแต่มีความสุขครับ ผมเศร้ากับภรรยาอย่างเดียวคือ ติดซีรี่เกาหลีเอามากๆ จนทำให้ผมอดดูบอลบ่อยมาก นานๆที่จะได้ไปเที่ยว ง แต่ก็มีสีสันในชีวิตแบบมีความสุข จนพึ่งได้ตัวเล็กมาวันที่ 22มกราคม2561 ที่ผ่าน บ้านผมเลยไม่เหงากันเลย มีแม่ยายที่ค่อยช่วยเลี้ยงดู

2018-02-13 07:09:58
please sign in to reply.
Sign In Sign Up
  • Followers

42

• Threads

43

• Replies

95

731

3 วันติดต่อกัน
7 วันติดต่อกัน
5K
Wang Cai Medal
Valentine

Mi Comm APP

Stay updated on Mi Products and MIUI

Copyright
Content Policty
Quick Reply To Top Return to the list