Redmi 4X

[การสนทนา] อยากย้อนกลับไปใช้ ui8 เหมือนเดิม ui9เสถียรไม่ค่อยดีเลยทำไงดีครับ

2017-12-26 23:25:11
183 5
***สอบถามรู้ครับปัจจุบันผมซืื้อเครื่องมาใหม่ เรดมี่ 4x ได้รอม ui8 (ก็ดีอยู่แล้ว) แต่พอเครื่องมันให้อัพเดทรอมใหม่เป็น ui9ผมก็อัพ แต่พออัพเสร็จมันไม่ดีเลย เลยอยากจะย้อนกลับไปใช้ ui8 อีกจะต้องทำยังไงบ้างครับ / ขอบคุณครับ
2017-12-26 23:25:11
Favorites1 RateRate
ไม่ดีนี่เจอปัญหาอะไรยังไงครับ ลองเล่าให้ฟังหน่อยเผื่อหลายๆคนหาทางช่วยได้ อัพไปใช้เวอร์ชั้นเก่ามันเสี่ยงเจอปัญหาเยอะกว่านะครับ รอมมันหยุดอัพเดตแล้วเลยไม่มีแพทช์แก้บั๊คออกมา ปัญหาใหญ่คือระบบรักษาความปลอดภัยมันล้าหลังมีความเสี่ยงสูงเกินไปในยุคนี้
2017-12-27 01:11:27
"นกที่ตื่นเช้า ย่อมจับหนอนได้ก่อน
แต่คนที่ตื่นเช้า มักได้ปาท่องโก๋เก่าก่อน"
ไม่ดีคือ ไลน์ไม่มีเสียงและก็ไม่สั่นด้วยครับ แถมแถบสแกนนิ้วมือด้านหลังสแกนนิ้วเองตลอดถ้านิ้วไปโดนโดยไม่ได้ตั้งค่าอะไรเลย แก้ไขยังไงดีครับ อาการประมาณนี้นะครับอย่างอื่นยังไม่ได้จับความผิคปรกติอะไร ขอบคุณล่วงหน้าครับผู้รู้เข้ามาตอบ
2017-12-27 04:38:30
เรื่องไลน์มีการแก้ปัญหาใน miui9 แล้วครับ รอแค่ระบบปล่อยอัพเดตออกมาให้เร็วๆนี้ ในเรื่องปัญหาไลน์ไม่แจ้งเตือนลองหาอ่านเพิ่มเติมได้จาก ถาม-ตอบ ที่คุณกันดั้มโพสต์ไว้ที่ แก้ไขปัญหาต่างๆเกี่ยวกับ Line บน MIUI9 นะครับ หรือถ้ารอไม่ไหวให้ย้อนกลับไปใช้ ไลน์เวอร์ชั่น 7.7 ก่อนในระหว่างรอแพทช์ออกมาแก้แล้วก็อย่าลืมปิดออโต้อัพเดตของไลน์ในกูเกิ้ลสโตร์ด้วยนะครับ

ส่วนเรื่องสแกนนิ้ว ปกติตัวเซนเซอร์มันทำงานตลอดเวลาอยู่แล้ว ถ้าเจอปัญหานิ้วไปโดนแล้วหน้าจอมันเปิดเองต้องไปเพิ่มลายนิ้วมือเข้าไปก่อนโดยใช้นิ้วอื่นอย่างนิ้วนาง หรือนิ้วก้อย แทนที่จะเป็น นิ้วชี้หรือนิ้วกลาง ปกติถ้าไม่มีรายการลายนิ้วมือเครื่องมันจะเปิดหน้าจอมาถามรหัส แต่ถ้ามีลายนิ้วมือเวลานิ้วที่ไม่ตรงไปโดนมันจะสั่นนิดนึงแต่จอจะไม่เปิด ถึงต้องใช้นิ้วนางกับนิ้วก้อยครับ
2017-12-27 10:03:49
"นกที่ตื่นเช้า ย่อมจับหนอนได้ก่อน
แต่คนที่ตื่นเช้า มักได้ปาท่องโก๋เก่าก่อน"
ขอบคุณครับคุณ RinBlue
2017-12-27 21:37:33
"ลองเปลี่ยนมาใช้เป็น Miui9 รุ่น (Beta) ดูก็ได้ครับ  *เพราะอัพเดทแก้ Bugทุกๆสัปดาห์ จะดีกว่ากลับไปใช้ Miui8 เพราะเป็นเวอร์ชั่นเก่ากว่า มันเกี่ยวกับเรื่อง*Security อย่างที่คุณ RinBlue บอก
ละครับ
2017-12-29 13:45:44
please sign in to reply.
Sign In Sign Up

Mi Comm APP

Stay updated on Mi Products and MIUI

Copyright
Content Policty
Quick Reply To Top Return to the list