In order to fulfill the basic functions of our service, the user hereby agrees to allow Xiaomi to collect, process and use personal information which shall include but not be limited to written threads, pictures, comments, replies in the Mi Community, and relevant data types listed in Xiaomi's Private Policy. By selecting "Agree", you agree to Xiaomi's Private Policy and Content Policy .
Agree

Redmi Note 8

[Review] Redmi Note 8 Pro: Trên tay ốp lưng Nillkin nhựa mềm chống sốc, sặc sỡ, thấy là thích

2019-11-27 22:00:53
7033 79
Mi fan thân mến,

Trong bài viết trước mình có chia sẻ trên tay một cái ốp lưng MOFI dành cho chiếc Redmi Note 8 Pro, chủ yếu là nó có thể che tốt cụm camera, ngoại hình ổn và của một thương hiệu có tiếng trong phân khúc bình dân, ai cũng có thể mua dùng được.

Trong bài viết này, mình lại chia sẻ với anh em thêm một cái ốp lưng khác nữa, kỳ này là của Nillkin nha, thương hiệu này thì chắc anh em nào cũng quen lắm rồi, từ miếng dán màn hình cho tới ốp lưng, dock sạc... Không nói nhiều nữa, chúng ta cùng mở hộp nha.

Cái này mình mua tầm 11 USD trên AliExpress, đã tính tất cả chi phí khi về Việt Nam. À, khi bưu điện giao, bạn đóng thêm 7K nữa. Cách đóng gói vẫn rất truyền thống nha, hộp trong, thấy ốp ở bên trong và đơn giản chỉ có vậy.

Mặt lưng nó có tem chống hàng giả

Mở ra thì cái ốp có màu đỏ, nó còn có nhiều màu khác nữa, nhưng mình mua đỏ thử xem thế nào

Đây là dòng Rubber Wrapped nha, nếu các bạn có muốn tìm nó trên Lazada hay Shopee

Cầm nó lên khá đẹp các bạn, mặc dù nó chỉ có một màu thuần nhất

Bên trong nó có ghi dòng chữ Discover Innovation và một lớp như nhung khá êm

Không như loại nhựa cứng của MOFI, loại này bạn có thể bóp thoải mái

Phần dưới nó có khoét các lỗ cho các kết nối, mình thích kiểu ốp lưng này hơn loại cắt bỏ luôn phần cạnh dưới

Cạnh trên thì bình thường

Phần mặt lưng khá dày, có vẻ như sẽ che được cụm camera khá tốt, mình đeo nó vào điện thoại đây cá bạn

Ốp lưng ôm máy rất khít, tuy nhiên, làm con máy dày lên một chút, mình thì thấy bình thường, cảm giác an toàn hơn cho con máy hẳn ra

Cầm con máy lên nó thích hơn so với ốp MOFI luôn các bạn :D Máy lại nổi bật

Ở cạnh nó có đường cắt và có cả lỗ để xỏ dây đeo

Cảm giác cầm ổn, tuy nhiên là nếu tay có mồ hôi chắc là sẽ quằng quện đó, không như ốp MOFI

Các nút bấm nhẹ, thoải mái, đã như ốp MOFI, không bị cứng nha các bạn

Điều quan trọng ở đây là, nó dôi ra một chút so với cụm camera chính, điểm này nó làm tốt hơn ốp Xiaomi tặng kèm, và ổn như ốp MOFI

Mặt trước ôm sát vào mặt kính, nên nhô lên một chút, nếu bạn để úp mặt máy xuống cũng không bị trầy xước. Thế nhưng tốt nhất thì nên trang bị thêm 1 cái kính cường lực nha.

4 góc được bo tròn, cầm chắc chắn, mình chưa thử thả rơi máy, nhưng mình nghĩ là nó sẽ bảo vệ cho máy khá tốt đó. Mẹ mình cũng thích chiếc ốp lưng này hơn, nên chọn nó dùng trước, sau này đổi tông thì qua MOFI.

Bạn nghĩ sao về chiếc ốp lưng này của Nillkin, đừng ngần ngại bình luận bên dưới nha :D
2019-11-27 22:00:53
Favorites31 RateRate

Điều Hành Viên

MinhMon | from MIX 3

lớp lót trong xịn quá a
2019-11-27 23:31:33

Advanced Bunny

locthan | from Redmi Note 8 Pro

giá bạn?
2019-11-28 01:11:19

Moderador

nthkmf Author |

11 USD nha, trong bài đó, bạn ko đọc bài à?
2019-11-28 02:30:32

Moderador

nthkmf Author |

MinhMon gửi lúc 2019-11-28 11:31:33
lớp lót trong xịn quá a

Trông khá mịn tay á em :D
2019-11-28 02:30:55

Semi Pro Bunny

Kuden | from Mi 9T

dễ bán bụi và vân tay không?
2019-11-28 03:08:41

Moderador

nthkmf Author |

Kuden gửi lúc 2019-11-28 15:08:41
dễ bán bụi và vân tay không?

Nếu tay mồ hôi chắc có, mình dùng không bị! tay  mình ko bị mồ hôi
2019-11-28 03:25:47

Semi Pro Bunny

Tien Dat | from Redmi Note 8

mắc quá xai ốp bt 25k cũng có nhung :))
2019-11-28 04:29:51

Master Bunny

180 8711320 | from Redmi 5A

ốp đẹp quá màu đỏ nhìn rất mạnh mẽ nhưng lại hợp với phái nữ
2019-11-28 07:05:40

Advanced Bunny

Quyền mi | from Redmi Note 8 Pro

ốp khá tốt và đẹp 😍😍😍
2019-11-28 07:32:49

Master Bunny

Lê Trần Đức Duy | from Redmi K20

giá chát quá, mình chỉ dùng loại dưới 3USD thôi.
2019-11-28 08:42:57
please sign in to reply.
Sign In Sign Up

nthkmf

Moderador

Check-in 3 jours
Check-in 7 jours
Check-in 21 jours
Newbie Member
100K Thành viên
Mid Autumn
MIUI 10