In order to fulfill the basic functions of our service, the user hereby agrees to allow Xiaomi to collect, process and use personal information which shall include but not be limited to written threads, pictures, comments, replies in the Mi Community, and relevant data types listed in Xiaomi's Private Policy. By selecting "Agree", you agree to Xiaomi's Private Policy and Content Policy .
Agree

อุปกรณ์เสริม

[รีวิว] รีวิว Xiaomi Leravan อ่างสปาเท้าอัตโนมัติพับเก็บได้

2019-09-04 09:59:43
14683 59

สวัสดีครับช่วงนี้จะรีวิวกันรัวๆ หน่อยเพราะมีของรอคิวรีวิวยาว 8 เมตรแล้วครับ 555

สำหรับวันนี้จะมารีวิวตัวอ่างแช่สปาเท้าอัตโนมัติกันครับ รุ่นนี้เป็นรุ่นใหม่ที่พึ่งวางขายบนเว็บ Xiaomi จีน ผลิตโดยบริษัท Leravan ครับ บริษัทนี้น่าจะเชี่ยวชาญเรื่องสินค้าประเภทนวดครับเพราะมี Product เกี่ยวกับการนวดออกมาขายเยอะมาก เช่นหมอนนวดคอ LF รุ่นที่จำหน่ายใน Shop ไทยก็ผลิตโดยบริษัทนี้เช่นกันครับ

มาเริ่มแกะกล่องกันเลยครับ
ตัวแพคเกจค่อนข้างใหญ่ครับตอนแรกคิดว่าขนาดน่าจะเล็กๆ ประมาณกล่อง Mi scale แต่ของจริงใหญ่เกือบๆ เท่ากล่องของตัวหุ่นยนต์ดูดฝุ่น Mi เลยครับ

รุ่นนี้มีด้วยกัน 2 สี คือสีฟ้า และสีเทาตัวในรีวิวนี้ครับ

เปิดออกมาก็จะได้ฟิลเหมือนเวลาพิซซ่ามาส่ง ด้านในมีตัวเครื่องพับมาแบนๆ แบบนี้ครับ

ข้างในมีอุปกรณ์มาแค่ตัวเครื่องและคู่มือภาษาจีน แต่ไม่ต้องห่วงเพราะเครื่องนี้มีปุ่มเดียวใช้ง่ายมากๆ ครับ

ที่เครื่องมีแปะวิธีการกางมาให้ดูมาลองทำตามรูปกันครับ

ขั้นแรกให้ดึงขอบขึ้นมาข้างนึงก่อนแบบนี้

แล้วก็ดึงอีกข้างตามมาเท่านี้ก็เรียบร้อยแล้วครับ

จากนั้นดึงโครงเหล็กด้านล่างออกมาเพื่อใช้พยุงถังเวลาแช่เท้าเพลินๆ จะได้ไม่เผลอพรุ๊บ! หดกลับไปแบนแบบเดิมแล้วน้ำหกครับ

ใส่เข้าไปในล๊อคแบบนี้ก็เรียบร้อยพร้อมใช้งานแล้วครับ

ตัวนี้เป็นแบบเสียสายเวลาใช้งานนะครับ แต่ไม่ต้องกังวลเรื่องไฟช๊อตเพราะว่าระบบน้ำและระบบไฟแยกส่วนกัน แถมยังมีชิพควบคุมตัดไฟหากมีน้ำรั่วได้ทันทีภายใน 0.05 วินาที เหมือนกับมีเซพทีคัตมาในตัวเลยครับ

ตัวปลั๊กเป็นแบบสองขาครับ ใช้งานได้เลยไม่ต้องหาตัวแปลง

บริเวณด้านหน้ามีขอบกันน้ำกระเด็น ขนาดหลังกางก็จะใหญ่พอดีแช่เท้าได้สบายๆ ครับ

เห็นเพื่อนที่จีนบอกที่นั่นฮิตแช่สปาเท้ามากจนมีผงสมุนไพรสำหรับแช่เท้าขายหลายยี่ห้อเลย ระหว่างรอเครื่องส่งมาเลยไปลองสั่งพวกสมุนไพรสำหรับแช่เท้ามารอด้วยครับ กล่องนึง 30 เม็ดประมาณ 350 บาท เดี๋ยวจะมาลองใช้กับเครื่องกันดู

อันไหนคืออะไรบ้างก็ไม่รู้อ่านไม่ออกครับ ฮ่าๆ ลองอันนี้ก่อนแล้วกันสีสวยดี

มาลองเติมน้ำใช้กันเลยครับ เครื่องนี้สามารถใช้น้ำปะปาปกติได้เลยครับไม่ต้องใช้น้ำอุ่นเพราะเดี๋ยวเครื่องจะทำให้น้ำอุ่นให้เอง

ตอนเติมน้ำอย่าให้เกินขีด Max นะครับ ผมลองตวงดูแล้วจะประมาณ 6 ลิตรพอดี อาจจะดูน้อยไปหน่อยแต่เวลานวดระบบฟองจะได้ไม่กระเด็นหกออกมาครับ

ตัวเครื่องทำงานด้วยปุ่มเดียวครับง่ายมาก
กดครั้งแรก - เปิดทำน้ำอุ่น
กดครั้งที่สอง - เปิดระบบฟอง
กดครั้งที่สาม - ปิดเครื่อง

พอกดเครื่องเริ่มทำงานจะมีไฟสีแดงขึ้นแบบนี้ครับ

บริเวณกลมๆ ที่มีรูด้านบนนี้จะเป็นส่วนที่ทำความร้อนออกมาครับ ตามสเปคเครื่องจะค่อยๆ ทำความร้อนจนได้ที่ 43 องศา แล้วก็จะคงที่ตลอด
(ตอนที่อุณหภูมิถึง 43 องศาแล้วเครื่องจะตัดสังเกตจากไฟสีแดงจะดับไปครับ)

เวลาแช่แนะนำให้วางเท้าห่างจากบริเวณนี้นะครับเพราะมันจะร้อนกว่าจุดอื่นๆ
และสำหรับคนที่รู้สึกว่าร้อนเกินไปให้เปิดรอจนไฟแดงดับสักพักแล้วค่อยแช่นะครับ น้ำจะอุ่นกำลังดีไม่เร่งทำความร้อนแบบช่วงแรก

แช่แบบโหมดน้ำอุ่นปกติ

เมื่อกดอีกทีก็จะมีฟองพ่นออกมานวดและพื้นจะสั่นครับรู้สึกผ่อนคลายสบายเท้าดี

คลิปการใช้งาน

ต่อไปมาลองใส่ตัวสมุนไพรกันดูครับ แกะออกมาแล้วนึกถึงช๊อคโกแลตลูกบอลที่เคยกินตอนเด็กๆ เลย 555

พอใส่ไปแล้วคนๆ นิดนึงก็จะละลายหมดเลยครับมีกลิ่นหอมๆ ของสมุนไพร มีทั้งแบบแก้ปวดเมื่อย แก้เชื้อราที่เท้า ช่วยให้เลือดไหลเวียนดี ไม่แน่ใจเหมือนกันอันที่สั่งมาอันไหนคืออะไรบ้างเดี๋ยวต้องลองส่งไปให้เพื่อนแปลให้ดูครับ

ผมไม่มีเครื่องวัดอุณหภูมิของน้ำเลยลองใช้ที่วัดไข้วัดบริเวณเท้าดูได้ประมาณ 43 องศาตามที่สเปคบอกอยู่ แต่ถ้าใครรู้สึกร้อนให้ลองขยับเท้าไปชิดขอบอ่างดูครับเพราะบริเวณใกล้ที่ทำความร้อนมันจะร้อนกว่าปกติ

คลิปตอนใส่สมุนไพรลงไปแล้วครับ
แช่ไปเล่นมือถือไปเพลินเลยเผลอแปปๆ เกือบ ชม. แล้ว

หลังใช้เสร็จก็แค่ยกไปเททิ้งเหมือนกะละมังใส่น้ำปกติครับแล้วก็พับเก็บประหยัดพื้นที่ดีมาก

ความรู้สึกหลังใช้งานมันเบาๆ สบายเท้าดีแบบอธิบายไม่ถูกครับ อารมณ์แบบตอนไปแช่น้ำอุ่นๆ แล้วขึ้นมาตัวจะเบาๆ สบายๆ แต่ว่าอันนี้มันเบาแค่ตรงเท้าอย่างเดียว และรู้สึกสะอาดเท้าดีมากๆ โดยรวมถือว่าคุ้มราคาดีครับ ใช้งานได้จริงแช่แล้วเพลินเลย แต่อยากให้มีระบบปรับอุณหภูมิได้เพิ่มมาเพราะระดับความร้อนที่สบายของแต่ละคนน่าจะไม่เท่ากัน

ราคาที่จีน 229 หยวน

ข้อมูลเพิ่มเติมบนหน้าเว็บ
(พึ่งเห็นว่ามีเม็ดแช่เท้าขายแล้วด้วย ไว้จะสั่งมาลองเพิ่มครับ)

ตอนนี้ยังไม่เจอร้านเอามาขายแบบส่งมาไทยนะครับ
หากสนใจสามารถฝากสั่งส่งมาก่อนได้ที่ลิ้งนี้ครับ

สามารถดูรีวิวของ Xiaomi อื่นๆ เพิ่มเติมได้ที่หน้าเพจนะครับ

2019-09-04 09:59:43
Favorites31 RateRate

Pro Bunny

WandeeB | from Redmi S2

น่าใช้จัง
2019-09-04 11:39:00

Rookie Bunny

1868274046 | from MI 6

ผลิตทุกอย่างจริงๆ
2019-09-04 11:46:42

Master Bunny

Rujida | from MI MAX 2

น่าใช้จัง​
2019-09-04 13:03:30
น่าสนใจ ครับ.
2019-09-04 14:10:32

Pro Bunny

แมงจิกุ่ง | from Redmi Note 7

น่าสนใจเป็นอย่างยิ่งครับ
2019-09-04 18:36:46

Saravut Teepprasan | from Redmi Note 5A Prime

น่าสน
2019-09-04 18:53:28

lop w. | from Redmi Note 6 Pro

ขอบคุณครับที่แนะนำ
2019-09-04 19:28:26

dekw@t | from MI 9

น่าลองครับ
2019-09-04 19:29:40

Pro Bunny

Renogard | from Redmi Note 7

อรกหน่อยคงจะมีทำชุดนาโนแบบในหนังวิทยาศาสตร์ออกมาให้ซื้อหาเป็นแน่
2019-09-04 19:31:44

Mi Blogger

EarnZ Author | from MI 8 Pro

Renogard
อรกหน่อยคงจะมีทำชุดนาโนแบบในหนังวิทยาศาสตร์ออกมาให้ซื้อหาเป็นแน่

ตอนนี้มีชุดบางๆ เหมือนผ้าปกติแต่ทำความร้อนได้ด้วยครับ เดี๋ยวเอามารีวิว
2019-09-04 20:25:40
please sign in to reply.
Sign In Sign Up

EarnZ

Mi Blogger

• Followers

123

• Threads

65

• Replies

186

2700

Check-in 3 jours
Check-in 7 jours
Check-in 21 jours
Check-in 40 jours
Check-in 70 jours
Check-in 100 jours
Christmas 2017
Best thread club
Message in a bottle
Name The Color RMN7
valentine 2019
name nickname gray
9th Brithday
Mi Community Review
Mi Pop SE
Mi Band Story
70k celebrate
Eid ul-Fitr Mubarak
h5medal
Line Sticker V6
Mi 9T guess
Global Fans
9YearsWithMIUI
80K Medal

Read moreGet new
Copyright©2016-2019 Xiaomi.com, All Rights Reserved
Content Policy
Quick Reply To Top Return to the list