In order to fulfill the basic functions of our service, the user hereby agrees to allow Xiaomi to collect, process and use personal information which shall include but not be limited to written threads, pictures, comments, replies in the Mi Community, and relevant data types listed in Xiaomi's Private Policy. By selecting "Agree", you agree to Xiaomi's Private Policy and Content Policy .
Agree

แถลงการณ์

[การประกาศ] Panda VR Run 2019 x Mi Community เพียงบอกเราถึงแรงบันดาลใจในการวิ่ง ลุ้นรับเสื้อวิ่งสุดน่ารัก!

2019-07-01 00:30:05
2692 68

สวัสดี Mi Fans

ใกล้วันเปิดตัว Mi Smart Band 4 ในประเทศไทยเข้าไปทุกทีแล้วนะครับ สำหรับคนรักสุขภาพ และการออกกำลังกาย วันนี้เรามีกิจกรรมดีๆ มามอบให้เพื่อนๆ เช่นเคย

เพียงแค่บอกเราว่า อะไรคือแรงบันดาลใจในการวิ่งของคุณ

ลุ้นรับเสื้อวิ่งสุดน่ารัก 3 รางวัล 3 ลายด้วยกัน สนับสนุนโดย เพจแพนด้านตาบวม
แบ่งเป็น รางวัลสุ่มคอมเม้นผู้โชคดี 1 รางวัล และ รางวัลโดนใจกรรมการ 2 รางวัล ( แอด ก็อยากได้เสื้อบ้างจัง)

กติกา
- เพียงพิมพ์บอกเราว่า อะไรคือแรงบันดาลใจในการวิ่งของคุณ
- ผู้โชคดี 1 คนมีสิทธิ์รับรางวัลได้สูงสุด 1 รางวัล
- สำหรับสมาชิกที่อยากลุ้นรับรางวัลถูกใจกรรมการ ควรเป็นคอมเม้นที่บอกเล่ารายละเอียดรวมถึงแนบรูปด้วยนะครับ
- กิจกรรมสิ้นสุดวันที่ 12 มิถุนายน 2019 ประกาศผลรางวัล วันที่ 15 มิถุนายน 2019

2019-07-01 00:30:05
Favorites34 RateRate
แรงบันดาลใจคือการได้ทำประโยชน์เพื่อตนเองและผู้อื่น เพราะการวิ่งคือการออกกำลังกายเพื่อให้สุขภาพแข็งแรง เมื่อร่างกายแข็งแรงก็สามารถใช้ร่างกายนี้ทำประโยชน์เพื่อตนและสังคม สร้างสรรค์สิ่งดีงามในชีวิตต่อไป
2019-07-01 00:45:27

Master Bunny

TTOOBB | from MI 8 Lite

แรงบันดาลใจคือพี่ตูน!! วิ่งเพื่อสังคม มันก็ทำให้เรารู้สึกอยากวิ่งบ้าง นอกจากจะได้สุขภาพแล้ว เวลามีกิจกรรมการกุศล มันก็จะส่งผลต่อให้กับบุคคลอื่นได้ด้วย
ได้ทั้งสุขภาพ ได้ทั้งบุญ ได้เห็นโลกที่กว้างขึ้นในมุมมองอื่นๆ คุ้มมากกับการวิ่งและการออกกำลังกาย
2019-07-01 01:06:59

Pro Bunny

Nara5234 | from MI PLAY

แรงบันดาลใจในการวิ่ง ไม่ใช่เพื่อใคร เพื่อตัวเราเองนี่แหล่ะค่ะ นี่วิ่งเพื่อให้อัตราการเต้นหัวใจ  (heart rate) เป็นปกติ ทำอะไรในแต่ละวันจะไม่เหนื่อยง่าย แต่ก่อนขึ้นบันได 3 ขั้น ก็เหนื่อยแล้ว การออกกำลังกายสม่ำเสมอช่วยให้ heart rate เป็นปกติได้ ใครใส่สายรัดเพื่อสุขภาพ หรือนาฬิกาเพื่อสุขภาพ  (mi band ,smart watch) ก็ได้นับก้าวเดินด้วย ไปๆๆ ค่ะ ไปวิ่งกัน
2019-07-01 01:17:40

Pro Bunny

TuM 101 | from Redmi Note 7

สุดยอดครับ อยากวิ่งอยู่ครับ เพื่อสุขภาพ สนามก็พร้อม รองเท้าก็มี พี่ตูนก็เป็นไอดอล แต่ฝนตกทุกเย็นเลยครับช่วงนี้จบข่าว ตอนที่โพสต์อยู่นี้ฝนก๋ตกนะครับพี่น้อง T-T
2019-07-01 01:29:13

Wizard Bunny

Thirawat | from MI 9

แรงบันดาลใจเลยคือตัวผมเองอะอ้วนมากครับแล้วดันไปชอบ ผญ คนนึงเจอกันทุกวันอยากจีบนะแต่ผมอ้วนไม่หล่อเลยอยากลดจะได้พิชิต ใจเธอในขณะที่พิมพ์ เธอก็นั่งอยู่ข้าๆครับ
2019-07-01 01:47:40
แรงบันดาลใจเลยคือผมเป็นคนที่อ้วน อยากมีสุขภาพที่ดี เมื่อมีสุขภาพที่ดีแล้ว ร่างกายก็จะสามารถอยู่ไปกัยสังคมเพื่อทำความดีสร้างสรรค์สิ่งที่ดีๆให้กับสังคมได้...ขอบคุณครับ
2019-07-01 01:52:50
แรงบันดาลใจในการวิ่ง ก็คือครอบครัว  เราไปวิ่งด้วยกัน มีกิจกรรมให้เราทำร่วมกัน คุยกันตลอดระยะวิ่ง เราจะแข็งแรงไปด้วยกันทุกคน
2019-07-01 02:17:51
แรงบันดาลใจ ในการวิ่งของผม คือ ครอบครัวครับ
ผมมีลูกชาย ตอนนี้7ขวบ กำลังซน แข็งแรง ชอบเล่นกีฬา ชอบกิจกรรมกลางแจ้ง ตอนเค้าห้าขวบผมพาเขาไปหัดขี่จักรยาน ที่สวนรถไฟ ผมวิ่งไปข้างๆ จนเหนื่อยวิ่งตามไม่ไหว ผมเลยมาคิดว่าถ้าอีกสิบปี จะเป็นอย่างไร   ถ้าเราเล่นกับลูกไม่ไหว ถ้าเราสนุกและมีความสุขกับครอบครัวไม่ได้
ผมเลยลองวิ่งเพื่อเพื่อให้ร่างกายแข็งแรง  ให้สุขภาพดี
ให้เล่นกับเค้า และอยู่กับครอบครัวไป นานๆ
ล่าสุดพลาดข้อเท้าพลิก จนต้องเข้าเฝือก หยุดไปเกิอบเดือน เพิ่งกลับมาวิ่งอีกครั้ง ครับ
2019-07-01 02:35:58

Advanced Bunny

dear | from MI 8 Lite

แรงบัลดาลใจคือ...อยากหุ่นสวย sexy ค่ะ
2019-07-01 03:22:58
แรงบันดาลใจ สิ่งแรกที่ได้คือสุขภาพ ที่ดีขึ้น สิ่งที่ตามมาคือได้เพื่อน จะมีอะไรดีไปกว่า เราได้อยู่ในสังคมของการรักสุขภาพ อีกสิ่งหนึ่งคือสุขภาพจิตของเราก็จะดีขึ้น แต่ก่อนเป็นภูมิแพ้อาการหนักมาก ทุกวันนี้ดีขึ้นมากแล้ว อยากแนะนำให้ชวนเพื่อนไปด้วยจะได้ไมเบื่อ และมีสุขภาพดีไปด้วยกัน.
2019-07-01 03:38:23
please sign in to reply.
Sign In Sign Up

Peejung

Mi Comm team

• Followers

2350

• Threads

465

• Replies

444

6374

3 วันติดต่อกัน
7 วันติดต่อกัน
21 วันติดต่อกัน
40 วันติดต่อกัน
Christmas 2017
5K
Mi Fan Club
Best thread club
Raise The Cup
30K
Lazada SBD
Mid Autumn
Halloween
40K
100K FB
Christmas 2018
Mi MIX 3 challenger
Name The Color RMN7
valentine 2019
name nickname gray
Mi Community Review
Guess The Name
Redmi Note 7 into space
Mi Pop SE
Mi Band Story
Redmi Questionnaire
70k celebrate
X-Men UGC
h5medal
Line Sticker V6
Mi 9T guess

Read moreGet new
Copyright©2016-2019 Xiaomi.com, All Rights Reserved
Content Policy
Quick Reply To Top Return to the list