In order to fulfill the basic functions of our service, the user hereby agrees to allow Xiaomi to collect, process and use personal information which shall include but not be limited to written threads, pictures, comments, replies in the Mi Community, and relevant data types listed in Xiaomi's Private Policy. By selecting "Agree", you agree to Xiaomi's Private Policy and Content Policy .
Agree

อุปกรณ์เสริม

[รีวิว] รีวิว กางเกงใน Xiaomi Mijia Cotton Smith ใส่แล้วฟิน

2018-06-27 23:32:04
11072 16

มาแล้วจ้าหลังทดลองใส่ จริงๆ จังๆ ก็ได้เวลามารีวิวสักที เอาจริงๆ Xiaomi นี่ไม่ได้ทำทุกอย่าง แต่เค้ามีพาร์ทเนอร์และทำตลาดภายใต้แบรนด์ตัวเอง บวกแปะ Xiaomi ลงไปด้วย ทำให้ขายดิบขายดีไปตามๆ กัน ซึ่งเจ้าชุดชั้นในชาย หรือกางเกงใน ก็เป็นอีกหนึ่งอย่างที่เค้าจัดมาให้ ใส่แล้วฟิน ฟินยังไง?   สำหรับกางเกงในของ Xiaomi เป็นการจับมือกับ Cotton Smith ที่เป็นผู้ผลิตทางด้านนี้โดยตรง สำหรับใครที่อยากจะเลือกซื้อล่ะก็ ต้องดูขนาดหน่อยนะครับ เพราะการซื้อของออนไลน์ พวกเสื้อผ้าและเครื่องนุ่งห่มนี่จะมีเรื่องขนาดนี่ล่ะ ถ้าซื้อมาขนาดไม่ตรงก็จบข่าว เปิดวาร์ปก่อนเลยละกัน เปิดวาร์ป https://goo.gl/Q5nccB

ซึ่ง Xiaomi Mijia Cotton Smith มีให้เลือกทั้งผู้ชายและผู้หญิงนะครับ แน่นอนว่าผมคงไม่ได้ซื้อของผู้หญิงมาใส่ ดังนั้นรีวิวนี้จะมีแต่ของผู้ชายเท่านั้น

โดยแพ็กเกจใส่มาในกล่องลักษณะเป็นอลูมิเนียมกลมและหนา และมีสกรีนเอาไว้ชัดเจน ไม่มีแบรนด์ Xiaomi หรือ Mijia แปะอยู่บนกล่องเลย

ของผมคือใส่ size M ถือว่าเป็นขนาดเล็กสุด สรุปใส่ได้พอดีพุง ฮ่ะๆ ไม่มี size S ให้เลือก ยังไงซะก็คือบังคับแหล่ะ

แกะกล่องจ้า กกน. ถูกม้วนเอาไว้แบบนี้นี่เอง

เค้าห่อกระดาษเอาไว้อีกขั้นนึง มีแปะตราไว้เรียบร้อย แม้แต่กระดาษยังมีแบรนด์คิดดูดิ

มีคู่มือให้ด้วยนะ มีบอกไว้ว่าทำมาจากฝ้าย ข้อดีอีกอย่างก็คือ ถ้าเปียกหรือชื้นจะแห่งง่ายมาก และฝ้ายนี่ได้มาจากอเมริกาเลยทีเดียว จริงๆ ฝ้ายของไทยก็ดีนะ ไม่มาเอาฝ้ายไทยไปใช้บ้างก็ไม่รู้เน๊อะมาดูรูปร่างกันหน่อย

โดยชุดนึงมี 3 สีให้เลือก ของผมเลือก ชุดนี้มา

สีดำ สีเทา และสีม่วง จริงๆ เค้ามีสีที่ขอบกางเกงเป็นสีแนวๆ ก็มีนะ มีให้เลือกอยู่พอสมควรเลยทีเดียว อันนี้แล้วแต่ชอบ ราคาก็พอๆ กัน ไม่ได้ต่างอะไร

ตรงของกางกางมีแบรนด์แปะอยู่ ใครที่เป็นแฟน Xiaomi งานนี้เรียกว่าจะมี Xiaomi ติดตัวไปทุกที่ทุกเวลา โดยที่ไม่ต้องถือโชว์นะ เพราะไม่ใช่มือถือ แต่งานนี้ใส่ไว้ด้านใน หากอยากจะโชว์ ก็ต้องถอดล่ะ ฮ่ะๆ ไม่งั้นก็ไม่มีใครรู้ว่าใช้ของ Xiaomi

ตะเข็บด้านใน มีป้ายบอกขนาดเอาไว้เรียบร้อย พร้อมแปะแบรนด์ไว้อีก

โดยทั่วๆ ไป ขอบตะเข็บกางเกง ก็เย็บได้เนียนดี เรียกว่าคุณภาพสมราคา ราคาค่าตัวอยู่ที่ 1,100 บาท ตกตัวละประมาณสามร้อยห้าสิบบาทได้ ส่วนตรงเป้านี่ล่ะ ที่เป็นจุดเด่นเลย คือแบบว่าเป็นลักษณะนูนขึ้นมา แม้ยังไม่ได้ใส่ เค้าว่าเป็นลักษณะสามมิติ จากที่ส่วนใหญ่ตรงเป้าเค้าจะเรียบไปตามเนื้อผ้า แต่นี่นูนขึ้นมาเพื่อรับกับไอ้จ้อนที่อยู่ด้านในนั่นแล ขนาดไม่เกี่ยว เพราะงานนี้เค้าทำมาเป็นมาตรฐานนะ

ด้านหลังก็เป็นรูปทรงปกติ ไม่ได้โค้งเว้ารองรับแก้มก้นที่บางคนอาจจะมีขนาดไม่เท่ากัน เค้าคงไม่ได้นึกถึงล่ะมั้งมาลองใส่จริงดีกว่า

มาลองใส่จริงดีกว่า

หานายแบบตั้งนานไม่มีใครเป็นให้ ก็ต้องใส่เองล่ะงานนี้ เด็กๆ ก็ดูได้ ไม่ติดเรท แต่อาจจะเห็นพุงนิดนึงนะ

ลองใส่ด้านหน้าจะเห็นว่าเราเห็นสัดส่วนชิ้นผ้า ตรงช่องท้องลงไปยังไอ้จ้อนของเรา เป็นอีกชิ้นนึงถูกเย็บเข้ากับชิ้นกางเกงใน ไม่ต้องดูพุงนะ โดยรวมแล้วก็ใส่สบายดีล่ะ

มาดูด้านหลังบ้าง เต็มๆ เลย ฟิตพอดี โนคอมเม้นต์

มาดูด้านข้างบ้างดีกว่า จะเห็นว่าตรงเป้ายื่นออกมาไม่เยอะนะ แต่ถ้าหากตอนนั้นก็ไม่แน่ อันนั้นไม่กล้าถ่ายให้ดูล่ะ ติดเรทเกินไป ฮ่าๆ

ตรงหน้าขา รัดกระชับพอดี ใส่แล้วไม่ได้รู้สึกว่ารัดแน่นจนเกินไป ซึ่งขนาดกลางนี่ก็ขนาดเล็กสุดแล้ว ผมว่าก็ถือว่าโอเคนะ ไม่รัดแน่น หรือไม่หลวมอย่างที่คิด

สรุปการใช้งาน   Xiaomi Mijia Cotton Smith

สำหรับการใช้งานจริงๆ ของ Xiaomi Mijia Cotton Smith สำหรับดีไซน์แล้ว ก็เป็นกางเกงในแบบเต็มขา ไม่ได้เว้าเหมือนกางเกงในสมัยก่อน ซึ่งผมชอบใส่ประจำ จะว่าไปการเปลี่ยนมาเต็มแบบนี้ก็ไม่รู้สึกแปลกแต่อย่างใด คล้ายๆ ใส่กางเกงว่ายน้ำนั่นแหล่ะครับ เอาเป็นว่าเรื่องดีไซน์ผมว่าก็โอเคละ มีสีให้เลือก และมีแถบกางเกงให้เลือกด้วย แล้วแต่ชอบ เรื่องการใช้งาน ใส่สบายดี จะว่าแห้งเร็วไหม ก็เร็วกว่าปกตินะ จากการซักตาก ก็สมคำคุยของเค้าล่ะ เนืิ้อผ้านุ่ม ไม่ระคายผิว สุดท้ายคงเรื่องราคาที่แบบว่า 1 ชุดมี 3 ตัว ราคาประมาณ 1,100 บาท ก็ลองชั่งใจดูละกันครับว่าคุ้มไหม ส่วนผมก็จัดไปสาย Xiaomi fan เหมือนเคย สนใจผมเปิดวาร์ปไว้ให้ล่ะครับ
ติดตามผมได้ที่ happytechblog

เปิดวาร์ป https://goo.gl/Q5nccB

2018-06-27 23:32:04
Favorites4 RateRate

Pro Bunny

ปิง ลี่ | from Redmi Note 5

ฟินจิงป่าวสวย 555
2018-06-28 00:07:06

Grand Master Bunny

pui07 | from Redmi 5 Plus

เพิ่งรู้ว่าเสี่ยวมี่ผลิตกางเกงในด้วย สุดยอดจริงๆ
2018-06-28 01:13:57

Mi Blogger

happymanth Author | from MI MAX 2

อยากได้นางแบบ ใครอยากเป็นนางแบบ ติดต่อผมได้นะ ผมซื้อให้ใข้ฟรีเลย ขอแค่ภาพถ่ายที่พับลิคได้ไม่เห็นหน้า ฮ่า
2018-06-28 03:44:29

Master Bunny

Chayut Bunsombut | from Redmi Note 5A Prime

555 ความรู้ใหม่
2018-06-28 20:48:01

Mi Blogger

happymanth Author | from MI MAX 2

สาวคนไหนอยากได้ไปใส่ฟรี ซิบผมมา ขอแค่เป็นแบบให้หน่อย
2018-06-29 02:56:33

Rookie Bunny

1553320882 | from Redmi S2

เปิดต่อไปไม่ได้
2018-07-22 19:35:51

Pro Bunny

achitaba | from Redmi S2

มีทรงอื่นไหมคับ
2018-07-23 09:53:59

Mi Blogger

happymanth Author | from mobile

achitaba
มีทรงอื่นไหมคับ

มีสีอื่นนะครับ ทรงอื่นก็ต้องของผู้หญิงละ
2018-09-26 23:30:47

Pro Bunny

achitaba | from Redmi S2

ผมไม่ค่อยชอบทรงแบบเต็มตัว
2018-09-27 18:24:00

Advanced Bunny

เหมียวๆ | from Redmi Note 7

เดี๋ยวก้อมีไม้จิ้มฟันยันเรือรบออกมาอิอิ
2019-05-03 14:49:15
please sign in to reply.
Sign In Sign Up

happymanth

Mi Blogger

• Followers

20

• Threads

21

• Replies

39

437

100K FB
Throw Back with Mi 2018
valentine 2019
Mi Pop SE

Read moreGet new
Copyright©2016-2019 Xiaomi.com, All Rights Reserved
Content Policy
Quick Reply To Top Return to the list